Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mballx View Post
    แล้วที่ด้านหลัง pico มันเขียน M2 หรือ m2hp ชักจะ งง+สงสัย มีกี่รุ่น
    ท่านหัวหน้าอัพเดทหน้าแรก ฟอนต์งามมาก ตบมือให้เลยครับ
    เว็ปบอร์ด ubnt อัพรูปยากมาก ลำบาก เล็กอีกต่างหาก ไม่งั้นเสร็จเรา
    Pico M2 กับ M2HP น่าจะรุ่นเดียวกันครับ
    อาจจะเพิ่มลด/บางอย่าง เช่นซิ้งก์แบบที่ท่านแกะ bullet ไง ^^
    สังเกตจากในเว็บตรง Datasheet ระบุเป็น M2HP แต่ใน Firmware Download มีแต่ M2
    แต่ Pico2 กับ Pico2HP คนละรุ่นกัน

Comment

• ผมว่า pico m2 กับ m2hp ตัวเดียวกันนะ เพราะดูจากบูลเล็ต ก็ไม่มี hp พิมพ์แต่ m2
      พอเข้าหน้าเฟิร์ม มันก็เหมือนกับที่หน้าเว็ป
      ส่วนซิ้ง rf ผมว่า พิโคน่าจะมีทุกตัว เพราออกทีหลังบูลเล็ต แก้ปัญหาเรื่องร้อน....รอของมาก่อนเถอะ ชำแหละ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
        ผมว่า pico m2 กับ m2hp ตัวเดียวกันนะ เพราะดูจากบูลเล็ต ก็ไม่มี hp พิมพ์แต่ m2
        พอเข้าหน้าเฟิร์ม มันก็เหมือนกับที่หน้าเว็ป
        ส่วนซิ้ง rf ผมว่า พิโคน่าจะมีทุกตัว เพราออกทีหลังบูลเล็ต แก้ปัญหาเรื่องร้อน....รอของมาก่อนเถอะ ชำแหละ
        โหดไปมั้ยพี่ ชำแหละ... ^^"

Comment

• ถอดง่ายมาก...ขันแหวนล๊อคตรงเสา sma ออก แล้วดึงท่นล่างที่เสียบสายแลนลง เท่านี้ก็ออกมาทั้งบอร์ดแล้วครับ

Comment

ถอดง่ายมาก...ขันแหวนล๊อคตรงเสา sma ออก แล้วดึงท่นล่างที่เสียบสายแลนลง เท่านี้ก็ออกมาทั้งบอร์ดแล้วครับ
            คุณบอลนี่มือชำแหละ Ubi แห่งประเทศไทย ^ ^

Comment

• ในกลุ่มนี้แหละครับ เทพๆ ทั้งนั้น เหอๆ

ทุกท่าน ต้นมีงานใหม่มาอีกแล้ว เพื่อนสนิท ติดต่อมาให้ช่วยวางระบบ เครือข่าย ในหอพักอ่ะครับ จัดการให้หน่อยไรงี้ เหอๆ

ซึ่งวางระบบ เรียบร้อยเหลือแต่ วางตัว Server จัดการเท่านั้นเอง โดยมีเครื่องลูก เกาะ ประมาณ 500 เครื่องอ่ะครับ ช่วยแนะนำต้นหน่อยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                อยากเปลี่ยน Logo หน้าแรกใน AirOS จัง หาวิธีเปลี่ยนยุ๊ ที Solomon ยังเปลี่ยนได้เรยย ^^
                เคยเข้าไปดูอยู่

Comment

• [QUOTE=ton_secmu;29414542]ในกลุ่มนี้แหละครับ เทพๆ ทั้งนั้น เหอๆ

ทุกท่าน ต้นมีงานใหม่มาอีกแล้ว เพื่อนสนิท ติดต่อมาให้ช่วยวางระบบ เครือข่าย ในหอพักอ่ะครับ จัดการให้หน่อยไรงี้ เหอๆ

ซึ่งวางระบบ เรียบร้อยเหลือแต่ วางตัว Server จัดการเท่านั้นเอง โดยมีเครื่องลูก เกาะ ประมาณ 500 เครื่องอ่ะครับ ช่วยแนะนำต้นหน่อยนะครับ ^^[/QUOTE

RB1100

Comment

• [QUOTE=rock26;29414656]
                    Originally posted by ton_secmu View Post
                    ในกลุ่มนี้แหละครับ เทพๆ ทั้งนั้น เหอๆ

ซึ่งวางระบบ เรียบร้อยเหลือแต่ วางตัว Server จัดการเท่านั้นเอง โดยมีเครื่องลูก เกาะ ประมาณ 500 เครื่องอ่ะครับ ช่วยแนะนำต้นหน่อยนะครับ ^^[/QUOTE

RB1100
                    mikrotik นี่เก็บ log ละเอียดขนาดไหนครับ รูปแบบเป็นอย่างไรครับท่าน

Comment

• RB1100 ทำได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ มันทำหน้าเว็ป ทำ แพ็กเก็จ เก็บ log ประมาณว่าคนคุยกันใน MSN มันเก็บได้รึป่าวครับ หน้าตามันเป็นยังไง น้อออ

Comment

• หมายถึงให้ส่ง log ไป sv อีกตัวน่ะครับ ว่าเก็บได้ละเอียดแค่ไหน

Comment

• 500 เครื่อง เยอะจัด

Comment

500 เครื่อง เยอะจัด
                            นั่นดิ ท่านบอล เพื่อนต้นมันบอกต้นว่า ***ทำเสร็จ กูให้ค่าเหนื่อย*** 10K เหอๆ ตึก 7 ชั้น ตั้ง 5 ตึก ยาว ตั้ง 50 เมตร

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              RB1100 ทำได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ มันทำหน้าเว็ป ทำ แพ็กเก็จ เก็บ log ประมาณว่าคนคุยกันใน MSN มันเก็บได้รึป่าวครับ หน้าตามันเป็นยังไง น้อออ
                              ที่ถามมาทำได้ ยกเว้น LOG นี่แหละ.........ไม่ละเอียดทำได้แต่เสียตังเพิ่ม

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                Pico M2 กับ M2HP น่าจะรุ่นเดียวกันครับ
                                อาจจะเพิ่มลด/บางอย่าง เช่นซิ้งก์แบบที่ท่านแกะ bullet ไง ^^
                                สังเกตจากในเว็บตรง Datasheet ระบุเป็น M2HP แต่ใน Firmware Download มีแต่ M2
                                แต่ Pico2 กับ Pico2HP คนละรุ่นกัน
                                Firmware OS 5 ใช้ได้กับทุกตัวที่เป็นรุ่น M ครับ ที่เค้าให้เลือกรุ่นเพราะเค้าจะ Surway ว่ารุ่นไหนคนใช้เยอะมากสุด ^^

Comment

Working...
                                X