Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่อ PE ร้อยตั่งแต่ต้นทางเลย

Comment

• หูยย เสาสูงมาก ทำเป็นแบบ 3 ต้นเชื่อมกันไม่ดีกว่าหรอครับ O.O

Comment

• โหย ผมว่าจะทำ 2 ท่อนเหล็กเหมือนกัน เห็นแล้วไม่เอาดีกว่า ต่อบนบ้านชั้น 2 เหมือนเดิม เอาเหล็กท่อนเดียวดีกว่า แล้วค่อย เอาลวดยึด เห็นแล้วหนัก เอาการ

แล้วเสาสูงขนาดนั้น ระแวกใกล้เคียงมีสายกันผ่าไหมครับ ไม่มีหล่ะก็เสียวเลย
        Last edited by -:R:-; 10 May 2011, 11:50:32.

Comment

• ตอนแรก เอาเสา 3 ต้นต่อกับ ปรากฏว่า หัก เลยเอาแค่ 2 แต่ไม่มั่นคง เย็นนี้ผมจะลองแค่ 1 ต้นครับ
          บริเวณรอบๆบ้านเป็นทุ่งนา โล่งๆไม่มีบ้านคน (ผมชอบอยู่แบบนี้) ใน บ้านมีต้นประดู่สูง 20 เมตร 2 ค้น ต้นสัก สูง 20 เมตร 5 ต้นครับ
          ใส่ตัวกันฟ้าไว้แล้วครับ ตอนนี้ปัญหาคือมุมก้มเงยครับ

โจทย์ตอนนี้คือ ระยะ***งจาก AP1 ถึง AP2 = 9.1 กม ตัวส่งสูง 50 เมตร ตัวรับ สูง 11 เมตร (Project สำหรับเย็นนี้)
          โลกมันกลม รูปแบบการกระจายสัญญาณของเสากริด เลยไม่รู้ว่าจะก้ม จะเงยเท่าไหร่

Comment

• 9.1 กม. มา-70 ดีบี สุดยอดแล้วพี่ กริดปรับง่าย เหมือนตั้งจานแดง แกว่งๆหมุนๆเดี๋ยวก็เจอ อาจจะต้องให้อีกคนไปปรับที่ตัวส่งด้วย แล้วโทรคุยกัน

Comment

• O-o ใช่ย่อย 9.1 กม. อย่างที่คุณบอลว่า อาจจะต้นมีคนทั้งต้นทางและปลายทางโทรคุยกัน

และต้องมีคนคุมคอมคอยดูสัญญาณอีก 1 คนครับ

Comment

• ใช้โน๊ตบุ๊คปรับ แล้วทำมาร์คที่ชุดปรับไปเรื่อยๆ

Comment

• โหดมาก 9 กม.เนี่ย
                  ขอดูหน้านี้หน่อย ปิด mac address ไว้ด้วยนะ
                  อยากรู้ว่า tx+rx เหลือเท่าไหร่

เสาถ้าจัดแบบนี้จะแรงกว่ามั้ย

เสา อากาศแบบบังคับทิศทาง Ubiquiti Rocket Dish5 สำหรับติดตั้งภายนอกอาคาร ความถี่ 5GHz อัตราขยาย 30dBi ระยะทางรับ-ส่งสูงสุด 50 กิโลเมตร เหมาะสำหรับเชื่อมต่อระหว่างอาคารแบบทิศทางมุมเดียวกัน และมีความสูงใกล้เคียงกัน ใช้ร่วมกับอุปกรณ์ UBiQUiTi RocketM5 เพื่อให

ที่มา: http://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=295.0

Comment

• แต่ละท่าน โหดๆ ท้างน้านนนน วู้ววววววว ^^

Comment

• เสาแบบนี้น่าจะเอาอยู่

Comment

• ขอถามความรู้เรื่อง โซล่าเซลล์ ครับ

ถามความรู้และจะนำไปใช้จริงแต่ไม่รู้เรื่องแผงโซล่าเซลล์เลยครับ

ความต้องการคือ ใช้ M5 กับ NanoStation จะต้องใช้แผงโซล่าเซลล์ขนาดเท่าใด
                        และแบตเตอรี่ ขนาดเท่าไร ถึงจะ ทำให้เจ้า 2 ตัวนี้ ทำงานออนไลน์ได้ตลอดครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้และทุกๆคำตอบ

Comment

• อนาคตครับ ซัก 20 เมตร รู้สึกขึ้นเสาไม่สูงไม่ต้องขอมั้งทำได้เลย ถูกกฎหมาย

Comment

• พี่โตบางที rx-tx ก็ไม่แน่นอน เอา signal ดีไว้ก่อน

Comment

• พอร์ตแลนทำไมมัน ดรอปไปเป็น 10 mb ตามรูปคือรีเซ็ตแล้วนะครับ ลองเปลี่ยนสายแลนก็เป็น 100 mb ได้แปปเดียวก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม

Last edited by tatonsanooker; 10 May 2011, 17:57:02.

Comment

• ลองเปลี่ยนมาแชนแนล 6 -2437 ดูครับ

Comment

Working...
                                X