Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยตอบนะครับ
    งั้นก็แสดงว่าผมถูกช่าง TOT ลดเสป็คเหรอครับ
    เพราะตอนแรกผมจ่ายไปตั้งเกือบห้าพันบาทแนะครับกับค่าติดตั้งเนี่ย
    แต่คนอื่นเขาจ่ายแค่ 1000 กว่าบาทถึง 3000 เองครับ ยังไม่มีใครจ่ายเยอะเท่าผมเลยครับ(ในระยะทางพอ ๆ กัน)
    เซ็งเลยครับ TOT หนอ TOT

Comment

• มีปัญหานิดนึง ทำไมผมใช้ IE9 แล้วเข้าหน้า login ไม่ได้

Comment

• ซูมมุมใหม่ ถ้าฝาครอบล่างไม่มีลอยบากของแลนอีกช่อง ก็เป็นตัว loco ห่วงหลังมีอันเดียวก็ loco...หรือโดนลดสเปค จ่ายเต็ม
        ของท่าน tanagritm ลบคุกกี้ ให้หมด แล้วลองใหม่

Comment

• ท่านใดใช้ pico m2 บ้าง อยากทราบว่ามันแรงจริงไหม เห็นตัวเล็กๆ ร้อนอะป่าว...ถ้าดีจริงผมจะถอยมาต่อกริด 20 ดีบี ซักตัว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            ท่านใดใช้ pico m2 บ้าง อยากทราบว่ามันแรงจริงไหม เห็นตัวเล็กๆ ร้อนอะป่าว...ถ้าดีจริงผมจะถอยมาต่อกริด 20 ดีบี ซักตัว
            pico.M2HP. ใช้ดีครับ.
            แรง...และนิ่งกว่าLinksys54GL.ที่ปรับสุดๆ
            แต่ก็ร้อนจนน่าสงสารเหมือนกัน
            ปรับOutput Powerได้แค่ 28dbm.เอง

Comment

• ร้อนแล้วแฮ้งไหมครับ ผมจะเอามาแทน บูลเล็ต

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ท่านใดใช้ pico m2 บ้าง อยากทราบว่ามันแรงจริงไหม เห็นตัวเล็กๆ ร้อนอะป่าว...ถ้าดีจริงผมจะถอยมาต่อกริด 20 ดีบี ซักตัว
                ผมทดลองเอามาเกาะกับ powerAPN วันนี้เปิดทั้งวันสัญญาณดี+ร้อนครับ แต่ยังไม่มีอาการแฮ๊ง เดี๋ยวจะลองเปิดไปยาวๆดูครับ

ปล.ฝากให้คุณบอล powerAPN = จานบินยูบิ ^^

Comment

น่าสนใจเหมือนกันอ่ะครับ ต้นจะทำที่ หลัง มช. เหมือนกัน แชร์กับเพื่อนๆ

แต่ไม่รู้ดิ ตะหงิดๆ RK อยู่ เคยใช้แล้วมันแรงแน่นอนนี่เน๊อะ

Comment

• power apn เหมือนปลากระเบนอะครับ
                    คุณต้นจัดเลย พิโค เดี๋ยวผมตาม

Comment

• ถ้าให้วิเคราะห์
                      -ตัว RK มันเป็เหมือน Base station รองรับข้อมูลวิ่งผ่าน เยอะ ๆ สูง ๆ เก็บข้อมูลได้เยอะด้วย Ram 64 ออกแบบมาเพื่อ ยิงสัญญาณ จุดต่อ จุด เพื่องานนี้เฉพาะ...
                      -ตัว Pico ออกแบบมาให้รองรับเครื่องลูกเกาะเยอะ ๆ ภายในคงจะเป็นตัวจัดการแบนวิดซึ่งมีการกระจายสัญญาณให้รอบข้างได้ดี ด้วยแรม 32 จึงทำให้เครื่องที่มาเกาะได้ถึง 300 user (แรม 32 เอง แต่รองรับถึง 300 ต้องออกแบบมาดีแน่นอน ระบบข้างในคงมีการจัดการ packet ระดับเทพอยู่ เมื่อเทียบกับ wrt54gl แรมน้อยกว่าครึ่ง แต่แฮงค์บ่อย รับคนได้แค่ 12 คนก็เอ๋อแล้ว ทำให้เรารู้ถึงการออกแบบภายในและการจัดการของ chipset ที่ดีกว่า)

แต่ทั้ง 2 ตัว มีการใช้งานแต่ละประเภทกัน ฮ่า ๆ ถ้าเลือกได้ ผมก็เลือก Rk แต่การใช้งาน ถ้ามีคนใช้เยอะ ๆ ผมก็เลือก Pico นี่ก็กำลังเล็ง ๆ pico อยู่เปิดเทอม 15 พค มีรายได้ จัดซัก 2 ตัว

Comment

• เปิดนานกลัวมันแฮ้งค์ แค่ลองเทสต์แป๊ปเดียวก็ร้อนแล้ว บูลเล็ตยังไม่เท่านี้ เพราะมันสเปคเดียวกัน ต่างแค่วัตต์

Comment

• เจอต้นตอที่ทำให้บูลเล็ตเย็นกว่าพิโค แล้วครับ
                          บูลเล็ต ล๊อตใหม่ จะมีซิ้งระบายความร้อนให้กับชิบหลัก และใช้แลน tyco
                          ส่วนล๊อตเก่าไม่มีซิ้ง และเป็นแลนธรรมดา ภาค rf ชิบ atheros เหมือนกัน
                          พิโคที่ว่าร้อน คงไม่มีซิ้งแน่เลย เพราะตัวมันบางกว่า คงต้องถอดเอามาโมแปะซิ้ง

Comment

• อยากเห็นเม็ดแรมอ่าครับ อยากจะ Mod ใส่สัก 128MB บ้าง *0*

Comment

• ต้องลอก ติ๊กเกอร์ก่อน

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                อยากเห็นเม็ดแรมอ่าครับ อยากจะ Mod ใส่สัก 128MB บ้าง *0*
                                จัดไป

ข้อมูลแรมมีเท่านี้ A Google query for "Mira Electronics" gets me mostly hits having to do with electronics stores in India, heh.
                                Last edited by mballx; 27 Apr 2011, 20:43:16.

Comment

Working...
                                X