Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by GIG GIG View Post
    ไม่คับ
    แล้ว ค่าเขามาเอาคืนเหอครับ หว่า ทำไมไม่มีค่าติดตั้งฟรีนะ

Comment

• Originally posted by chanonpop View Post
      ทำไงดีครับของผมติดมาได้ซักพักแล้วหล่ะครับอยู่นครปฐมเสาสัญญาณอยู่***งจากตัวรับไม่เกิน 1 กิโลครับ ช่วงนี้เล่นเกมแล้วกระตุกมากจะเล่น BF3 ก็เสียอารมณ์แต่ปิงโชวใน BF3 แค่ 30-50 วิ้งอยู่แค่นี้มันยังกระตุกครับบางทีค้างซักพังมาอีกทีตาย พอมา test speed ในเว็ป เข็มตีขึ้นแบบติดๆขัดๆแต่ปิงมันก็อยู่ที่60-70 เล่นfacebook ยังต้องนั่งรอเลยอะเซงโคต เหมือนมันไม่เสถียรอะขึ้นๆลงๆ แบบนี้เป็นที่อะไรอะครับ

ถามอีกเรื่องบางทีผมเล่นแชร์กัน2เครื่อง ผมใช่วิธีต่อ ฮับ เอาอะครับมีนดีใหม
      อยู่เขตไหนครับ ผม อ.เมือง ช่วงนี้เน็ตไม่ค่อยนิ่ง ต้องทำใจนิดนึงซึ่งผมทำใจมานานแล้ว 555
      แนะนำใช้โปรแกรมตัวนี้ช่วยครับ แล้วไปตั้งค่าตามรูป อาจทำให้ดีขึ้นหน่อยนึง ผมใช้อยู่ครับ ยอมรับว่านิ่งขึ้นจนรู้สึกได้
      http://www.cfos.de/th/download/download.htm

Comment

• เข้าไปเช็คสัญญาณยังไงอะครับเข้าไปที่เวปอะไรเพื่อเช็คสัญญาณอะครับ แล้วเอายูสเซอร์พาสมาจากไหนครับ ของผมเป็น Y อะครับ
        Last edited by chanonpop; 17 Aug 2012, 15:46:13.

Comment

• WI-NET อ.เมือง สุพรรณบุรี ล่มหลายจุด ตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็น จนกระทั่งบัดนี้ยังใช้ไม่ได้เลยครับ ทั้งที่สัญญาณรับได้ปกติแต่ออกเนตไม่ได้ ของพักพวกก็เป็น

Comment

• ผมทนไม่ไหวแล้วเน่าสุดๆช่วง 5โมงเย็นถึง6โมงเช้า เล่นไม่ได้เลยเน็ตมาแค่ 512 เอง เมื่อวานไปเจอบุท 3bb ที่ตลาดปากซอยวัดไทร นครชัยศรี เลยตั้งใจว่าจะหนีไป 3bb แล้วไม่ไหวจริงๆ โทรไปแจ้งมันก็ไม่ทำอะไรเลยเซง หนีละครับ

Comment

• ล่มเหมือนกันครับ จันทบุรี เซงมากเล่นกับเน็ตมือถือ...

Comment

• ปกติ winet ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องความแรงนะ เพราะมันเป็น 5 GHz

น่าจะมีอะไรมาบังแน่ๆ

Comment

• ช่างไม่ยอมมาตั้งให้ครับทำไงดี tot พิดโลก ***ง 4 กม

Comment

• ***งแค่ 100 เมตร ยังหลุดเลยครับ

Comment

• เมื่อ4-5วันที่ผ่านมาช่างที่จะมาติดตั้งสายเน็ต (แบบไม่ใช่สายคู่กับโทรศัพท์) เข้ามาที่บ้านผม แล้วแจ้งว่ามีการคิดค่าติดตั้งสายเพิ่มจากจุดที่ปล่อยสัญญาณ

โดยคิดราคาเมตรละ 7 บาท จำนวน 350 เมตร ผมคูณดูแล้วเท่ากับ 2450 ไม่รวมค่าติดตั้งครับ

(ในใจคิด ขนาดไม่รวมค่าติดตั้งนะครับ ถ้ารวมมันจะขนาดไหน) คิดแล้วก็เลยไม่ได้ถามเรื่องค่าติดตั้ง

