Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาบ้านครับ ไม่ใช่ราคาเน็ท

Comment

• Originally posted by mballx View Post
      ราคาบ้านครับ ไม่ใช่ราคาเน็ท

อ้าาาาา จริงด้วย ผมก็............ลืมดู haha

Comment

• Originally posted by golfferio View Post
        ถามนิดนึงครับ ถ้าเราซื้ออุปกรณ์และขึ้นเสาเองที่บ้าน ขอแต่สัญญาณให้เค้าส่งมาอย่างเดียวได้มั้ยครับ
        ปล.อุปกรณ์ที่ใช้รับเป็น ubi Airgrid m5
        รู้นะคิดอะไรอยู่
        ถ้าได้ผมคงทำไปแล้วครับ เพราะว่าเราไม่รู้รหัสของไวเลส หรือถ้ารู้ก็ไม่แน่ว่าจะใช้ได้ เพราะผมไม่แน่ใจว่าเขา Lock ด้วย MAC ด้วยหรือเปล่า

Comment

• 590 บาทที่บ้านผมไ้ด้แค่นี้ เหอะๆ

Comment

• ใช้ ADSL 6/0.5 mb 590/เดือน

แต่ไหง Wi net เปน 6/1 mb อ่า

อยากได้ upload 1m มั่ง

สงสัยต้องอัพเป็น 9/1 mb 890/เดือน ^^a

Last edited by kwanss009; 14 Apr 2011, 02:59:16.

Comment

• คือว่า รบกวนช่วยเทสโหลดบิท ให้ดูทีครับ 2 เวลา กลางวัน กับ หลังตี1 อิอิ ขอมากไปมั๊ง ^^

Comment

• loco m5 ราคาไม่เท่าไรแล้วครับ

http://www.wirelessdd.com/product_in...f8cf37694d7cd8

Comment

• ดูกระทู้นี้แล้วไปติดต่อ Tot ชุมพร ให้ช่างมาสำรวจที่บ้านว่าของผมติดได้ไหม

ช่างบอกติดได้ แต่เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 1,600 เองอะครับ

ทำไมอ่านในกระทู้นี้เสียค่าใช้จ่ายกันเย่อะจังอ่ะน่ะครับ

Tot wi net เหมือนกัน

Comment

• ของปะทิวก็พันกว่าบาทครับ

Comment

• ของผมช่างมาวัดสัญญาณให้เมื่อวานนี้ครับ บอกติดตั้งได้ สัญญาณดี แต่ต้องตัดกิ่งไม้ออกหน่อย-*-
                      เสียไป1,760บาทเองครับ ถ้ามาติดตั้งแล้วจะอัพเดทสถาณการณ์ให้ดูครับ

ปล.ฝนตกหนักๆหลายวันแล้ว เน็ตเป็นยังไงกันบ้างครับ ใครมีใช้อยู่เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

Comment

• รบกวน ท่านที่ติดเสา wi net ราคาไม่เกิน 2,000 โพสรูป อุปกรณ์ให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

อยากรู้อุปกรณ์เป็นแบบไหน แล้วสัญญาณ ที่ได้ นี่เน็ตวิ่งประมาณ เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

Comment

• เดี๋ยวรอช่างมาติดตั้งให้ จะเอามาโพสต์ให้ดูนะครับ เขาบอกไม่เกิน15วัน

Comment

• Originally posted by black_hawk View Post
                            รบกวน ท่านที่ติดเสา wi net ราคาไม่เกิน 2,000 โพสรูป อุปกรณ์ให้ชมหน่อยได้ไหมครับ

อยากรู้อุปกรณ์เป็นแบบไหน แล้วสัญญาณ ที่ได้ นี่เน็ตวิ่งประมาณ เท่าไหร่

ขอบคุณครับ
                            ของผมสมัครวันนี้ เห็นอุปกรณ์เป็นตัวรับตัวเล็กๆ ที่พอร์ตหนึ่งขึ้นไปอุปกรณ์รับ พอร์ตหนึ่งเข้าคอมครับ
                            เสียค่าสมัคร 1070 บาทครับ
                            ก่อนตัดสินใจสมัครไปขอทดสอบกะเพื่อนบ้านครับ ถูกใจกว่า edge คนละโลดเลยครับ
                            ตอนนี้กำลังรอติดตั้งครับ บ้าน***งจากจุดปล่อย 100เมตรครับ

ยืมรูปเจ้าของกระทู้ครับ
                            Last edited by thapatop; 24 Apr 2011, 23:40:24.

Comment

• ไม่ทราบว่าพิษณุโลก อ.วัดโบสถ์ ใครใช้แล้วบ้าง บ้านนอกอยากติดบ้าง adsl มาไม่ถึงสักเจ้า ใช้ cat 3g ไม่สมราคาคุย ยิ่งช่วงนี้กลางวันเล่นไม่ได้เลยครับ
                              เปิดสอนพิเศษคอมพิวเตอร์ให้เด็ก ๆอยู่ครับ แต่เน็ตไม่พอใช้ 3g กลางวันวิ่ง 200k-500k ใช้ได้เครื่องเดียว ไม่รู้จะสอนอย่างไร
                              เด็กน้อยบ้านนอกอยากใช้เน็ตกัน บ่นทุกวัน ..........ใครพอจะแนะนำได้ ช่วยหน่อยครับ....

Comment

• ผมก็งง ๆ เหมือนกันว่าทำไมของผมแพงจัง คงจะต่างกันที่อุปกรณ์กับระยะทางละมั้งครับ เพราะของผม***งจากจุดปล่อยเกือบสามกิโลและสิ่งกีดขวางเยอะครับ
                                ใครใกล้ก็ถูกหน่อย ใครไกลก็ต้องเอาตัวเทพ ๆ หน่อย ๆ แล้วก็คงจะขึ้นอยู่กับแต่ละศูนย์ด้วยมั้งครับ
                                ช่วงี้ฝตกหนัก ๆ บ่อยมากที่บ้านผม แล้วเน็ตก็หลุดบ่อยเลยเวลาฝตก แต่ไม่นานมันก็ต่อคืนได้
                                ฝนตกหนักผมก็ยังเล่นต่อครับ ไม่ได้ปิดเครื่องแต่อย่างใด(ไม่ควรทำตามเซฟอุปกรณ์ไว้ก่อดีที่สุดครับ)

ส่วนใครที่สนใจติดตั้ง แนะนำว่าให้ติดต่อไปถามที่ศูนย์ใกล้บ้านเลยครับ เพราะ Wi-Net ยังไม่มีเว็บอย่างเป็นทางการเลย
                                ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมเขาไม่ทำ ทั้ง ๆ ที่คนใช้ก็เยอะอยู่
                                เป็นกำลังใจให้ทุกท่านได้ใช้เน็ตดี ๆ แรง ๆ นะครับ ^_^
                                Last edited by amba5555; 25 Apr 2011, 11:32:26.

Comment

Working...
                                X