Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    กิจการใหญ่โต ร่ำรวยจริง ๆ ท่านต้น
    Last edited by jaion; 9 Sep 2012, 11:30:04.

Comment

• ในที่สุดก็รู้จนได้ว่าทำไมค่า ping สูงผิกปกติ 555 กว่าจะหาเจอ
      ตกใจอย่างแรง...!!! CAT5E+เพิ่มอีก 1 RAT = ผลออกมาตามรูปเลยครับ
      เล่นแถะซะแทบขาด อนาจใจ...???

เส้นนี้เป็นเส้นแรกตั้งแต่ติดตั้งมาอายุขวบกว่า ๆ ส่วนเส้นอื่นเป็น outdoor หมดแล้ว
      Last edited by jaion; 9 Sep 2012, 11:45:19.

Comment

• Originally posted by jaion View Post
        ในที่สุดก็รู้จนได้ว่าทำไมค่า ping สูงผิกปกติ 555 กว่าจะหาเจอ
        ตกใจอย่างแรง...!!! CAT5E+เพิ่มอีก 1 RAT = ผลออกมาตามรูปเลยครับ

[ATTACH=CONFIG]1925909[/ATTACH]

เส้นนี้เป็นเส้นแรกตั้งแต่ติดตั้งมาอายุขวบกว่า ๆ ส่วนเส้นอื่นเป็น outdoor หมดแล้ว
        ฮา มาก สายแลนแถม แรด ฮ่า ๆ

อ้อ ภายใน สายแลน จะมีไฟฟ้าขนาดเล็ก ที่หนูชื่นชอบนะครับ(จิ๊ด ๆ ๆ ) สำนักงานผม โดนเกือบทุกเส้น จนได้ได้ร้อย ท่อ กันทุกเส้น (ใต้พื้นห้อง server)

Comment

• Originally posted by abeebi View Post
          ขอนอกเรื่องนิดครับไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบไหมครับว่า จะผลิตพลังงานในที่ไฟฟ้าเขาไม่ถึง แบบที่ฝรั่งเขาเรียก Solar Powered WiFi Repeater
          ถ้าเราจะเปลี่ยนเป็น nanostation m2 2 ตัว จะต้องใช้แผงโซล่าเซลล์ กี่วัตต์ ครับ มีภาพให้ดูของเมืองนอกเขาทำครับ

ถ้าทำในบ้านเราจะหายทั้งโซล่าเซลล์ พร้อมอุปกรณ์ไหมครับ 5555 คิดเล่นๆนะครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
            ในที่สุดก็รู้จนได้ว่าทำไมค่า ping สูงผิกปกติ 555 กว่าจะหาเจอ

[ATTACH=CONFIG]1925909[/ATTACH]

เพิ่งโดนสดๆร้อนๆเหมือนกัน
            เล่นๆอยู่ เนตตัดไปต่อหน้าต่อตา
            แต่ของผม ล่อของแพง ไปกัดสายไฟเบอร์ ต่อเองก็ไม่ได้ - -"

Comment

• Originally posted by abeebi View Post
              ขอนอกเรื่องนิดครับไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบไหมครับว่า จะผลิตพลังงานในที่ไฟฟ้าเขาไม่ถึง แบบที่ฝรั่งเขาเรียก Solar Powered WiFi Repeater
              ถ้าเราจะเปลี่ยนเป็น nanostation m2 2 ตัว จะต้องใช้แผงโซล่าเซลล์ กี่วัตต์ ครับ มีภาพให้ดูของเมืองนอกเขาทำครับ

โปรเจค โซล่าเซลล์ ผมกำลังทำเลยครับ เอาไปติดบนยอดเขาครับ รอหมดฝน เทสระบบข้างล่างให้พร้อม เดี๋ญวทำเสร็จแล้วจะเอาภาพมาฝากนะครับ

.

