Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jongbabo View Post
    ของผมไกลจาก base 1.2 km เอง
    แต่ signal -83 airmax ส้มทั้งสองอันเลย -

ต้นมะขามเพื่อนบ้านบัง base มิดเลย
    [ATTACH=CONFIG]1871973[/ATTACH]
    มุมนี้ถ่ายจากหน้าเสาเลย
    กำเลย สงสัยต้อง ตั้งเสาสูงขึ้นเดิมแล้วครับ งั้นสัญญาณหายหมดแน่ๆ ให้อุปกรณ์ ตัวรับของเรามองเห็นกับตัวส่งอะครับ สัญญาณเต็มแน่ๆ

Comment

• ของผม***ง 500 เมตร เน่ามาก ออนเอ็มยังหลุดตลอด

Comment

• Nanostationn loco M5 ของ TOT Winet เน่าใช้ไม่ได้ ping -t 192.168.101.1 ก็ไมได้ ช่วยที reset แล้ว ping 192-168.1.20 ก็ ไม่ได้
        มันหา ip ไม่เจอ มันไม่แจก ip เลย เข้าไปตั้ง ip
        192.168.1.122
        255.255.255.0
        192.168.1.20

ping ดูก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
        เอาอุปกรณืมารีเซ็ตเองทั้งวัน มันก็ยังเข้า AirOS ไม่ได้ช่วยที มีปัญหาบ่อยมาก ใช้ไม่ได้เกือบ 1 อ. แล้ว

Comment

• ถามหน่อยครับ ตอนผมโทรไปถามเขาบอกว่าติดไม่ได้ มันมีหนังสือจาก กศทช บอกว่าให้ส่งสัญาณไม่เกิน3กิโล ถ้าอยากจะติดเขาบอกว่าให้หาคนมาสิบคนขึ้นไป
          คนละสี่พัน เขาบอกว่าเมื่อก่อนเขาก็เคยติดแบบเดี่ยว แต่เดี่ยวนี้เขาไม่ทำแล้ว จะทำยังไงดีครับ

Comment

• Originally posted by hnyhny2 View Post
            ถามหน่อยครับ ตอนผมโทรไปถามเขาบอกว่าติดไม่ได้ มันมีหนังสือจาก กศทช บอกว่าให้ส่งสัญาณไม่เกิน3กิโล ถ้าอยากจะติดเขาบอกว่าให้หาคนมาสิบคนขึ้นไป
            คนละสี่พัน เขาบอกว่าเมื่อก่อนเขาก็เคยติดแบบเดี่ยว แต่เดี่ยวนี้เขาไม่ทำแล้ว จะทำยังไงดีครับ
            บอกตรงๆครับ ช่างมันกวนครับ!
            ผมสแกนเบสสำรอง winet 15 km ใช้สบายๆ

Comment

• แล้วจะติดได้ยังไงครับ ของผม***งจากอำเภอ13โล แนะนำด้วยครับ

Comment

• ช่วงนี้เน็ตเต่ามากๆ เซ็งจิต

ท่านๆขอรบกวนช่วยเทส http://speedtest.adslthailand.com/ ให้หน่อยได้ไหมครับว่าท่า ping เท่าไหร่กัน

เอาทุกเซิฟน่ะครับ ของผม 200+ ถึง 300+ เซ็งจิตเลย ยกเว้นไทย ไทยบางทีได้ 70+

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                  ช่วงนี้เน็ตเต่ามากๆ เซ็งจิต

ท่านๆขอรบกวนช่วยเทส http://speedtest.adslthailand.com/ ให้หน่อยได้ไหมครับว่าท่า ping เท่าไหร่กัน

เอาทุกเซิฟน่ะครับ ของผม 200+ ถึง 300+ เซ็งจิตเลย ยกเว้นไทย ไทยบางทีได้ 70+
                  ออกนอก 200-300 ปกติครับ ในไทยผม 8-20 ครับ ^^

Comment

• Originally posted by hnyhny2 View Post
                    แล้วจะติดได้ยังไงครับ ของผม***งจากอำเภอ13โล แนะนำด้วยครับ
                    สิ่งแรกเราต้องรู้ก่อนว่า Base ส่ง ของ TOT มันอยู่ตรงไหน ? ***งจากบ้านท่าน กี่ Km. ไม่ใช่***งจากอำเภอครับ ลองถามช่างดู

เมื่อรู้ว่า Base ส่งอยู่ตรงไหนแล้ว ซื้อตัวรับ แรงๆมา ตั้งเสาให้ อุปกรณ์ ของเรา มองเห็น Base ส่งของ TOT กดสแกนหา Base ขอ TOT เมื่อเจอแล้ว ก็ไปขอเปิด เบอร์ winet 1000 กว่าบาท แล้ว เอาเบอร์ไปใส่ที่อุปกรณ์เรา จบครับ

มันแข็งมา เราต้องแข็งกลับ 5555

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
                      Nanostationn loco M5 ของ TOT Winet เน่าใช้ไม่ได้ ping -t 192.168.101.1 ก็ไมได้ ช่วยที reset แล้ว ping 192-168.1.20 ก็ ไม่ได้
                      มันหา ip ไม่เจอ มันไม่แจก ip เลย เข้าไปตั้ง ip
                      192.168.1.122
                      255.255.255.0
                      192.168.1.20

ping ดูก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
                      เอาอุปกรณืมารีเซ็ตเองทั้งวัน มันก็ยังเข้า AirOS ไม่ได้ช่วยที มีปัญหาบ่อยมาก ใช้ไม่ได้เกือบ 1 อ. แล้ว
                      192.168.2.1

