Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    Alfa 1000mW เป็น B,G

Alfa 500mW เป็น B,G,N

ใช้งานอินเตอร์เน็ตธรรมดาไม่โอนไฟล์ในเครือข่าย ก็เหมาะสมทุกตัวครับ ตามงบเลยครับ ^^

1000mW 500mW คืออัตรากำลังในการรับสัญญาณไปยัง AccressPoint ที่เกาะได้ดีครับ ค่ายิ่งมากยิ่งดี
    ส่วนเสามีหน่วยกำลังขยายของเสาเป็น dBi ค่ายิ่งมากยิ่งดี แต่ก็แลกมาด้วยบีมที่แคบกว่า *-*
    เริ้มเข้าใจแล้ว แล้ว b g n นี่ คืออะไรครับ

Comment

• Originally posted by lifeclub View Post
      เริ้มเข้าใจแล้ว แล้ว b g n นี่ คืออะไรครับ
      มือถือบางตัว เครื่องเล่นเกมNDS (B) โหมดไวเลสแบบเก่า ยุคแรกๆ วิ่งได้สุดๆก็ 11Mbps
      นิยมกันมากตอนนี้ (G) โหมดไวเลสที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้ วิ่งได้สุดๆก็ 54Mbps บางตัวก็ 108Mbps
      กำลังจะเป็นที่นิยม (N) โหมดไวเลสสำหรับอนาคต เพราะ G ช้ากว่า N วิ่งได้สุดๆก็ 150Mbps ถึง 300Mbps

เอามาใช้เน็ต ADSL เหลือๆครับ เน็ต 6Mbps,8Mbps,12Mbps
      Last edited by CXSORIOUS; 22 Apr 2011, 15:26:38.

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ
        อยู่นนท์ แถวไหนหรอฮะ บ้านป้าผมก้อยู่นนท์ แถวบางกรวย ตรงข้ามไปรษณี
        จะขึ้นไปสิ้นเดือนนี้ฮะ แนะนำร้านขายได้ไหมครับเนี่ย

Comment

• Originally posted by lifeclub View Post
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ
          อยู่นนท์ แถวไหนหรอฮะ บ้านป้าผมก้อยู่นนท์ แถวบางกรวย ตรงข้ามไปรษณี
          จะขึ้นไปสิ้นเดือนนี้ฮะ แนะนำร้านขายได้ไหมครับเนี่ย
          หน้าแรกเลยครับพี่ rock26 ขายราคาถูกกว่าหน้าเว็บครับ

ประกันลองถามพี่เค้าดูว่ากี่ปี

ผมอยู่แถวกระทรวงพาณิชย์ครับ ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
            Alfa 1000mW เป็น B,G

Alfa 500mW เป็น B,G,N

ใช้งานอินเตอร์เน็ตธรรมดาไม่โอนไฟล์ในเครือข่าย ก็เหมาะสมทุกตัวครับ ตามงบเลยครับ ^^

1000mW 500mW คืออัตรากำลังในการรับสัญญาณไปยัง AccressPoint ที่เกาะได้ดีครับ ค่ายิ่งมากยิ่งดี
            ส่วนเสามีหน่วยกำลังขยายของเสาเป็น dBi ค่ายิ่งมากยิ่งดี แต่ก็แลกมาด้วยบีมที่แคบกว่า *-*
            แอบมาอ่าน ตอบได้ชัดเจนดีจริงๆ ขอสมัครเข้ากวนเป็นคนขายของบ้างได้ไหมครับ

WiFi4You

Comment

• Originally posted by 323 View Post
              แอบมาอ่าน ตอบได้ชัดเจนดีจริงๆ ขอสมัครเข้ากวนเป็นคนขายของบ้างได้ไหมครับ

WiFi4You
              คร๊าบพี่ ^^

Comment

• Originally posted by tatonsanooker View Post
                rocketm2 ปรับตรงไหนให้ มือถือเข้าได้ บางรุ่นเข้าไม่ได้ ใช้ Samsung Wave IIลองเข้าดู บอกการรองรับผิดพลาด แต่ iphone4 เข้าได้

airmax เกี่ยวมั้ยครับ
                ลองอัพ Fw เป็น 5.3.2-RC ที่หน้าแรกดูครับ เพราะผมเหลือบไปเห็น "Solved connectivity issues for some mobile devices"

Comment

• ท่านหัวหน้าจะถอย ออมนี่ 15 เหรอ
                  เชียร์ครับ งานดี แน่นหนา แรงจริง แนวดิ่งเล่นได้สบาย ไม่ดรอปมาก จุดต่อซีลกันน้ำโอเค ตัวไปเบอร์เนื้อละเอียดไม่เป็นใยน่าจะทน ตัวโคนน่าจะเป็นมีเนียมผสม เงาใช้ได้
                  จัดเลยครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    ท่านหัวหน้าจะถอย ออมนี่ 15 เหรอ
                    เชียร์ครับ งานดี แน่นหนา แรงจริง แนวดิ่งเล่นได้สบาย ไม่ดรอปมาก จุดต่อซีลกันน้ำโอเค ตัวไปเบอร์เนื้อละเอียดไม่เป็นใยน่าจะทน ตัวโคนน่าจะเป็นมีเนียมผสม เงาใช้ได้
                    จัดเลยครับ
                    ครับ สิ้นเดือนมีโครงการเปลี่ยนเสาไวเลส *-*

อันเก่าใช้ Indoor 9dBi อยู่มันไม่ค่อยมีประสิทธิภาพเลย

Comment

• มาถูกทาง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        มาถูกทาง
                        ที่พี่ใช้มันราคาพันกว่าช่ายม่ะ...

Comment

คร๊าบพี่ ^^
                          ขอบคุณครับท่านหัวหน้า ที่ให้ร่วมกวนด้วยครับ

WiFi4You

Comment

ที่พี่ใช้มันราคาพันกว่าช่ายม่ะ...
                            แม่นแล้ว ของจีนก็แรงเหลือๆ

Comment

• แรงนะขอบอก ใส้ในก็ถือว่าดี ด้านนอกก็เนียน นุ่มนวล แถมยาวตั้ง 1.5m ถือขึ้นรถเมลล์ เจอแต่คนเข้าใจผิดคิดว่าเป็นเสา ตั้งบนรถเมลล์จะมาจับอยู๋เรื่อย ต้องคอยเอาเสาหลบ - -"

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                แรงนะขอบอก ใส้ในก็ถือว่าดี ด้านนอกก็เนียน นุ่มนวล แถมยาวตั้ง 1.5m ถือขึ้นรถเมลล์ เจอแต่คนเข้าใจผิดคิดว่าเป็นเสา ตั้งบนรถเมลล์จะมาจับอยู๋เรื่อย ต้องคอยเอาเสาหลบ - -"
                                555+ เล่าซ่ะเห็นภายเล๊ย >.<

Comment

Working...
                                X