Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 323 View Post
    ลูกค้ารายแรก ให้เดาเป็นท่าน tomodify หรือเปล่าครับท่านหัวหน้า
    คร๊าบบ ของมาถึงแล้ว ด่ะจัดการ (ยำ) ก่อนครับ แหะๆ >.<

Comment

• ท่านหัวหน้า หา 5GHz ยิงมาให้ใช้แถวใบหยกด้วยนะ

แถวนี้เน๊ตหนึดดดมาก ๆ CH 1-11 ไม่มีว่างเลย 1 CH ไม่ต่ำกว่า 2-3 ชื่อ T_T

Comment

• ซวยแล้วต้น ซื้อมาผิด TT___TT"

กลุ่มเราท่านใดสนใจเอาไปต่อกับ 54GL บอกมานะครับ

หรือ แลกปลายสายที่เป็น SMA ก็ได้ หุหุ

Comment

• Survey ไกล้เสดล๊า ดะต้องขึ้นไปหมุนเสาใหม่ก่อง

เอา Ipod เทส เพราะ Ipod Wireless มันใช้รับสัญญาณได้น้อย ถ้าเอา NB ไปลอง Survey ก็คงดีขึ้น 10% *0*

Comment

• สายคุณต้น ส่งให้ใครไปเปลี่ยนหัว sma น่าจะได้นะ

Comment

• สรุปแล้ว.......ประทับใจมากครับ เสาเดิม Omni 9dBi Indoor หน้าปากซอย ได้ -89 ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Panel 14dBi สัญญาณมา -80 ต่อ 1 เครื่อง 4 เสา
              ถ้าจะให้แจ๋มกว่านี้ต้องเป็น 1 เครื่องต่อได้ 2 เสา *0*

** อย่า Quote รูปเด้อ **
              Last edited by CXSORIOUS; 30 Apr 2011, 20:16:46.

Comment

• มาแว้ว ระยะเท่าไรครับ
                Last edited by mballx; 30 Apr 2011, 21:00:52.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  มาแว้ว ระยะเท่าไรครับ
                  ระยะบ้าน 2 ชั้นครับ ทะลุลงมานอกซอย ไม่รวมภายในบ้าน ถ้าระยะสายตาไม่แน่อาจไกลกว่านี้ครับ ^^

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลอง เดินแถวๆหน้าปากซอย และก็บนสะพานลอยหน้าซอย ดูว่าเห็นรึเปล่า เพราะเสาเก่าไม่มีสัญญาณเลย

Comment

• wow ! อยากไปลองเล่นมั่ง

Comment

• Y-Connector ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนเหรอครับ

Comment

• Originally posted by sornuk View Post
                        Y-Connector ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนเหรอครับ
                        ร้านพี่ตี๋ freedomlin โครงการ 17 เสา Outdoor และ อุปกรณ์กันฟ้าผ่า แถมมาให้ครับ ^^

Comment

• Originally posted by Clear0s View Post
                          wow ! อยากไปลองเล่นมั่ง
                          8mb 3bb เน่าๆครับ ^^ ยังไม่มี Server Authen เลย เลยเปิดเต็มสปีดไปก่อน

รอหมดสัญญาทาสจะไปใช้ Cabel TRUE 20Mbps ละ ราคาเท่ากับที่ผมจ่ายอยู่ตอนนี้เลย >.<

Comment

• อยากรู้ไกลเท่าไรที่หมดสัญญาณ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                              8mb 3bb เน่าๆครับ ^^ ยังไม่มี Server Authen เลย เลยเปิดเต็มสปีดไปก่อน

รอหมดสัญญาทาสจะไปใช้ Cabel TRUE 20Mbps ละ ราคาเท่ากับที่ผมจ่ายอยู่ตอนนี้เลย >.<
                              อ๋อคับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                ระยะบ้าน 2 ชั้นครับ ทะลุลงมานอกซอย ไม่รวมภายในบ้าน ถ้าระยะสายตาไม่แน่อาจไกลกว่านี้ครับ ^^

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลอง เดินแถวๆหน้าปากซอย และก็บนสะพานลอยหน้าซอย ดูว่าเห็นรึเปล่า เพราะเสาเก่าไม่มีสัญญาณเลย

ติดตั้งที่ระดับความสูงเท่าไรนะครับ มาเก็บความรู้ เพื่อจะได้เข้าคลับ กับเค้าบ้างครับ

Comment

Working...
                                X