แต่ถามช่างไปว่า ที่ๆผมอยู่นี่มีสัญญาณ Winet ไหม ช่างแกบอกว่ามี ผมเลยบอกขอยกเลิกรายการที่เข้ามาทำวันนี้ก่อน

เรื่องของเรื่องคือที่ผ่านมาผมใช้เน็ตสายคู่กับโทรศัพท์ ก็เลยอยากจะแยก เพราะมีคนโทรเข้ามาแล้วมีปัญหาเสียงได้ยินไม่ชัด เสียงค่อยบ้าง

ได้แต่หวังว่าจะมาเป็นสมาชิกที่กระทู้นี้ครับ

Comment

• ใช้ EOC 2611P ต่อ wifi TOT ยังไงคับ ตั้งโหมด client router แล้ว Connect หา tot เจอแล้ว แต่ไม่มี ip มาให้คับ

Comment

• ช่างมาเทสสัญญาณให้แล้วครับ ได้ -85 ไช้ไม่ได้ครับ***งเสา1.5 กม ครับ อยากทราบว้ามีอุปกรตัวไหนที่จะใช้ได้บ้างครับ ยอดไม้บังเสาครับขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือท่าผมจะหาซื้ออุปกรเองและติดตตั้งเอง(จ้างช่าง)เส็รจแล้วไปขอใช้บริการกับ TOT จะได้ใหมครับ
                          Last edited by e20cfq; 25 Aug 2012, 14:26:23.

Comment

• Originally posted by e20cfq View Post
                            ช่างมาเทสสัญญาณให้แล้วครับ ได้ -85 ไช้ไม่ได้ครับ***งเสา1.5 กม ครับ อยากทราบว้ามีอุปกรตัวไหนที่จะใช้ได้บ้างครับ ยอดไม้บังเสาครับขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือท่าผมจะหาซื้ออุปกรเองและติดตตั้งเอง(จ้างช่าง)เส็รจแล้วไปขอใช้บริการกับ TOT จะได้ใหมครับ
                            อันนี้ต้องคุยกับเขาครับ บางที่ก็ยอมบางที่ก็ไม่ยอมหน่ะครับ

Comment

• Originally posted by e20cfq View Post
                              ช่างมาเทสสัญญาณให้แล้วครับ ได้ -85 ไช้ไม่ได้ครับ***งเสา1.5 กม ครับ อยากทราบว้ามีอุปกรตัวไหนที่จะใช้ได้บ้างครับ ยอดไม้บังเสาครับขอคำแนะนำหน่อยครับ หรือท่าผมจะหาซื้ออุปกรเองและติดตตั้งเอง(จ้างช่าง)เส็รจแล้วไปขอใช้บริการกับ TOT จะได้ใหมครับ
                              ของต้องซื้อจาก tot มั้งครับซื้อเองอาจจะใช้ไม่ได้ แล้วก็จ้างพิเศษ ช่างTOT เลยครับ ถ้าเค้ามีคนคงจัดการให้(ตอมผมเค้าไม่มีคนเลยติดตามมีตามกรรมพอใช้ไปแบบฟรีๆ)

ป.ล.ตอนผม -86 เสา***งประมาณ 4 โลได้มั้ง ช่างยังติดให้เลย เน็ตก็เต็มดี เล่นดอทเอไม่มีหลุด

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                                ของต้องซื้อจาก tot มั้งครับซื้อเองอาจจะใช้ไม่ได้ แล้วก็จ้างพิเศษ ช่างTOT เลยครับ ถ้าเค้ามีคนคงจัดการให้(ตอมผมเค้าไม่มีคนเลยติดตามมีตามกรรมพอใช้ไปแบบฟรีๆ)

ป.ล.ตอนผม -86 เสา***งประมาณ 4 โลได้มั้ง ช่างยังติดให้เลย เน็ตก็เต็มดี เล่นดอทเอไม่มีหลุด
                                ในกรณีที่มียอดไม้บัง รับสัญญาณได้ -85 (ไม่รู้ว่าทางช่างเขาใช้รุ่นไหนมาเทส) จะมีอุปกรรุ่นใหนที่สามารถรับได้ดีกว่านี้ไหมครับ ผมจะได้ไปคุยกับทางช่างของ tot ถูกครับขออภัยผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยครับ พอดีจะใช้กับกล้องวงจรปิดครับเคยโดนงัดบ้านไปทีแล้วครับ

Comment

Working...
                                X