Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วรหัสเหมือนกันทุกจังหวัดหรือเปล่าครับ
    ผมอยากได้แค่เข้าไปดูค่าสัญญาณก็พอน่ะครับ
    ไม่ได้เข้าไปแก้ไขอะไร(เพราะแก้ไม่เป็น)

ความน่าจะเป็นไปใด้น่ะครับ น่าจะเหมือนกันครับ นี่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ เพราะว่า ทางช่างทีมาติดตั้ง เขาจะใช้ User กับ Pass ที่เป็น ตัวบ่งบอกว่าเป็นของ TOT น่ะครับ ถ้าเข้าใด้หลือไม่ใด้บอกด้วยน่ะครับจักขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

Comment

• ถ้าF/W Port ไม่ได้ แล้วคนที่ติดกล้องวงจรปิด แบบดูออนไลล์จะทำไงละครับทีนี้ ใครที่คิดจะทำเว็บส่วนตัวก็อดไปด้วย ส่วนขาบิตก็โหลดได้แต่ปล่อยไม่ขึ้น

Comment

• ก็บอกว่าต้องบอกตอนที่มาติดตั้งครับ F/W Port ใด้ครับแต่ต้องแจ้งช่างก่อนครับในการทำครับเดียวช่างติดตั้งเขาจะทามให้ครับขอบคุณครับ

Comment

• เอ่อ เมื่อกี้ไปถามที่ Shop ได้ความมาว่า ต้องแจ้งให้เขตทราบ แล้วก็ต้องมี Router อีกตัวเป็นตัวต่อ แต่ดันลืมถามว่าเอา Server เป็นตัวต่อแทนได้หรือเปล่า

Comment

• สวัสดีครับ ผมอยู่นครปฐมกำลังจะได้ติดตั้งแล้ว รอช่างอยู่
            มีข้อสงสัยนิดนึงครับ พอดีว่าจะซื้อ router เอง เลยสงสัยว่าจะต้องใช้แบบที่มี modem ด้วยรึเปล่า
            หรือใช้เป็นตัว wireless อย่างเดียวไปเลยครับ

Comment

• สวัสดีครับ ผมอยู่นครปฐมกำลังจะได้ติดตั้งแล้ว รอช่างอยู่
              มีข้อสงสัยนิดนึงครับ พอดีว่าจะซื้อ router เอง เลยสงสัยว่าจะต้องใช้แบบที่มี modem ด้วยรึเปล่า
              หรือใช้เป็นตัว wireless อย่างเดียวไปเลยครับ

ซื้อแบบไม่ต้องมี modem ครับ เป็นrouterอย่างเดี่ยวเลยครับมันถูกดีครับเพราะไม่จำเป็นครับ

Comment

• ผมอยู่ชุมพร บ้านอยู่ในสวน ไม่มีสายโทรศัพท์ผ่านหน้าบ้าน ได้ลองไปติดต่อ Wi net ดู

เมื่อวันที่ 18-05-54 ได้มีช่างมาทดลองติดตั้งที่บ้าน

ปรากฏว่า ยังไม่สามารถติดตั้งได้เพราะสัญญาณตีกัน ( ติดตั้งเสา 2 ท่อน ) ช่างแนะนำว่า

ให้ติดตั้ง เสา 3 ท่อน สัญญาณน่าจะดีขึ้น ช่างแจ้งว่า ถ้าติดตั้งไปแล้ว สัญญาณลูกค้าได้ไม่ถึง 6 เม็ก จะไม่ติดตั้งให้ ( คำตอบนี้ผมประทับใจน่ะ เพราะช่างก็แจ้งตามความจริง )

ต้องลองลุ้นว่า หลังจากติดตั้ง สามท่อน แล้วมันจะได้ สัญญาณที่นิ่งตามที่ ช่างบอกหรือไม่

Comment

• Originally posted by takasi0010 View Post
                  สวัสดีครับ ผมอยู่นครปฐมกำลังจะได้ติดตั้งแล้ว รอช่างอยู่

ซื้อแบบไม่ต้องมี modem ครับ เป็นrouterอย่างเดี่ยวเลยครับมันถูกดีครับเพราะไม่จำเป็นครับ
                  แนะนำให้ซื้อ Router Wireless ครับ เผื่ออนาคต Modem ไม่ต้อง เพราะไม่ได้ใช้

ตอนนี้กำลังจะซื้อ WRT54GL เอามาหมุน PPPoE

Comment

• ใช้มา 20 วันละ เดินหาสัญญาณรอบบ้านเพราะมีต้นไม้บัง ได้อยู่มุมหนึ่ง -90 มา 6m พอเล่นได้ แต่พอฝนเริ่มตก ต้นไม้งอก ตอนนี้มองไม่เห็นเสาเลย ปีนขึ้นไปบนแท้งค์น้ำ ก็เจออีกต้นบัง สรุป ไม่ได้เล่นมา สองสามวันละ ไม่รู้จะไปมุมไหนแล้ว ไปถามศูนย์ เขาว่า เดี๋ยวให้ยืม เลือย แต่มันต้นไม้บ้านเขาอะดิ ฮ่าๆๆ สงสัย อดไป

