Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านหัวหน้าเอาให้ชัวร์ ตกลง pico m2 กับ m2hp คือตัวเดียวกัน

Comment

• Originally posted by mballx View Post
      ท่านหัวหน้าเอาให้ชัวร์ ตกลง pico m2 กับ m2hp คือตัวเดียวกัน
      คุณบอล รื้อมาดูเรียบร้อยแล้วเน๊อะ หุหุ

ต้นอ่ะยังต้องปวดขมับ กับ Server หอพักอ่ะครับ ตัวไหนดี เหอๆ

Comment

• ยังรอของมาก่อน..ว่าจะโม ถอดบอร์ดออกมาใส่ท่อพีวีซี 2 นิ้ว ให้มันโปร่งๆหน่อย
        ปวดหัวต่อไป 500 ห้อง

Comment

• ประกอบ PC ไปเลยครับ แล้วหาซื้อ RouterOS มาลงเอา 500 เครื่องน่าจะไม่มีปัญหานะ

แต่ราคา RouterOS หลายตังค์เลยครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
            ประกอบ PC ไปเลยครับ แล้วหาซื้อ RouterOS มาลงเอา 500 เครื่องน่าจะไม่มีปัญหานะ

แต่ราคา RouterOS หลายตังค์เลยครับ ^ ^
            ถ้าเอา routeros ลงใน pc นี่ เก็บ log บนเครื่องได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องส่งไปเก็บที่เครื่องอื่นอยู่ดีอ่าครับ

Comment

• Originally posted by wabmes View Post
              ถ้าเอา routeros ลงใน pc นี่ เก็บ log บนเครื่องได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องส่งไปเก็บที่เครื่องอื่นอยู่ดีอ่าครับ
              ส่วนตัวผมไม่เคยใช้นะ เท่าที่ลองอ่านมารู้แต่ว่าตัวนี้ตัวเดียวจบเลยครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                ท่านหัวหน้าเอาให้ชัวร์ ตกลง pico m2 กับ m2hp คือตัวเดียวกัน
                อันนี้ Pico Station 2 http://www.ubnt.com/downloads/pico2_datasheet.pdf
                แล้วก็ Pico Station 2 HP อันนี้จะเขียน 54Mbps เพราะไม่มี Nhttp://www.ubnt.com/downloads/pico2hp_ds.pdf

อันนี้มีโหมด N ดูจากตารางจะเขียนว่า MCS0..... http://ubnt.com/downloads/datasheets...icom2hp_DS.pdf

คร๊าบบบบ...

Comment

• ท่านไดทราบบ้างครับ
                  ตามข้อมูล
                  RK M5 Power 630 mW , NS M5 Power 500mW
                  แต่ในหน้าคอนฟิก มันปรับได้ถึง 27dBm เท่ากัน
                  ท่านไดพอรู้สาเหตบ้างครับ

Comment

• อีกข้อครับ
                    หลังจากอัป FW 5.3.2 แล้ว
                    มีสองตัวนี้เพิ่มขึ้นมา ไม่ทราบว่ามันคืออะไรครับ และมีผลยังไงบ้าง
                    Auto Adjust to EIRP Limit:
                    Enable Installer EIRP Control:

Comment

• 500 milli watt(s) = 26.9897000434 dBm
                      630 milli watt(s) = 27.9934054945 dBm

มันก็ใกล้เคียงกันนะครับ ทางผู้ผลิตอาจจะไม่ได้แก้ Firmware เพราะตัวเลขต่างกันนิดเดียว

Comment

ผมว่าตัวเดียวกันนะ ^^

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
                          อีกข้อครับ
                          หลังจากอัป FW 5.3.2 แล้ว
                          มีสองตัวนี้เพิ่มขึ้นมา ไม่ทราบว่ามันคืออะไรครับ และมีผลยังไงบ้าง
                          Auto Adjust to EIRP Limit:
                          Enable Installer EIRP Control:
                          ความถี่ 2.4Ghz ประเทศไทยอณุญาติให้ใช้กำลังได้ไม่เกิน 100mW ครับ ^^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                            ผมว่าตัวเดียวกันนะ ^^
                            คร๊าบบ ลองดูว่าปรับได้ถึง 1000mW รึเปล่า ถ้าได้แสดงว่าเป็นตัว HP ครับ *-*

ผมก็ไม่แน่ใจต้องถามพี่ rock26 ดูว่าสามารถปรับกำลังส่งได้เท่ากันรึเปล่า

Comment

• เรียบร้อยแล้วครับกับโปรเจ็ค 500 เครื่อง ตกลง สั่ง Server แท้มาละ เหอๆ

หมดไป 50000 หน่อยๆ พร้อมทั้งระบบ Blackup ( จริงๆมันก็มีอยู่ใน Server นั่นแหละ แต่บ้าพลังซื้อมาอีก เหอๆ ) สำรองไฟด้วย ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                คร๊าบบ ลองดูว่าปรับได้ถึง 1000mW รึเปล่า ถ้าได้แสดงว่าเป็นตัว HP ครับ *-*
                                ผมก็ไม่แน่ใจต้องถามพี่ rock26 ดูว่าสามารถปรับกำลังส่งได้เท่ากันรึเปล่า
                                คือ เฟิร์มแวร์ ปรับได้ 30ดีบี แต่ ข้างนอกพิมพ์ M2 เหมือนกัน กล่องจะเหมือนกันไหม เวลาซื้อจะดูยังไงอะครับ

Comment

Working...
                                X