Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาใจช่วยครับสำหรับ K.awearoom .....ให้ได้แนวร่วม เร็วๆ ผมเองก็เหนื่อยเลยครับต้องเดินหาเองกว่าจะครบ 10 คนครับ
    ...วันนี้เจ้าหน้าที่ tot มาแต่เช้าเลยครับ .....แก้ที่ 16 m ผมมอด...ไปหลังจากติดได้ 2 ชั่วโมง ใช้งานไม่ได้ ช่าง บอกมี จิ้งจก...
    เข้าไปในอุปกรณ์เสาส่ง...ต้นทางครับ...ทำให้ fuse power supply ขาดครับ.
    ลอง test speed อีกที ก็ยังใช้ได้ดีครับ..~15-15.8 m เดียวเย็นเด็กเข้าร้านเต็ม จะได้รู้ว่ายก 23เป็นอย่างไรกัน....

Comment

• รูปสุดท้ายติดไม่ค่อยดีน่ะ ตัวล็อกอุปกรณ์ ระวังเปื่อย ของผมใช้ตัวล็อกห่วงเหล็ก

Comment

• Originally posted by awearoon View Post
        บ้านผมอยู่หนองจอก เลียบคลอง 13 ตอนนี้ผมกำลังเดินเรื่องขอติด Winet กับทาง TOT และขอเชิญชวนให้พี่น้องที่อยู่ใกล้ๆไปติดกันครับ (ถ้าคนสมัครเยอะเค้าก็จะติดให้น่ะครับ) แนะนำว่าให้ไปที่ศูนย์บริการของหนองจอกเพื่อทำเรื่องครับจะได้สะดวกรวดเร็ว วันเสาร์เปิด 8.30 - 13.00 นะครับ (จะมี net เล่นแล้ววว รอมา 3 ปี ToT)
        เป็นกำลังใจให้ได้ใช้เร็ว ๆ นะครับ ^_^

Originally posted by Nemoshop View Post
        เอาใจช่วยครับสำหรับ K.awearoom .....ให้ได้แนวร่วม เร็วๆ ผมเองก็เหนื่อยเลยครับต้องเดินหาเองกว่าจะครบ 10 คนครับ
        ...วันนี้เจ้าหน้าที่ tot มาแต่เช้าเลยครับ .....แก้ที่ 16 m ผมมอด...ไปหลังจากติดได้ 2 ชั่วโมง ใช้งานไม่ได้ ช่าง บอกมี จิ้งจก...
        เข้าไปในอุปกรณ์เสาส่ง...ต้นทางครับ...ทำให้ fuse power supply ขาดครับ.
        ลอง test speed อีกที ก็ยังใช้ได้ดีครับ..~15-15.8 m เดียวเย็นเด็กเข้าร้านเต็ม จะได้รู้ว่ายก 23เป็นอย่างไรกัน....
        ได้ผลยังไงก็มาบอกกันนะครับ อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเล่นพร้อมกันหลาย ๆ เครื่องจะเป็นยังไง

Originally posted by 5042530046 View Post
        รูปสุดท้ายติดไม่ค่อยดีน่ะ ตัวล็อกอุปกรณ์ ระวังเปื่อย ของผมใช้ตัวล็อกห่วงเหล็ก
        ผมก็กลัว ๆ เรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ
        แต่ช่างเขาติดไว้แบบนี้แล้ว ผมก็ไม่รู้จะไปแก้ไขอะไรได้เพราะไม่มีอุปกรณ์ ไม่มีความรู้อะไรเลย ไม่กล้าไปทำมัน
        ถ้าพังก็ให้ทาง TOT เขารับผิดชอบละกัน -3-

Comment

• Originally posted by Nemoshop View Post
          เอาใจช่วยครับสำหรับ K.awearoom .....ให้ได้แนวร่วม เร็วๆ ผมเองก็เหนื่อยเลยครับต้องเดินหาเองกว่าจะครบ 10 คนครับ
          อ่านตอนแรกฮาแตกครับ น้องจิ้งจก ฮา ฮา แต่บ้านผมเองก็มีเยอะเลย กลัวเหมือนกันนะเนี่ยหรือผมต้องออกมาตรการถุงพลาสติกครอบไว้หว่า?

