Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    ผมสนจิงๆน่ะเนี้ย ^^ ขอราคาแบ่งขายหน่อยคร๊าบบ
    เอากันจริงหรือ ปรกติไม่ได้แบ่งขาย ขายยกม้วนเลย 305 เมตร เด๊๋ยวขอคิดดูก่อน ถ้าแบ่งขาย แล้วที่เหลือจะขายใครดี

ส่วนฟ้าฝนแรงช่วงนี้ มันเป็นพายุฤดูร้อน มี Surge Arrestor ไว้ช่วยได้เยอะน่ะ

Comment

• ท่านใดทำให้หน้า Login RouterBoard RB750 สวยๆเเล้วไส่ข้อความได้บ้าง เเนะผมด้วยทำไม่เป็นจ้า ขอบคุณล่วงหน้า

Comment

• ไม่ได้ใช้เลยอ่าครับ เอิ๊ก ใช้ phpWifi เป็นตัวจัดการแทน

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
          ท่านใดทำให้หน้า Login RouterBoard RB750 สวยๆเเล้วไส่ข้อความได้บ้าง เเนะผมด้วยทำไม่เป็นจ้า ขอบคุณล่วงหน้า
          ทำให้ได้ ติดต่อหลังไมล์ครับผม คิดถูกๆ

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
            ชนบทดี...น่าอยู่ดีแท้น้อ...

หุหุ อินเตอร์เน็ตแรง ในเมืองอายเลยแหละท่าน เหอๆ

CAT ON NET แบบ Fiber Optic กำลังเอามาส่งให้ละ เย้ๆ อยากได้ไมโครติกอีกแล้ว เหอๆ

Comment

• แรงดีไหมครับ

Comment

• Promotion 12/2m 1500 บาท ผมก็ติดต่อไปแล้ว แต่ก็ต้องรอ คิดว่าแรงนะครับ โหลดได้ 11.8...11.9 อัพโหลด 1.8....1.9 ก็โอเคนะครับ สำหรับ ใยแก้ว นำแสง ส่งตรงถึงบ้าน

ไม่ใช่ TOT หรือ 3BB 7m ได้ 1m บ้าง 4m บ้าง แต่นี่ได้เต็ม ๆ หักลบ ตัว หัว ตัว ท้าย แล้ว ถือว่านิ่งมาก ๆ กับ Cat on net ................................(Fiber เชียวนาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...)

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  แรงดีไหมครับ
                  จริงๆ แล้ว TOT บ้านต้น มันก็แรง มากอ่ะครับ แปลกดี เห็นคนอื่นบ่นกระจุยกระจาย ว่า TOT เน่า แต่ที่บ้านพะเยา และที่หอ ใน เชียงใหม่ แรงดีไม่ีตกอ่ะครับ

แถวนี้ มันอยู่***งจากถนน พลโยธิน หลัก กม ที่ 760 ไม่มากอ่ะครับ ถนนเส้นนี้ใต้ดินเค้าเอา ใยแก้วนำแสง ลอดอยู่ด้วย แอบดูมาละ เส้นเท่าแขน เหอๆ

6M TOT บ้านต้น เคยปล่อยเฉพาะตัวมันเพียวๆ ละ ใช้ 10 คนไม่เห็นใครบ่นเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    Promotion 12/2m 1500 บาท ผมก็ติดต่อไปแล้ว แต่ก็ต้องรอ คิดว่าแรงนะครับ โหลดได้ 11.8...11.9 อัพโหลด 1.8....1.9 ก็โอเคนะครับ สำหรับ ใยแก้ว นำแสง ส่งตรงถึงบ้าน

ไม่ใช่ TOT หรือ 3BB 7m ได้ 1m บ้าง 4m บ้าง แต่นี่ได้เต็ม ๆ หักลบ ตัว หัว ตัว ท้าย แล้ว ถือว่านิ่งมาก ๆ กับ Cat on net ................................(Fiber เชียวนาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...)
                    ต้นไปทำระบบ Diskless อ่ะครับ ไปเจอมา โอ้วแม่เจ้า อะไรจะแรงขนาดนั้น เค้าเอา มาตั้ง 2 เส้น แล้วชนกัน ต้นก้คิดในใจ ทำไมไม่ เอาแพ็คเก็จ ที่รับส่งเยอะกว่านี้ไปเลย เหอๆ เห็นสายสีเหลือง ต้นแทบไม่กล้าไปยุ่งกับเค้า 5555555+

