Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าตัวRk ละ 2 นี่ คงแรงไปอีก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      ถ้าตัวRk ละ 2 นี่ คงแรงไปอีก
      ^^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
        ติดตั้งที่ระดับความสูงเท่าไรนะครับ มาเก็บความรู้ เพื่อจะได้เข้าคลับ กับเค้าบ้างครับ
        มาตรฐานบ้านสองชั่นครับ กี่เมตรหว่า ...15-18 เมตรครับ สูงสุดของเสา

Comment

• ได้ Cable เมื่อไหร่ผมว่าท่านหัวหน้าได้เพิ่ม RK M2 อีกตัวแน่ ^ ^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
            ได้ Cable เมื่อไหร่ผมว่าท่านหัวหน้าได้เพิ่ม RK M2 อีกตัวแน่ ^ ^
            อิอิ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
              มาตรฐานบ้านสองชั่นครับ กี่เมตรหว่า ...15-18 เมตรครับ สูงสุดของเสา
              ขอบคุณนะครับ

Comment

• รอเด็กเปิดเทอม มีงบ ก่อน จะจัดแบบนี้บ้าง เอิ๊ก แต่แค่เสา Omni 15 db ก็ทะลุทะลวงจน ห้องใต้ดินผม เมื่อก่อนไม่เจอสัญญาณอะไรเลย แต่ ปัจจุบัน 4 ขีด เสาตั้งสูงขึ้นไป วัดจากพื้นดิน 15 เมตร

Rocket M2 นี่แรงสมราคาจริง ๆ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post

สรุปแล้ว.......ประทับใจมากครับ เสาเดิม Omni 9dBi Indoor หน้าปากซอย ได้ -89 ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Panel 14dBi สัญญาณมา -80 ต่อ 1 เครื่อง 4 เสา
                  ถ้าจะให้แจ๋มกว่านี้ต้องเป็น 1 เครื่องต่อได้ 2 เสา *0*

** อย่า Quote รูปเด้อ **
                  เสาเดิม Omni 9dBi Indoor ขายต่อผมไหมครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    เสาเดิม Omni 9dBi Indoor ขายต่อผมไหมครับ
                    มีน้องข้างบ้านซื้อต่อไปแล้วครับ ^^

Comment

• ท่านหัวหน้า รอบหน้าเอา Grid X8 ไปเลยปะ เพิ่ม RK M2 อีกตัว ^ ^

Comment

• อย่าลืมของผมนะ

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                          ท่านหัวหน้า รอบหน้าเอา Grid X8 ไปเลยปะ เพิ่ม RK M2 อีกตัว ^ ^
                          >.<

Comment

• ตอนนี้ใช้ rocket m2 อยู่อยากขยายสัญญาณไปอีกโดยใช้ rocket m2 อีกตัวรับสัญญาณจากตัวแรกแล้วขยายสัญญาณอีกที ต้องทำเป็น mode station ใช่มั้ยครับ แล้วจะช้ามั้ยครับ หรือว่ามีวิธีอื่นๆอีกครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะสั่งของแล้ว

Comment

ขอบคุณนะครับ
                              ความสูง ขนาด 15-18 เมตร ไม่กลัวฟ้าผ่า หรอครับ

Comment

• ถ้าระแวกไกล้เคียงมีตึกสูง หรือมีเสาวิทยุไม่ต้องกังวลครับ เว้นแต่ที่โล่งๆ อันนั้นโดนแน่

Comment

Working...
                                X