Comment

• ผมก็เริ่มเซ็ง ๆ
                      ใช้มาปกติ 6 เม็กเต็มตลอดมาหลายอาทิตย์
                      พอช่วงสามสี่วันมานี้มันวิ่งเม็กเดียวตลอดเลย
                      เรียกช่างมาซ่อมแล้วก็ยังไม่หาย vยากจะบ้า T_T

Comment

• Originally posted by black_hawk View Post
                        ผมอยู่ชุมพร บ้านอยู่ในสวน ไม่มีสายโทรศัพท์ผ่านหน้าบ้าน ได้ลองไปติดต่อ Wi net ดู

เมื่อวันที่ 18-05-54 ได้มีช่างมาทดลองติดตั้งที่บ้าน

ปรากฏว่า ยังไม่สามารถติดตั้งได้เพราะสัญญาณตีกัน ( ติดตั้งเสา 2 ท่อน ) ช่างแนะนำว่า

ให้ติดตั้ง เสา 3 ท่อน สัญญาณน่าจะดีขึ้น ช่างแจ้งว่า ถ้าติดตั้งไปแล้ว สัญญาณลูกค้าได้ไม่ถึง 6 เม็ก จะไม่ติดตั้งให้ ( คำตอบนี้ผมประทับใจน่ะ เพราะช่างก็แจ้งตามความจริง )

ต้องลองลุ้นว่า หลังจากติดตั้ง สามท่อน แล้วมันจะได้ สัญญาณที่นิ่งตามที่ ช่างบอกหรือไม่
                        แสดงว่าบ้านคุณต้องไกลจากเสาส่งมาก หรือไม่ก็มีต้นไม้สูงบังเป็นแนว ถึงต้องใช้เสาถึง 3 ท่อน

Originally posted by JoTe View Post
                        ใช้มา 20 วันละ เดินหาสัญญาณรอบบ้านเพราะมีต้นไม้บัง ได้อยู่มุมหนึ่ง -90 มา 6m พอเล่นได้ แต่พอฝนเริ่มตก ต้นไม้งอก ตอนนี้มองไม่เห็นเสาเลย ปีนขึ้นไปบนแท้งค์น้ำ ก็เจออีกต้นบัง สรุป ไม่ได้เล่นมา สองสามวันละ ไม่รู้จะไปมุมไหนแล้ว ไปถามศูนย์ เขาว่า เดี๋ยวให้ยืม เลือย แต่มันต้นไม้บ้านเขาอะดิ ฮ่าๆๆ สงสัย อดไป
                        -90 เล่นได้ถึง 6 M เลยหรือครับ ผมเคยเห็น -85 ยังได้ไม่ถึง 6 M เลยครับ

Originally posted by amba5555 View Post
                        ผมก็เริ่มเซ็ง ๆ
                        ใช้มาปกติ 6 เม็กเต็มตลอดมาหลายอาทิตย์
                        พอช่วงสามสี่วันมานี้มันวิ่งเม็กเดียวตลอดเลย
                        เรียกช่างมาซ่อมแล้วก็ยังไม่หาย vยากจะบ้า T_T
                        อยากดูสํญญาณหน้า Main จังเลยครับ ได้ขอ Usr/Pwd ช่างไว้ด้วยหรือเปล่า

Comment

• คือช่างเขามาทำตอนผมไม่อยู่บ้านอ่ะครับ หลายครั้งแล้ว
                          เลยไม่มีโอกาสได้ขอสักที

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                            คือช่างเขามาทำตอนผมไม่อยู่บ้านอ่ะครับ หลายครั้งแล้ว
                            เลยไม่มีโอกาสได้ขอสักที
                            แจ้งใหม่เลยครับ พร้อมนัดเวลา บอกว่ายังเป็นเหมือนเดิม เขาต้องมาแน่นอน
                            แถวบ้านผมแจ้งผ่าน 1177 โดยกด 1177 แล้วตามด้วยเบอร์โทรศัพท์บ้าน เช่น 1177046511257 พอมีคนรับก็แจ้งไปครับ

Comment

• สวัสดีครับ

ผมขออนุญาตแจมด้วยคนนะครับ เห็นว่ากระทู้นี้น่าสนใจ และแลกเปลี่ยนความรู้กันอย่างอบอุ่นดีครับ

ผมก็โดน 3บ้าบอ ลอยแพมาเหมือนกับหลายๆท่าน (ยกเลิกตั้งแต่ปลายตุลา 53)

ไปอ่านเจอตัวนี้น่าสนใจ ผมเลยเพิ่งไปขอใช้บริการมาเมื่อตะกี๊เองครับ

เห็นว่ามีค่าใช้จ่ายแค่ 2พันกว่า ไม่ต้องซื้อโมเด็มหรือเราเตอร์เอง และ จ่าย 3ร้อยกว่าใน 2 เดือนแรก

อ่านของหลายๆท่าน เห็นมีทั้งดีและไม่ดี ของผมจะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้.. ลุ้นครับไม่เกิน 7 วันได้รู้แน่ ว่าหมู่หรือจ่าครับ ^^'

Comment

• รอไปอีก 2วันถึงจะมีของ - -"

Comment

Working...
                                X