ในร้านเค้ามีคอมตั้ง 60 เครื่องอ่ะครับ ลองเปิดดูทุกเครื่องละ ใช้งานพร้อมกัน 10M บาล๊านเช่ 2 ท่อรวมกันเป็น 20M หาร 60 เครื่อง ไม่มีบ่นเลย เป้นร้านที่ต้น ไปดูระบบ แล้ว ไม่เคยมีปัญหาอะครับ ต้นนี้กำลังคุยๆ อยู่ ครับ กำลังจะเอาเข้ามา เสียดาย สัญญา TOT ยังไม่หมด ถ้าหมด คงไม่คิดอะไรมากละ เหอๆ

Comment

• Bullet M2 กับ RocketM2 อันดีกว่าใช้กับเสา Slotwave 16+16 ครับ ทำ Hotspot ใช้กับเสา Slotwave 16+16 ครับ

Comment

• เล่น rk ได้ 2*2 300mbps

Comment

• RocketM2 รับการเกาะได้ถึง100เดรื่อง เพราะมีMemory
                          64MB SDRAM, 8MB(ประสิทธภาพเพิ่ม1เท่าค่าเสาเพิ่ม1เท่า)
                          Last edited by km2004; 26 Apr 2011, 12:01:32.

Comment

• เอ่อ.. รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับว่า
                            Ubi ในรูปนี้เป็นรุ่นอะไรครับ คือผมรู้สึกแปลก ๆ คือตอนแรกที่ช่าง TOT มาติดให้มันจะเป็นตัว NANO M5
                            แต่พอเขามาย้ายที่ย้ายทางเก็บสายให้เรียบร้อย ผมรู้สึกว่ามันเป้นคนละตัวกันน่ะครับ แถมช่างยังเปลี่ยนรหัสเข้า Config ตัว Ubi ด้วย ผมก็เลยเข้าไปดูไม่ได้ว่าผมใช้ Ubi รุ่นไหนอยู่

อันนี้เป็นตัวแรกที่เขามาติดให้เป็น Nano M5

และนี่คือรูปของตัวที่ผมสงสัยว่ามันเป้นรุ่นอะไร เพราะรู้สึกรูปร่างมันจะเปลี่ยนไป

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยให้คำตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                              เอ่อ.. รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับว่า
                              Ubi ในรูปนี้เป็นรุ่นอะไรครับ คือผมรู้สึกแปลก ๆ คือตอนแรกที่ช่าง TOT มาติดให้มันจะเป็นตัว NANO M5
                              แต่พอเขามาย้ายที่ย้ายทางเก็บสายให้เรียบร้อย ผมรู้สึกว่ามันเป้นคนละตัวกันน่ะครับ แถมช่างยังเปลี่ยนรหัสเข้า Config ตัว Ubi ด้วย ผมก็เลยเข้าไปดูไม่ได้ว่าผมใช้ Ubi รุ่นไหนอยู่

อันนี้เป็นตัวแรกที่เขามาติดให้เป็น Nano M5

และนี่คือรูปของตัวที่ผมสงสัยว่ามันเป้นรุ่นอะไร เพราะรู้สึกรูปร่างมันจะเปลี่ยนไป

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยให้คำตอบนะครับ
                              ตัวหลังน่าจะเป็นLoco M5 ราคาอยู่ที่ประมาณ2000บ. ถูกกว่า Nano M5อยู1000กว่าบาท(รอเทพท่านอื่นมายืนยันอีกทีผมเพิ่งเข้าวงการ)

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                                เอ่อ.. รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับว่า
                                ไม่ NSM ก็ NSM Loco ครับ ตัวสั้นๆจะเป็น Loco

Comment

Working...
                                X