Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    ใช้รุ่นอะไรอยู่ครับ
    (ฺBase PICO+Panel14)>>>>>>Loco) ครับผม

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
      (ฺBase PICO+Panel14)>>>>>>Loco) ครับผม
      ลองไล่จับคู่ช่องดูใหม่ทั้งหมดครับ ตั้งแต่ 1 - 13 ดูสิว่า ช่องไหน CCQ ดีที่สุดครับ เปิด Airmax ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
        ตกลงปัญหาของผม แก้ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ เซ็งเลย

2X2 Chain - -
        ใส่เสา Omni อัตราขยายเท่ากัน แล้วลองไล่ช่องดูครับว่าช่องไหน Client จับสัญญาณแล้วได้ Rate ดีที่สุด

Comment

• ผมใช้ Mode Station อ่ะครับ

คือใช้ RK ไปเกาะ Truewifi - -"

OMNI แนะนำที่ซื้อ และนิ่งหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
            ผมใช้ Mode Station อ่ะครับ

คือใช้ RK ไปเกาะ Truewifi - -"

OMNI แนะนำที่ซื้อ และนิ่งหน่อยครับ
            wifi4you ครับ นิ่งแน่ๆ ^^

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
              wifi4you ครับ นิ่งแน่ๆ ^^

หูยพี่ ไม่ค่อยเห็นแวะ มาห้องนี้บ้างเลย ช่วงนี้ มี Workstation แจ่มๆ ให้ต้นมั้ย

เงินเฟ้อบ้างแล้วอยากเล่น Server PC ละ เหอๆ

Comment

• ลองหัดตั้งค่า Rocket M2 มา 2 วันแล้วได้กระทู้นี้แหล่ะครับที่ทำให้ผมจ่ายสัญญาณออกได้ ขอบคุณแหล่งความรู้ดีๆ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                  หูยพี่ ไม่ค่อยเห็นแวะ มาห้องนี้บ้างเลย ช่วงนี้ มี Workstation แจ่มๆ ให้ต้นมั้ย

เงินเฟ้อบ้างแล้วอยากเล่น Server PC ละ เหอๆ
                  จัดเลย mini hotspot +Ubuntu server AMD 64bit

นิ่งกริบ นอกจาก hardware พัง เหอเหอ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post

สองจิตสองใจนะท่าน

ผมก็ชอบ mikrotik นะระบบนิ่งมาก option เยอะ ประหยัดไฟดีสำหรับ site เล็กๆ ไม่ต้องดูแลมาก

แต่ถ้าเอา mikrotik 1100ah +server เก้บlog ผมว่ามันแปลกๆ กินไฟหนักกว่าเดิมอีก

mikrotik 1100ah+nas ดีๆ ราคาประกอบ pc เป็น server แรงๆได้เลย

ส่วนถ้ากลับมาเล่นสาย server ต้องมีความรู้พื้นฐานคอมพอสมควรเลยข้อเสียที่ทำให้คนไม่นิยมเอา server มาใช้กับ site เล็กๆ แต่ถ้า site ใหญ่ๆคิดให้ดีก่อนนะครับ

สรุปแล้วแต่คนชอบครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      สองจิตสองใจนะท่าน

ผมก็ชอบ mikrotik นะระบบนิ่งมาก option เยอะ ประหยัดไฟดีสำหรับ site เล็กๆ ไม่ต้องดูแลมาก

แต่ถ้าเอา mikrotik 1100ah +server เก้บlog ผมว่ามันแปลกๆ กินไฟหนักกว่าเดิมอีก

mikrotik 1100ah+nas ดีๆ ราคาประกอบ pc เป็น server แรงๆได้เลย

ส่วนถ้ากลับมาเล่นสาย server ต้องมีความรู้พื้นฐานคอมพอสมควรเลยข้อเสียที่ทำให้คนไม่นิยมเอา server มาใช้กับ site เล็กๆ แต่ถ้า site ใหญ่ๆคิดให้ดีก่อนนะครับ

สรุปแล้วแต่คนชอบครับ
                      เบื่อไมโครติกด้วยแหละครับ นิ่งเกินไป เหอๆ ทีต้นคิดไว้อ่ะ ถ้าเกิน 450G เล่น Server ไปเลยดีกว่า ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                        ลองไล่จับคู่ช่องดูใหม่ทั้งหมดครับ ตั้งแต่ 1 - 13 ดูสิว่า ช่องไหน CCQ ดีที่สุดครับ เปิด Airmax ด้วยครับ
                        ขอบคุณมากครับผม..จะลองดูครับ

Comment

เบื่อไมโครติกด้วยแหละครับ นิ่งเกินไป เหอๆ ทีต้นคิดไว้อ่ะ ถ้าเกิน 450G เล่น Server ไปเลยดีกว่า ^^
                          ............????

Comment

เพิ่ง ส่งงาน แมนชั่น 100 ห้องมาครับ ^^"
                            งานเกือบงอก ไหว้เจ้าที่ ด้วย รีเจนซี่+ กล้วยน้ำว้า+ ธูป 19 ดอก
                            เริ่มงาน 0830 เสร็จ 2030 แทบเป็นลม

ท่านต้น อยากเอาอะไรไปเล่นอะ ตอนนี้มี Dell T100 กับ Dell Precision 370

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                              เพิ่ง ส่งงาน แมนชั่น 100 ห้องมาครับ ^^"
                              งานเกือบงอก ไหว้เจ้าที่ ด้วย รีเจนซี่+ กล้วยน้ำว้า+ ธูป 19 ดอก
                              เริ่มงาน 0830 เสร็จ 2030 แทบเป็นลม

ท่านต้น อยากเอาอะไรไปเล่นอะ ตอนนี้มี Dell T100 กับ Dell Precision 370
                              ร่ำรวย ร่ำรวยครับท่าน

Comment

ได้โพตส์ขายมั้ยพี่ มีงบให้ 3500 +- 1000 นึง อยากได้มาลองวิชาเฉยๆ ^^

Comment

Working...
                                X