Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chin177 View Post
    ถ้าเอา ubi มาทำ wds กันจำเป็นหรือเปล่าครับว่ามันจะต้องเป็น V เดียวกันเปะเลย

กำลังมึน
    ยังรอคำตอบเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ

Comment

• ของผมใช้RK M2 เฟริมแวร์ เวอร์ชั่น 5.3.5 WDS กับ NS M2 เฟริมแวร์ เวอร์ชั่น 5.5.2 ไม่มีปัญหาครับใช้ได้ปกติดี

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
        ยังรอคำตอบเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ
        ของผมใช้RK M2 เฟริมแวร์ เวอร์ชั่น 5.3.5 WDS กับ NS M2 เฟริมแวร์ เวอร์ชั่น 5.5.2 ไม่มีปัญหาครับใช้ได้ปกติดี

Comment

• อย่างนั้นผมไปทำอะไรผิดหนอ เดี๋ยวต้องดูใหม่ซะแล้ว

Comment

Comment

อย่างนั้นผมไปทำอะไรผิดหนอ เดี๋ยวต้องดูใหม่ซะแล้ว
              ch ต้องเหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
                ควรตั้งเสาสูงเท่าไหร่ดีครับจะติด nanostation 3 ตัว หันรอบทิศ
                Originally posted by Thep_pro View Post
                ของผมดูที่เป้าหมาย...และหน้าที่ของ nanos

ท่อประปา 3 ท่อน รวม 16 เมตร กำลังดี ลูกค้า ระยะโล่ง 2 กม. usb SK - 10 TN เอาอยู่

[ATTACH=CONFIG]1973098[/ATTACH]
                ไม่ทราบว่าติดตั้งแบบนี้หมายถึง นาโน 3 ตัว ต้องตั้งให้อยู่ใน CH เดียวกันทั้ง 3 ตัวเลยหรือเปล่าครับ เพราะยิงไปคนละทาง เหมือนอ่านผ่านๆเจอแต่หาไม่พบแล้ว ขอบคุณครับผม
                Last edited by nuanchan; 15 Oct 2012, 20:39:00.

Comment

• Originally posted by nuanchan View Post
                  ไม่ทราบว่าติดตั้งแบบนี้หมายถึง นาโน 3 ตัว ต้องตั้งให้อยู่ใน CH เดียวกันทั้ง 3 ตัวเลยหรือเปล่าครับ เพราะยิงไปคนละทาง เหมือนอ่านผ่านๆเจอแต่หาไม่พบแล้ว ขอบคุณครับผม
                  ผมอยากจะติดแบบนี้

แต่ไม่รู้จะไปหาท่อจากไหนมายาวๆ แล้วต้องฝังดินลึกแค่ไหนอะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ผมหล่ะก็เอาใจตลอดเหมือนกันอะนะ
                    แต่พักหลังมาเนียะ ไม่ได้สนใจละ
                    อยากเล่นก็เล่น
                    ไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเล่นละ
                    บอกว่าช้า แล้วจะให้เร็วแค่ไหนหล่ะ
                    ก็ให้เล่น aircard ไป ช้ากว่าเราหลายเท่า ราคาก็พอกัน
                    ทุกวันนี้ wifi กระจายรอบตัว ไปไหนก็เจอเป็นหย่อม ๆ
                    อาชีพเสริมเรื่อง wifi เริ่มตันลงเรื่อย ๆ
                    3G ราคาถูกลงเมื่อไหร่ ก็คงต้องปลด ubnt ขายซะหล่ะม้างเนียะ
                    ยากที่ 3g จะดีเท่า wifi ใช้เยอะๆความเร็วก็โดนจำกัด ยิ่งพวกบ้าดูยุทุปนี่คงบ่นแน่ๆ ผมว่า wifi ไม่ตายง่ายๆหรอกนอกจากบริหาร + บริการไม่ดี ต่อให้ 3g เดือนละ 200 แล้วเขาจะให้โควตากี่ gb ละ ที่แน่ๆมันยังฮั้วกันไม่เสร็จเลยแล้วคิดดูมันฮั้วกันเสร็จแล้วมันจะไม่มาฟันเราหัวแบะเลยหรอ อิอิ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      ผมหล่ะก็เอาใจตลอดเหมือนกันอะนะ
                      แต่พักหลังมาเนียะ ไม่ได้สนใจละ
                      อยากเล่นก็เล่น
                      ไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเล่นละ
                      บอกว่าช้า แล้วจะให้เร็วแค่ไหนหล่ะ
                      ก็ให้เล่น aircard ไป ช้ากว่าเราหลายเท่า ราคาก็พอกัน
                      ทุกวันนี้ wifi กระจายรอบตัว ไปไหนก็เจอเป็นหย่อม ๆ
                      อาชีพเสริมเรื่อง wifi เริ่มตันลงเรื่อย ๆ
                      3G ราคาถูกลงเมื่อไหร่ ก็คงต้องปลด ubnt ขายซะหล่ะม้างเนียะ
                      เจอเหมือนกันเลย 555 อยู่ไกลจากเสาส่งเป็น 200-300 เมตร NB รับได้บ้างไม่ได้บ้าง เราบอกบ้านคุณอยู่ไกลเกินไป ให้ซื้อตัวรับสัญญาณใส่ ก็ไม่ยอมซื้อ
                      เขาบอกไปซื้อ aircard ใช้ดีกว่า ผมละเซ็งเลย แต่สุดท้ายก็มาซื้อบัตรเราเล่นทุกวันเหมือนเดิม 5555

