Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดครับ ^^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
      งานเข้าคุณบอลละ ^ ^
      เซ็งเลย...ของดีมีกั๊ก

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
        40mhz ระบบ G เกาะไม่ติดเลยนะครับ ผมก็เป็น ถ้า N นะแรงโพด มารอคำตอบเหมือนกัน หุหุ

ปล.คลังแสงน่ากลัวจริงๆ ครับ กลัวฝาบ้านพัง
        อันนี้ผมก็พูดไว้ในวีดีโอแล้ว 555+

Comment

• ขอให้ออกเฟิร์มใหม่ๆอัพได้

Comment

• แล้วถ้าตัวแม่เป็น 54g เอา ubi M (n) คอนเน็คได้ไหม

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              แล้วถ้าตัวแม่เป็น 54g เอา ubi M (n) คอนเน็คได้ไหม
              ได้ครับ แต่ยังไงก็ต้องปรับเป็น 20Mhz ไม่งั้น UBNT ต่อไม่ได้

เพราะ 40Mhz สำหรับเอาไปวิ่ง N เท่านั้น

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                ได้ครับ แต่ยังไงก็ต้องปรับเป็น 20Mhz ไม่งั้น UBNT ต่อไม่ได้
                เพราะ 40Mhz สำหรับเอาไปวิ่ง N เท่านั้น
                แบบนี้รับได้เพราะตัวแม่มันแค่ 54

Comment

• ครับ ^^ แรมเต็มอีกต่างหาก

ตัวหลัก UBNT ดีที่สุด

Comment

• หุหุ มาเจอพอดี คือแบบนี้อ่ะครับ

Originally posted by ton_secmu View Post
                    เอ เอาไงดีทีนี้ กำลังจะออก 54GL พอมีรุ่นไหนแนะนำมั่งอ่ะครับ แบบ รอบทิศทาง 300 - 500 เมตรอ่ะครับ จะไปนั่งเล่นในสวน สักหน่อย ^^

พอดีว่า ADSL มันอยู่ที่บ้านอ่ะครับ พอดีว่า ผมทำบ้านเล็กหลังนึง อยู่ในสวน สงบเงียบๆ คนเดียว ลากแลนไป คงไม่ไหวแน่ ก็เลย ด้อมๆ มองๆ หา อยู่อ่ะครับ

อยากได้ ที่เป็นแบบรอบทิศทางด้วยอ่ะครับ เผื่อเอาเสื่อไปปู เล่นใต้ต้นลิ้นจี่ หุหุ ต้นไม้สูงไม่เกิน 2.5 เมตรครับ

ช่วยแนะนำ หน่อยนะครับ

Comment

• info@sys2u.com says:
                      คือแบบนี้ครับ โดยปกติเราจะเข้าใจกันว่า แค่เราติดตั้งเสาอากาศรอบทิศทาง + Wireless Access Point ที่แรงๆ ก็สามารถปล่อยสัญญาณไร้สายได้ครอบคลุมพื้นที่ที่เราต้องการกระจายได้แล้ว
                      แต่ในความเป็นจริงนั้น การรับ-ส่งข้อมูลนั้นจะต้องสามา่รถมีกำลังรับ-ส่งได้พอกัน ถึงจะสามารถรับ-ส่งในระยะที่ต้องการได้ครับ

ลูกค้า :
                      อ๋อครับ ผมนึกว่าแค่ติดตั้งเสาอากาศแบบ Omni ก็สามารถส่งสัญญาณไปได้ไกล 1-. กิโลเมตร ไม่ถูกเหรอครับ ?

info@sys2u.com says:
                      ถูกครับ แต่ถูกแค่ส่วนเดียว อย่างที่แจ้งไปอะครับว่า ตัวรับ และตัวส่งจะต้องพอดีกันด้วยครับ ผมยกตัวอย่างแบบนี้ดีกว่าครับ
                      เช่น มีคน 2 คน ยืนตะโกนคุยกัน คนตั้นทางคือ A คนปลายทางคือ B

ต้นทาง : นาย A ใช้ไมโครโฟน + เครื่องขยายเสียง + ลำโพงขนาดใหญ่ ดังนั้นจึงสามารถตะโกนไปได้ไกลถึง 3-5 กิโลเมตร ซึ่งฝั่งปลายทางคือนาย B ได้ยินสบายๆ เลยครับ
                      ปลายทาง : นาย B เพื่อได้ยินแล้วก็ใช้ปากเปล่าตะโกนกลับไปครับ ซึ่งไปได้ไกลแค่ 50-60 เมตร ก็คอแตกแล้วละครับ
                      แบบนี้ละครับ การทำงานของระบบไร้สายก็เป็นเหมือนกันเลยครับ

ผมชอบมากๆ ยกตัวอย่างได้เข้าใจง่ายๆ ประมาณนี้นะครับ

Comment

• ขอถามนิดนึงครับ
                        ถ้ามีกล่องฝัน จะต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มครับ

Comment

• หลังจากลุ้นอยู่ 2 วัน ได้มาละครับ ยูบิ ถูกที่สุดในประเทศไทย ^ ^

ใหม่แกะกล่องเลย แต่กล่องไม่ใหม่เท่าไหร่ ยับหน่อย

สติ๊กเกอร์ติดฝากล่องยังไม่ตัด ไม่มีรอยแกะ คิดว่าน่าจะใหม่ชัวร์ ๆ

ไม่รู้ต้องหาซื้อตัวรับใหม่รึเปล่า ก่อนหน้านี้ตัวที่ใช้จำได้ว่าปรับ 5GHz ได้ แต่ตอนนี้ไม่มี งง เลย T_T

Comment

• Originally posted by santi View Post
                            ขอถามนิดนึงครับ
                            ถ้ามีกล่องฝัน จะต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มครับ
                            ต้องมี nano M2 มาเพิ่ม อิ อิ
                            แล้วยิงไปหาตัวแม่
                            Originally posted by freedomlin View Post
                            หลังจากลุ้นอยู่ 2 วัน ได้มาละครับ ยูบิ ถูกที่สุดในประเทศไทย ^ ^

ใหม่แกะกล่องเลย แต่กล่องไม่ใหม่เท่าไหร่ ยับหน่อย

สติ๊กเกอร์ติดฝากล่องยังไม่ตัด ไม่มีรอยแกะ คิดว่าน่าจะใหม่ชัวร์ ๆ

ไม่รู้ต้องหาซื้อตัวรับใหม่รึเปล่า ก่อนหน้านี้ตัวที่ใช้จำได้ว่าปรับ 5GHz ได้ แต่ตอนนี้ไม่มี งง เลย T_T

ถูกที่สุดในจักรวาลครับพี่..ของใหม่นะ
                            มีตัวเดียว แล้วจะเล่นยังไง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              ถูกที่สุดในจักรวาลครับพี่..ของใหม่นะ
                              มีตัวเดียว แล้วจะเล่นยังไง
                              เสียตังค์เพิ่มเติมแล้ว ^ ^ ตัวข้างล่างเลย คืนนี้กลับไปเทสกับเน๊ตที่บ้าน

D-Link DWA-160 Wireless XTREME N 300 USB Dual Band

Comment

• โดนจนได้

Comment

Working...
                                X