Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้ครบ 1 ปี แล้วเรายกเลิก เขาจะเก็บอุปกรณ์คืนไหมครับ

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
      ถ้าใช้ครบ 1 ปี แล้วเรายกเลิก เขาจะเก็บอุปกรณ์คืนไหมครับ
      เก็บครับ ^^

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
        [ATTACH=CONFIG]1826172[/ATTACH]

ในวันที่ท้องฟ้าแจ่มใสทำไมเป็นงี้น้อ...ใครทราบช่วยบอกที

จะเข้าดูหน้าจอนี้ต้องทำไงครับ รบกวนที ไม่รู้จริงๆ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
          ใช้ RocketM5+Rockdish30dbi ครับ รับรองต่อไห้เอาวางไว้ในห้องนอนที่บ้านก็ยังเล่นได้สบายๆ หาได้ที่ITmaket\Network\โครงการ22 ราคาเป็นมิตรที่สุดในสามโลกแล้ว เเต่ต้องสั่งจองไว้ล่วงหน้านะครับไป ซื้อมาติดตั้งเองเลยครับ แล้วก็ไปขอเปิดใช้บริการที่ tot แล้วเสียค่าธรรมเนียม1,070บาทครับ แล้วก็ไห้ช่างเข้ามาคอนฟิกที่หลัง ผมก็จัดเองมาเเล้ว ที่แรกช่างเข้ามา แล้วก็แสกนไม่เจอผมก็เลยไปเอาเงินมัดจำคืนแล้วก็ไปชื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองเเล้วก็ไปขอเปิดเบอร์Wi-netเสียค่าธรรมเนียม 1070บาทตอนนี้วิ่ง10\1Mbs เนียนๆเลย
          [ATTACH=CONFIG]1851141[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]1851145[/ATTACH]
          ก่อนหาสัญญาณต้องตั้งค่าอะไรก่อนมั้ยครับ หรือหาได้เลย และจะให้มันทะลุทะลวงดีๆ ต้องตั้งค่าอะไรเป็นพิเศษมั้ยครัย

Comment

• มีวิธี รีเซ็ต airgrid m5 ไหมครับ
            ผมมือบอนไปตั้งค่ามั่ว เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้เลย

ต้องปีนไปรีเซ็ตข้างบนหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by jongbabo View Post
              มีวิธี รีเซ็ต airgrid m5 ไหมครับ
              ผมมือบอนไปตั้งค่ามั่ว เข้า 192.168.1.1 ไม่ได้เลย

ต้องปีนไปรีเซ็ตข้างบนหรือป่าวครับ
              ยังออกเน็ตได้อยู่ไหม ถ้าได้ ลองเข้า เวบ speed test แล้วเอา IP ไปเข้า ตามภาพ

ถ้าไม่ได้ก็มีอีก 3 ทาง
              1. เรียกช่างtot มา reset ช่างเขาจะมี POE อีกรุ่นนึง ตัวจ่ายไฟดำๆ...ไว้รีเซ็ตจากข้างล่างได้

2. หาซื้อ POE(ตัวจ่ายไฟดำๆ) แบบมีปุ่มรีเซต ครับ(แบบที่ช่าง tot เขามีอะแหละ)

3. ปีนขึ้นไปแหย่ ! ที่ air grid (ไม่แนะนำนะครับ ผมลองมาแล้ว เอาลงมาแหย่ข้างล่างยังแหย่ไม่ค่อยจะได้เลย ขึ้นไปบ่อยๆมีหวังหล่นครับ)
              Last edited by chalisa; 4 Aug 2012, 00:30:31.