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                        ch ต้องเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

ผมก็ตั้ง ch ตรงกันแล้วครับ airmax ก็ปิดทั้งคู่ ใส่ mac ไข้วกันแล้วทำไมไม่ได้เอ๊ะ งง

ไว้เดี๋ยวจะแคปหน้ามาให้ดูครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

ผมก็ตั้ง ch ตรงกันแล้วครับ airmax ก็ปิดทั้งคู่ ใส่ mac ไข้วกันแล้วทำไมไม่ได้เอ๊ะ งง

ไว้เดี๋ยวจะแคปหน้ามาให้ดูครับ
                          ของผมก็เป็นนะครับ ไม่รู้ทำไง เหมือนกันนะครับ เล่น ได้ บ้างไม่ได้บ้างครับ
                          ลอง ap-repeter เฟิมแวร์เดียวกัน ก็ ไม่ได้ ต่าง กัน ก็ไม่ได้นะ บ้างที เล่น ได้2 วัน แล้ว ก็ เล่นไม่ได้อีกนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• airmax ไม่ปิดมันก็เชื่อมต่อกันได้ครับ
                            ดูรูปที่ page573

ต่าง firmware ก็ทำ wds ได้
                            aircontrol ลองเล่นดู >>>http://wiki.ubnt.com/Aircontrol

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                              ของผมก็เป็นนะครับ ไม่รู้ทำไง เหมือนกันนะครับ เล่น ได้ บ้างไม่ได้บ้างครับ
                              ลอง ap-repeter เฟิมแวร์เดียวกัน ก็ ไม่ได้ ต่าง กัน ก็ไม่ได้นะ บ้างที เล่น ได้2 วัน แล้ว ก็ เล่นไม่ได้อีกนะครับ

ขอบคุณนะครับ

อ่าวไหงเป็นงั้น ถ้าจะบอกว่าคุณโจคอนฟิคค่าไม่ถูกก็ไม่น่าจะใช้เพราะเห็นทำมาก็เยอะ

คนบ้านเดียวกันจำได้ปะครับ คิคิ ถ้าไม่ได้จริงงานเข้าเลยสิ

Originally posted by tomodify View Post
                              airmax ไม่ปิดมันก็เชื่อมต่อกันได้ครับ
                              ดูรูปที่ page573

ต่าง firmware ก็ทำ wds ได้
                              aircontrol ลองเล่นดู >>>http://wiki.ubnt.com/Aircontrol

ของพี่โต ผมก็เคยได้ความรู้จากพี่โตเรื่องการทำ wds 54gl มานะครับก็ทำได้ดี เลยคิดว่าหลักการ

น่าจะหนีกันไม่มาก แต่ไหนยังทำไม่ได้ งง

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                                WDS รองรับแค่ wep เท่านั้นครับ hack ง่ายมั้ย
                                แค่ใช้ไวเลสซิปที่รองรับ+aircrack ไม่น่าจะเกิน 2 ชั่วโมง
                                ส่วนใหญ่ WDS ไม่มีใครใส่ password กันหรอกครับ ใช้ระบบ Authen จาก server หรือ Mikrotik เอา
                                ถ้ากลัวคนแอบลองวิชา ก็เพิ่ม MAC ACL: << หรืออีกชื่อก็คือ Mac filter ลงไปด้วย

ubnt wds กัน ต้องเปิด airmax ทั้งสองตัวหรือไม่
                                เท่าที่ดูข้อมูล เค้าบอกว่าต้องเปิดทั้งสองตัว ไม่งั้นจะเชื่อมต่อกันไม่ได้ << กรณีนี้อาจเป็นที่ firmware ตัวเก่าหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
                                เท่าที่ลองทำ ตัวหลักเปิด ตัวลูกปิด ทดลองแล้วเชื่อมต่อกันได้ปกติ แต่จะไม่สามารถเชื่อมต่อตัวหลักได้ครับ << ผมลองกับ 5.5.2 ทั้งสามตัว

ขอบคุณครับท่าน tomodify

Comment

Working...
                                X