Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Taopoon View Post
    สวัสดีครับ
    ใครอยู่สุพรรณพอจะทราบมั้ยครับว่าเสาสถานีส่งมันอยู่แห่งหนตำบลใดบ้างครับ
    บ้านท่านอยู่แถวไหนคับ เมื่อตอนเย็น ผู้จัดการเขามาดูเขาบอกว่าแถวบ้านผม มีอยู่ 2 ที่
    อ.ศรีประจันต์ กับ ศูนย์TOTโพธิ์พระยา(ศูนย์ราชการ) ***งจากเสาทั้ง2ที่พอๆกันคับ 5 กิโล
    ค่าอุปกรณ์รวมติดตั้ง 5300 บาท บ้านผมอยู่วังยางคับ ว่าแต่ผู้ที่ติดแล้วมาคอนเฟิร์มทีคับ
    ว่าเล่นเกมส์ออนไลน์ได้มั้ย
    Last edited by xmangodd; 10 May 2011, 19:32:47.

Comment

• โทรไปสอบถามที่ศูนย์อำนาจเจริญรอบที่สอง พนักงานที่นั่นท่าจะไม่ค่อยรู้จักบริการนี้แฮะ บอกว่าถ้าไม่มีสายสัญญาณอินเทอร์เน็ต หรือสายโทรบ้านเบอร์ tot สัญญาณ wi-net ก็ไปไม่ถึงเหม้ือนกัน แล้วตกลงมันเกี่ยวกันหรือเปล่า (โทรไปสอบถามหลายครั้งแล้วเห็นพนักงานเกี่ยงกันคุยโทรศัพท์สงสัยยังไม่ค่้อยรู้เรื่องเท่าไหร่มั้ง แล้วต้องคุยกับใครดีหละทีนี้)

Comment

• Originally posted by anndy102 View Post
        โทรไปสอบถามที่ศูนย์อำนาจเจริญรอบที่สอง พนักงานที่นั่นท่าจะไม่ค่อยรู้จักบริการนี้แฮะ บอกว่าถ้าไม่มีสายสัญญาณอินเทอร์เน็ต หรือสายโทรบ้านเบอร์ tot สัญญาณ wi-net ก็ไปไม่ถึงเหม้ือนกัน แล้วตกลงมันเกี่ยวกันหรือเปล่า (โทรไปสอบถามหลายครั้งแล้วเห็นพนักงานเกี่ยงกันคุยโทรศัพท์สงสัยยังไม่ค่้อยรู้เรื่องเท่าไหร่มั้ง แล้วต้องคุยกับใครดีหละทีนี้)
        น่าจะเป็นที่พนักงานไม่รู้เรื่องเองมากกว่าครับ
        เพราะว่าที่สายโทรศัพท์ไปไม่ถึงนั่นแหละครับ มันถึงควรจะมี wi-net ให้บริการ
        ถ้าพนักงานไม่รู้เรื่อง ก็คงจะตองไปคุยกับผู้จัดการนีแหละรับ น่าจะรู้เรื่องที่สุด ไม่อย่างนั้นก็คุยกับช่างครับ
        เพราะตอนที่ผมสมัครใช้ผู้จัดการศูนย์เขามาเสนอให้ผมถึงบ้านเลยครับ เพราะผมเป็นคนแรก ๆ ในละแวกนั้นที่ได้ใช้
        ยังไงถ้าคุยทางโทรศัพท์ไม่รู้เรื่อง ก็ลองไปที่ศูนย์ดูเลยครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ท่านมีเน็ตดี ๆ ใช้นะครับ

Comment

• ช่วงนี้เน็ตเป็นอะไรก็ไม่รู้ เทสได้ไม่เกิน 3Mbps เลย แต่ว่าโหลด Youtube Mediafire ขึ้น 6-700Kbps
          ตกลงมันจะเอายังไงกันแน่หนอ ???

สปีดในไทยตก แต่นอกพุ่ง อะไรกันเนี่ย ???

Last edited by amba5555; 13 May 2011, 23:24:19.

Comment

• รอ FTTx ครับ

เห็น TOT บอกว่า ฟรีค่าติดตั้ง (ช่วงแรกๆ)

Comment

• เขต อ่างทอง 3,750 ครับ รัศมี 5 กิโลจากเสาส่ง แรงดีครับ

Comment

• ยินดีด้วยนะครับ
                ได้ถูกกว่าผมอีก ทั้ง ที่อยู่ไกลกว่าผม T^T

Comment

• เอาแล้วไงครับ AIS ออกมาทำ Wifi 5GHz แข่งกับ TOT แล้วครับ ใช้ชื่อว่า Air Net แต่ครอบคลุมเฉพาะบางพื้นที่เท่านั้น
                  7/7 Mbps 590/เดือน
                  10/10 Mbps 990/เดือน

ดูรายละเอียอดได้ที่ี่เลยครับ

http://www.ais.co.th/airnet/th/
                  http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=45098
                  Last edited by amba5555; 14 May 2011, 10:13:28.

Comment

• คุณamba5555ครับ เว็บspeedtest กับ TOT มันไม่เมทกันครับ ได้ผลออกมาน้อยอย่างงี้แหละครับผมก็เป็น ต้องเทสดาวโหลดเว็บในดูครับ

Comment

• Originally posted by pinitko View Post
                      คุณamba5555ครับ เว็บspeedtest กับ TOT มันไม่เมทกันครับ ได้ผลออกมาน้อยอย่างงี้แหละครับผมก็เป็น ต้องเทสดาวโหลดเว็บในดูครับ
                      ผมเทสเว็บ adslthailand ผลก็ยังเหมือนเดิม =_=
                      แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะยังไงเวลาดาวน์โหลดไฟล์จริง ๆ ก็ขึ้น 6-800Kbps อยู่แล้ว ^_^

Comment

• TOT WiFi Net แรงดี ^ ^

Comment

• ผมก็ติดแล้ว wi net ของtot เขตเมืองชุมพร ระยะทางจากชุมสาย ทางอากาศ 900 เมตรกว่าๆ สัญญาณ เต็มทะลัก ขอความเร็วไป 10/1 Mb สถาณที่ติด ชั้น 2 ความยาวสาย 12 เมตร ฉลุย

Comment

• อ๋อ ลืม บอก ชุมพรค่าติดตั้งความเร็ว 10/1 ราคา 1605 บาท เท่านั้นครับ

Comment

• ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีแถมถูกอีกต่างหาก
                              ของผมยังงง ๆ อยู่เลย 3 โล 5000 =_=

Comment

• สวัสดีครับผมน้องใหม่ในเว็ปน่ะครับยินดีด้วยสำหรับคนที่มี WI-NET ใช้ครับ ผมอยู่ชุมพรครับ ไม่มีโอกาสใด้ใช้แน่เลยครับ เพราะภูเขาบังเต็มๆๆเลย

Comment

Working...
                                X