Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามประสบการณ์ UBIQUITI UNIFI Mode Uplink
    เนื่องจากเจอมา 2ที่แล้วเหมือนกันเลย ผมมี UBIQUITI UNIFI ทั้งหมด 3ตัว ตัวที่1 เซ็ตเป็นโหมด Uplink หรือ WDS นั้นแหละคับ
    และ 2ตัวที่เหลือเซ็ตเป็นโหมดรับสัญญาญจากตัว Uplink มากระจายต่อเรื่องก็มีอยู่ว่า
    หากเทสความเร็วอินเตอร์เน็ตที่ตัว Uplink จะได้ Speed Net ที่เต็ม ตัวอย่างเน็ต 10Mbps เทสได้ 9กว่าถือว่าเป็นเรื่องปกติ
    และเทสตัวที่ 2และ3 ที่เซ็ตเป็นโหมดรับสัญญาญจากตัว Uplink จะได้ Speed Net แค่ 5Mbps เอง ทั้งๆที่การทดลอง Accress Point ตั้งอยู่ใกล้ๆแค่คืบเดียวเอง

Comment

• Originally posted by archab View Post
      เอามาทำหน้าที่อะไรครับเนี่ย
      ใช้ส่งข้อมูลจากตู้คอนโทรลของเครื่องจักรแต่ละเครื่อง ไปที่ server ครับ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
        โรงบาลบ้า มารับตัวด่วน อิอิ

บางที งง นะพี่ ตั้งใจเขียน java แต่เขียนไปๆ Error เยอะ อ่าว syntax c++ มาโผล่ได้ไง เหอๆ
        ผมจับ C#.NET อะครับ กะลังจะลอง Delphi เพราะมีคนที่ทำโปรแกรมขายระดับ "หลายแสนบาท" เขาแนะนำมา

Comment

• มีใครลอง Firmware 5.5.2 หรือยังครับ

ไม่ทราบว่าดีกว่าเดิมอย่างไร มีอะไรเพิ่มขึ้นมา

หรือแก้ BUG ตรงไหนครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
            ผมจับ C#.NET อะครับ กะลังจะลอง Delphi เพราะมีคนที่ทำโปรแกรมขายระดับ "หลายแสนบาท" เขาแนะนำมา
            delphi นี่พวกองค์กรธุรกิจใช้กันเยอะ ถ้าเขียนเป็นนี่หาตังง่ายเลยนะ อิอิ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
              delphi นี่พวกองค์กรธุรกิจใช้กันเยอะ ถ้าเขียนเป็นนี่หาตังง่ายเลยนะ อิอิ
              กำลังดูทิศทางอยู่ครับ ว่าตัวในกำลังเป็นที่ต้องการ โดยเฉพาะ จะเอาไว้รองรับ อาเซี่ยน และอะไรที่ อินเตอร์ มากกว่านี้

Comment

• สุดท้ายให้เลือกเอา ตัวใดตัวหนึ่ง อย่าได้จับหลายตัวเดี๋ยวจะมั่วเหมือนผมเหอ ๆ

Comment

• ลองดูทิศทางของ delphi จากที่เทพๆเขาคุยกันดูครับ
                  http://www.pantip.com/tech/developer...DM3053900.html

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                    ลองดูทิศทางของ delphi จากที่เทพๆเขาคุยกันดูครับ
                    http://www.pantip.com/tech/developer...DM3053900.html
                    เพิ่งรู้จักนะนี่ น่าสนๆ ^^

ช่วงนี้สมองปลอดโปร่ง น่าสนใจแฮะ ไม่เสียเงินเสียทองเหมือน เล่น network ด้วยอิอิ

Comment

• แต่ network ก็นะ เอาตังแต่ละเดือนมา ทำเหมือน tag. facebook ได้เลย เหอๆ

Comment

• เรียนท่านเจ้าสำนัก และสมาชิกครับ คืออยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
                        คือผมใช้ Ubiquiti Power AP-N ให้ลูกค้าใช้ฟรีในตึกเพื่อใช้เข้า Website ทั่วไป โดยวงนี้ผมตั้ง AP ผ่าน ClarkConnect เพื่อ Block Bit ไว้แล้ว
                        (ที่ตึกยังมีเน็ตอีกวง แยกกันเพื่อให้โหลดบิท 10Mbps)
                        แต่ช่วงหลังๆนี้มีลูกค้าใหม่ๆเป็นชาวจีน ไม่รู้เขาใช้อีท่าไหน ใช้กระจายเต็มเพดานที่ Limit เอาไว้

เลยมีคำถามว่า "ผมจะ Block MAC Address บน Power AP-N ได้อย่างไรบ้างครับ ?"

ขอบคุณมากๆครับ
                        Attached Files

Comment

• Originally posted by sakurax View Post
                          เรียนท่านเจ้าสำนัก และสมาชิกครับ คืออยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
                          คือผมใช้ Ubiquiti Power AP-N ให้ลูกค้าใช้ฟรีในตึกเพื่อใช้เข้า Website ทั่วไป โดยวงนี้ผมตั้ง AP ผ่าน ClarkConnect เพื่อ Block Bit ไว้แล้ว
                          (ที่ตึกยังมีเน็ตอีกวง แยกกันเพื่อให้โหลดบิท 10Mbps)
                          แต่ช่วงหลังๆนี้มีลูกค้าใหม่ๆเป็นชาวจีน ไม่รู้เขาใช้อีท่าไหน ใช้กระจายเต็มเพดานที่ Limit เอาไว้

เลยมีคำถามว่า "ผมจะ Block MAC Address บน Power AP-N ได้อย่างไรบ้างครับ ?"

ลูกค้าชาวจีน เค้าชอบใช้ Xunlei Thunder ครับ
                          เป็นโปรแกรมที่รวม โปรแกรมช่วยดาวโหลด + โปรแกรมโหลดบิท
                          ซึ่งมีเวปไซต์โหลด เกมส์ โปรแกรม หนัง อื่นๆ ด้วยในตัวครับ

Comment

• ^
                            ใช้มินิเวอชั่น ubuntu เอาอยู่ครับ มัน compile layer7 มันรู้จัก xunlei บลอกได้อยู่

แว่วข่าวมาว่ามีคนในบอร์ดลีนุกไทยโดนบลอกสัญญาณอะครับ ลองอ่านที่เขาโพสดู

http://www.linuxthai.org/showthread....140#post208140

Comment

• เดี๋ยวนี้ wifi ของ 3BB มันเริ่มเอา AP ของ ALFA มาติดตั้งแถวบ้านผมแล้ว สัญญาณมันแรงมากวน UBI ที่บ้านจนสัญญาณแกว่ง

ใครอยู่นครปฐมลองตรวจสอบดูนะ เล่นเอาสัญญาณของ TRUE wifi แถวบ้านผมร่วงเรียบเลย
                              Last edited by Hanzo; 12 Sep 2012, 11:46:58.

Comment

• Originally posted by sakurax View Post
                                เรียนท่านเจ้าสำนัก และสมาชิกครับ คืออยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ให้ใช้เยอะจัง ตั้ง 3.7M

ของผมให้ลูกค้าใช้แค่คนละ dw512k / up 2M เอง

Comment

Working...
                                X