Comment

• หาซื้อจากไหนครับ poe. แบบมีปุ่ม reset
                ช่วงนี้ซนบ่อยซะด้วย ^^

Comment

• ปีนขึ้นไปแหย่ปุ่ม reset แล้ว แต่ไม่รู้ว่าต้องกดกี่วิ
                  อ่านจากเวปนอก 8 วิแล้วไฟขึ้น ก็ยังไม่ได้

Comment

• ใช้งานได้แล้วครับ หลังจากปลุกปล้ำกันครึ่งวัน

สรุปตามความเข้าใจได้คือ
                    -ถ้าจะขึ้นไปแหย่ปุ่มรีเซ็ตต้องแหย่ค้าง 10-15 วิ ให้ไฟจะกระพริบ 1 ครั้งแล้วปล่อย
                    -แหย่เสร็จต้องมาตั้ง ip address และ subnetmark ของคอมเป็น 192.168.1.21 , 255.255.255.0 ตามลำดับ
                    -แล้วใช้ browser เข้าไปที่ 192.168.1.20(ค่ามาตรฐานหลังรีเซ็ต) เพื่อตั้งค่าปกติ
                    -แล้วกลับไปเปลี่ยน ip address และ subnetmark แบบ auto

ผมติดอยู่ข้อสองครึ่งวัน

Comment

• Originally posted by jongbabo View Post
                      ใช้งานได้แล้วครับ หลังจากปลุกปล้ำกันครึ่งวัน

สรุปตามความเข้าใจได้คือ
                      -ถ้าจะขึ้นไปแหย่ปุ่มรีเซ็ตต้องแหย่ค้าง 10-15 วิ ให้ไฟจะกระพริบ 1 ครั้งแล้วปล่อย
                      -แหย่เสร็จต้องมาตั้ง ip address และ subnetmark ของคอมเป็น 192.168.1.21 , 255.255.255.0 ตามลำดับ
                      -แล้วใช้ browser เข้าไปที่ 192.168.1.20(ค่ามาตรฐานหลังรีเซ็ต) เพื่อตั้งค่าปกติ
                      -แล้วกลับไปเปลี่ยน ip address และ subnetmark แบบ auto

ผมติดอยู่ข้อสองครึ่งวัน
                      ...555+ ถ้าเป็นคนชอบแต่งอุปกรณ์ไปมา ต้องหาซื้อ POE รีเซ็ตข้างล่างแล้วครับ ตัวละ 800 กว่าบาท หรืออาจจะถูกกว่านั้นครับ ^_^

Comment

• ของผม เพชรบูรณ์ช้ามากเข้าface ยังไม่ได้เลยครับ ช้ามา2วัน เลยต้องออกมาเล่นร้านเน็ต

Comment

• อัพ Firmware Version: XM.v5.5 แล้วเป็นแบบนี้

มีวิธีแก้แบบไม่ต้องปีนไปรีเซ็ตไหมครับ

Comment

อัพ Firmware Version: XM.v5.5 แล้วเป็นแบบนี้
                            [ATTACH=CONFIG]1871884[/ATTACH]

มีวิธีแก้แบบไม่ต้องปีนไปรีเซ็ตไหมครับ
                            ไม่มีอีกแหละครับ ก็มีอีกทางเดียว หา POE แบบมีรูรีเซ็ต ^_^ ไปเล่นมันอีกแล้วเรอะๆๆ 555

5.3.3. มันไม่ดีหลอครับๆ ^^

Comment

• Originally posted by kingmon1 View Post
                              ของผม เพชรบูรณ์ช้ามากเข้าface ยังไม่ได้เลยครับ ช้ามา2วัน เลยต้องออกมาเล่นร้านเน็ต

...ดูหน้า main หน่อยครับ ^^
                              สัญญาณตกหรือเปล่าครับ

ดูค่า Air max ถ้าน้อยแสดงว่า ต้นไม้บังชัวร์ ^^'

Comment

• ของผมไกลจาก base 1.2 km เอง
                                แต่ signal -83 airmax ส้มทั้งสองอันเลย -

ต้นมะขามเพื่อนบ้านบัง base มิดเลย
                                มุมนี้ถ่ายจากหน้าเสาเลย
                                Last edited by jongbabo; 5 Aug 2012, 12:33:01.

Comment

Working...
                                X