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                โปรเจค โซล่าเซลล์ ผมกำลังทำเลยครับ เอาไปติดบนยอดเขาครับ รอหมดฝน เทสระบบข้างล่างให้พร้อม เดี๋ญวทำเสร็จแล้วจะเอาภาพมาฝากนะครับ

.
                หมู่บ้านผมเน็ตเข้าไม่ถึงแถมภูเขาล้อมรอบด้วย ผมก็กำลังศึกษาอยู่เช่นกันครับก็เลยลองดูว่ามีใครได้ทำบ้าง จะรอชม ท่าน yuthanaee4 ทำเสร็จแชร์ข้อมูลมาฝากด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post

.
                  ติดแบบนี้ ที่ไทยไม่หายเหรอครับ ของผมถังขยะหน้าบ้านซื้อมาใหม่ มันยังเอาเลย

Comment

• Originally posted by DJ_XYZ View Post
                    ถามพี่ๆทั้งหลายหน่อยครับ อยากรู้ว่า loco m2 ถ้าเอามาใช้ในโรงงาน ไม่มีปัญหาเรื่องของระบบไฟฟ้าและฟ้าผ่า ไม่โดนฝนและความร้อน เปิด 24/7 นานๆปิดที อยากรู้ว่าจะมีอายุการใช้งานได้นานประมาณไหนครับ
                    เรียบร้อยแล้วครับ อุปกรณ์จาก wifi4you ครับ

Attached Files

Comment

• กำลังลงและหัดเล่น BrazilFW 3.0 ครับ
                      มือใหม่หัดขับ ที่สนใจตัวนี้ เพราะ Captive Portal+Squid3+L7+Load Balance
                      มี ip reserv ด้วยนะ / Squid ก็เลือกได้เลย ผ่านหน้าเวป ว่าจะ Transperent ไหม
                      ตัวลง CPU 64bit แค่ 44MB เอง แถมเป็น web Config อีกตะหาก

ไม่ทราบท่านใดเคยลองเล่นบ้างครับ
                      http://www.brazilfw.com.br/

^^

Comment

• http://www.brazilfw.com.br/

เล่นมานานแล้ว ใช้ hw โบราณ ใหม่ๆ หาไม่เจอ เมื่อก่อนทำ wifi แล้วใช้ brazil fw เป็นตัว connect net ให้ kkthai 2.0 เกิน 6 ปี

เวลาเน็ตตัดแล้วต่อเร็วมาก แทบไม่รู้ว่าเน็ตหลุด บางที 3-4 วัน ยังได้ ip เดิมๆ อยู่เลย อาจจะเป็นข้อดีที่ใช้เน็ต cat ด้วย

สเปคที่ใช้ตอนนั้น ลงบน cf card Pentium 1333 ram 256 Lan d-link รุ่นไหนจำไม่ได้ ^^

เปิดลืม ไม่ต้องกลัว hdd เน่า

เด๊วนี้ brazillfw มีตัวโมจากจีนมา 3-4 ปี ทำ muntiwanได้ด้วย ร้านเพื่อนผมยังใช้อยู่

Comment

• Originally posted by CyberPoint View Post
                          http://www.brazilfw.com.br/

เล่นมานานแล้ว ใช้ hw โบราณ ใหม่ๆ หาไม่เจอ เมื่อก่อนทำ wifi แล้วใช้ brazil fw เป็นตัว connect net ให้ kkthai 2.0 เกิน 6 ปี

เวลาเน็ตตัดแล้วต่อเร็วมาก แทบไม่รู้ว่าเน็ตหลุด บางที 3-4 วัน ยังได้ ip เดิมๆ อยู่เลย อาจจะเป็นข้อดีที่ใช้เน็ต cat ด้วย

สเปคที่ใช้ตอนนั้น ลงบน cf card Pentium 1333 ram 256 Lan d-link รุ่นไหนจำไม่ได้ ^^

เปิดลืม ไม่ต้องกลัว hdd เน่า

เด๊วนี้ brazillfw มีตัวโมจากจีนมา 3-4 ปี ทำ muntiwanได้ด้วย ร้านเพื่อนผมยังใช้อยู่
                          ขอบคุณมากครับ
                          แสดงว่า นิ่งพอควร
                          เดี๊ยวผมขอลองเล่นก่อนนะครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• นิ่งมากครับ ใช้มา 4 ปี ก็เปลี่ยนมาจับ mikrotik ละ

ยิ่งปัจจุบัน ไฟแพงแบบนี้ น้องติ๊ก ทำได้มากมาย เทียบกับค่าไฟที่กิน ^^

Comment

• มีถึง 3.258 update 19/08/2012

ไม่ต้องสงสัยเรื่องภาษา ฟอรั่มอังกฤษ ไม่ค่อยมีอะไรดี ๆ ^^

Comment

• Originally posted by DJ_XYZ View Post
                                เรียบร้อยแล้วครับ อุปกรณ์จาก wifi4you ครับ

[ATTACH=CONFIG]1926772[/ATTACH]
                                เอามาทำหน้าที่อะไรครับเนี่ย

Comment

Working...
                                X