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                        ออกนอก 200-300 ปกติครับ ในไทยผม 8-20 ครับ ^^
                        จริงหรอครับนี่

เล่น BF3 หลุดบ่อยมากๆๆๆ ดอทเอบางทียังแลค เซ็งจิตเลย

เห็น3BB เพื่อ แค่ 30-40+ เอามาเล่น BF3 คงมันกว่านี้ อิจฉาๆ

Comment

• wi net ชุมพร bf3 ปิง40-80คับ (เอเช๊ย)

Last edited by GIG GIG; 8 Aug 2012, 23:17:55.

Comment

• จากที่ได้รู้มาด้วยตนเอง ... ผมฝึกงานอยู่ TOT รู้เลย ว่าเป็นยังไงมั่ง !!

คนเปลี่ยนจาก ADSL ไป Wi-net กันเยอะมาก ... Wi-net ฮิตมาก ช่วงนี้ !! จนทำให้สัญญานผม Drop ลงไปเยอะเลย

ที่ต้องจำใจติด Wi-net เพราะ สาย มันเก่ามาก !! ทำให้เน็ตวิ่งไม่เต็มครับ จนบางทีเล่นไม่ได้เลย

แต่ใน กทม เน็ต TOT คงไม่มีปัญหา เพราะเปลี่ยนจากสาย โทรศัพท์ ไปเป็นสาย Optic หมดแล้ว

(สายโทรศัพท์โดนขโมยตัดสายแทบทุกวันเลยครับ ทำให้คนมาสนใจ Wi-net กันเยอะขึ้น ล่าสุดทั้ง จ.อยุธยา 70 กว่าที่) ซื้อสายมาซ่อม จนสายขาดตลาดอะครับผม รอนานเป็นเดือนเลยทีเดียว

ไม่ใช่ว่า TOT ไม่สนใจลูกค้านะครับ (ตอนแรกผมก็คิดอย่างงี้หละ ว่าไม่ปรับปรุง ไม่แก้ไข แต่พอเข้าไปฝึกงานดู ก็เข้าใจเลย)

ผมรับสาย โดนลูกค้า ด่าทุกวันเลย T T ว่าช่างไม่มาซ่อมบ้าง ช่างมาซ่อมช้าบ้าง ... ปวดหัวครับ แต่ก็ต้องรับฟัง ถ้าผมเป็นลูกค้า ก็คงอารมเสียเหมือนกัน

บางพื้นที่ ไม่มี ช่างประจำครับ ต้องรอช่าง จาก TOT ใน ตัวเมือง มาซ่อม

แบบบางจังหวัด มีหลายอำเภอ ศูนย์บริการ ไหนแจ้งไปก่อน ช่างเค้าก็ไปซ่อมให้ก่อน

แจ้งทีหลัง เค้าก็ซ่อมให้ทีหลัง (บางทีก็ล่าช้าไปนานมาก)

ส่วนช่างติดตั้ง Wi-net บางจังหวัด ไม่ได้เป็นช่างของ TOT นะครับ ... เค้าเป็นบริษัท รับเหมา ครับ

บางกลุ่ม ก็ติดตั้งดี เดินสายเรียบร้อย ลูกค้าก็โทรมาชม

แต่บางกลุ่ม ชุ่ยมาก ติดแล้ว ลองเทส ว่าเล่นได้ เค้าก็เก็บของกลับเลย ปล่อยให้ลูกค้า เก็บสายเอง

ผมเจอมากับตัวเองแล้ว รอบแรก ช่างรับเหมา โทรมาบอกว่าจะเข้ามาติด Wi-net ที่บ้านผม

พอมาถึงบ้านผม ลงจากรถมาไม่ถึง 5 นาที บอกว่า บ้านผมติดไม่ได้ โดนต้นไม้บัง T T

แล้วเขาก็ขับรถออกไปเลย

แต่พอรอบสอง ส่งอีกกลุ่มมา เขาก็ลองเทส OK เล่นได้ !! อ่าว ไอกลุ่มแรกมันอะไรของมันว่ะ มันบอกติดไม่ได้ (ผมคิดในใจ!!)

แต่พอลองจริงๆ ติดตั้งแล้วเล่นได้ จนถึงปัจจุบันนี้ !! แต่สัญญาณ ก็ Drop ลงไปเรื่อยๆ เพราะคนถยอยมาติดกัน

และนี่ก็คือบางส่วน จากประสบการ์ณฝึกงานใน TOT ของผม .. เหลืออีก 2 เดือน ก็จะฝึกงานจบและ (ปวดหัวไปอีก2เดือน!! 555+)

Comment

• ใครพอจะมีเบอร์โทรติดต่อช่างในจ.สุราษฎร์ธานีมั่งครับ อยู่ ต.พลายวาส อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี ครับ

Comment

นี่เมื่อกี้ของCAT CDMA ได้ดีกว่านี้ก็น่าพอใจแล้วมั้ง สำหรับผม

Comment

Working...
                                X