Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนเดียวเ้ค้าก็ติดให้ครับ TOT

Comment

• ผมก็รออยู่บ้านผม ยังไม่มีเสาเลย อยากได้ๆ ใช้ CAT CDMA เดือนละ 800 กว่าบาท ได้มาไม่ถึง Mb เลย เซงอ่ะ

Comment

• เอาแล้วครับ เมื่อคืนฝนตกใกล้ ๆ แถวบ้าน (ที่บ้านไม่ตก)
        Net ล่มซะแหล่ว>_< โทร.หา call center จนท.ตอบมาว่าของผมก็เป็นเหมือนกัน
        กำลังหาเพื่อนเลย ต้องรอช่างมาดู ไม่รู้ว่ากี่วัน กำ ๆ 555+

Comment

• ยินดีด้วย คับ มันขึ้นอยุกับ บ้านจิงๆ ต้องถามช่างดีๆ เค้า จะมาวัดสัญญาณ ให้เรา

ผมใช้ TOT ตั้ง แต่ 256 512 1 2 4 6 วิ่งเต็ม ทุกความเร็ว ... .

โหลด บิทกระจุย ก้มีเสีย งอเเงตามสไต บ้างนานๆที เปนที่ระบบใหญ่

Comment

• เง้อ ตอนแรกช่างบอกจะมาติดตั้งเสา อาทิตย์ที่ผ่านมา แต่วันอาทิตย์โทรไปบอกวันหยุด ช่างไม่ติดตั้ง วันนี้วันอังคารที่ 5 เมษายน ครบ 13 วันแล้ว ที่ไปชำระเงิน ตอนจ่ายเค้าบอกติดตั้งภายใน 15 วัน นี่ก็ยังไม่เห็นวี่แววเลยครับ เงินตั้ง 5350 บาท อุตส่ารีบจ่ายจะได้ติดตั้งไวๆ เห็นทีครบ 15 วัน ไม่มาคงต้องเครียกันหน่อย

Comment

• ใช้อยู่เหมือนกันครับ ใช้มาตั้งแต่เดือน 11/53 ค่าติดตั้งรู้สึกจะประมาณ 3000 กว่าบาท ที่บ้านอยู่***งจากเสาส่งสัญญาณประมาณ 4 กิโล โดยรวมก็โอเคนะครับ มีเสียบ้าง (เป็นที่ตัวส่งของtot )

Comment

• Originally posted by lnonarak_naja View Post
                ใช้อยู่เหมือนกันครับ ใช้มาตั้งแต่เดือน 11/53 ค่าติดตั้งรู้สึกจะประมาณ 3000 กว่าบาท ที่บ้านอยู่***งจากเสาส่งสัญญาณประมาณ 4 กิโล โดยรวมก็โอเคนะครับ มีเสียบ้าง (เป็นที่ตัวส่งของtot )

สัญญาณดีมากเลยครับ พอเข้ามาดูถึงรู้ว่าใช้ AirGrid ตัวใหญ่นี่เอง

Comment

• สงสัยอะครับ AirMax Quality กับ AirMax Capacity นี่มันคืออะไรหรอครับ ผมถามช่าง เค้าบอกไม่ต้องสนใจมัน มันไม่มีผลอะไร = ='

Comment

• ใครใช้อยู่ username&password ดูได้จากที่ไหนครับ (ติตต่อ tot ไม่ได้)

Comment

• ถามนิดนึงครับ ถ้าเราซื้ออุปกรณ์และขึ้นเสาเองที่บ้าน ขอแต่สัญญาณให้เค้าส่งมาอย่างเดียวได้มั้ยครับ
                      ปล.อุปกรณ์ที่ใช้รับเป็น ubi Airgrid m5

Comment

• น่าจะได้นะครับ แต่สิ่งที่ต้องรู้ต่อมาคือ
                        1.ทิศทางขอต้นกำเนิดสัญญาณ
                        2.ระยะทาง
                        3.Username & pass

Comment

• ถาม จขกท บ้านไม้สักทั้งหลังป่าวครับ หมดไปเท่าไหร่นี่

Comment

• Originally posted by blackknight View Post
                            ถาม จขกท บ้านไม้สักทั้งหลังป่าวครับ หมดไปเท่าไหร่นี่
                            เกือบทั้งหลังครับ
                            รวม่าช่างค่าอุปกรณ์จิปาถะหมดเกือบ 7 หลักแล้วครับ
                            ที่เห็นในรูปยังไม่เสร็จครับ แต่ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                              เกือบทั้งหลังครับ
                              รวม่าช่างค่าอุปกรณ์จิปาถะหมดเกือบ 7 หลักแล้วครับ
                              ที่เห็นในรูปยังไม่เสร็จครับ แต่ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว
                              7 หลักเลยหรอครับ ToT

Comment

• เป็นล้าน เลยนะนั่น 0,000,000

haha ผมคงไม่มีปัญญาจ่าย จ่ายแค่ 599 บาทพอแระครับ ฮ่า ๆ

Comment

Working...
                                X