Comment

• มีเรื่องฮาๆ + ความซวยนิดหน่อยมาเล่าครับ

อย่างที่ได้บอกไปว่าผมไปขอ Forward port เจ้าหน้าที่ก็รับเรื่องไว้แล้วบอกให้ผมหา Router ไว้ต่อ pppoe
            ผมก็จัดการหา WRT54GL มา แล้วก็โทรไปแจ้งว่าได้เตรียมอุปกรณ์ไว้แล้ว (อยากบอกว่าช่างแกแนะนำ Router ราคา 4พันด้วยละ) ซึ่งช่างก็ได้รับเรื่องไว้

ผ่านไป 1อาทิตย์ ไม่มีการติดต่อกลับ เลยโทรไปตามงาน ช่างให้เบอร์คุณ A (นามสมมุติ) มา ซึ่งแน่นอนว่าโทรไม่ติด 3ครั้ง เลยโทรหา ผจก.เขต (ที่จริงผมจดเบอร์ผิดครับ) ซึ่ง ผจก.เขต ก็บอกว่ากำลังประชุมอยู่เลยครับส่วนคนที่ผมต้องโทรหาก็อยู่ข้างๆ เดี๋ยวแจ้งให้โทรกลับหาผม

ประชุมเสร็จ ก็โทรมานัดหมาย คุณ A แกดีมากเลยบอกเดี๋ยว 5โมงเย็นจะมาทำให้

5 โมงเย็นเลิกงานรีบกลับบ้าน(ที่จริงแอบช้าไป 10นาทีครับ) คุณ A โทรมาบอกว่าอยู่หน้าบ้านผมละ
            พอถึงที่บ้านนั่นละครับ คุณ A แกเป็นรุ่นพี่ของผมเอง (ฮาตอนนี้ละครับ)

* บทสนทนาอาจจะมีคำหยาบหลุดมาบ้าง แต่ก็คุยกันตามประสารุ่นพี่รุ่นน้องกันครับ อย่าถือสา
            A : นี่บ้านเอ็งเหรอ
            ผม : ครับ ผมนึกว่าใครจะมาทำให้
            A : แล้งเอ็งคิดว่าใครจะมาทำให้ละ นี่ถ้าเอ็งมาช้าอีกนิดข้าจะกลับละ

ระหว่างทำ
            A : เฮ้ยบ้านเอ็งโดนตัดสัญญาณไปแล้วนี่หว่า
            ผม : เอ่อผมเพิ่งติดได้ไม่ถึงเดือนนะครับ
            A : มีฟ้าผ่าหรือเปล่า
            ผม : ไม่มีครับแถวนี้ฟ้าไม่ผ่า เมื่อเช้าก็ยังเล่นได้อยู่
            A : เออเดี๋ยวอัพเฟิร์มแวร์ให้ใหม่ด้วยเลยละกัน

ทำไปทำมา
            A : เออเจอสาเหตุละ ข้าเพิ่งสั่งตัดเน็ตไปเมื่อตอนบ่ายนี่เอง
            ผม : อ้าวไหงงั้นละครับ

- ข้อมูลปกปิด -

A : ว่าง่ายๆ เอ็งซวยเอง
            ผม : งั้นผมก็โชคดีสิที่พี่มาทำให้พอดี
            A : พรุ่งนี้เดี๋ยวไปต่อที่ชุมสายให้แล้วเช็คว่าใช้ได้หรือยัง ถ้ายังโทรมาก่อน 5โมงเย็น
            A : แล้วเอ็งจะ Forward กล้องไปทำไม
            ผม : ผมไม่ได้ทำกล้องพี่ แต่ถ้าบอกว่าทำกล้อง ช่างเขาเข้าใจง่ายกว่า
            A : เออก็ว่าอยู่ แล้วทำไมข้าต้องมาคอย Forward port ให้พวกเอ็งด้วย
            ผม : ทำใจเถอะพี่

สถานการณ์ขณะนี้ สามารถใช้งาน Internet ได้แล้ว Forward port ได้

ส่วนใครที่โดนตัดเน็ตไปขอให้แจ้งให้ช่างมาจัดการครับ

ความซวยของผมคือ - โดนตัดเน็ต
            ความโชคดีคือ - โดนตัดไม่ถึงวันมีคนมาดูให้แล้ว(ฮา)

Comment

• พื้นที่ ต.สนับทึบ อ.วังน้อย จ.อยุธยา ซึ่งเป็นพื้นที่ชายแดนของ อ.วังน้อยก็ว่าได้ กำลังจะได้ใช้เร็ว ๆ นี้ ตอนนี้ช่าง ติดตั้งตัวส่งสัญญาณเรียบร้อยแล้ว จะมาอัพภาพให้ดูวันหลัง

Comment

• เย้ๆ tot มาตั้งเสา wifi ใกล้บ้านแระ 500 เมตรเอง จะได้ลองแระ

Comment

• บ้านผมอยู่หลังสถานีตำรวจ

คนปราสาทเหมือนกันครับ

Comment

• ผมก้อใช้อยู่ครับ winet ของ tot 6m อยู่***งจากเสา(ตัวส่ง) ประมาน 2 กิโลเมตร ติด มาได้ 2 เดือนละ แลกๆ ก้อ มีปัญหานิดหน่อย แต่ตอนนี้เล่นดีไม่มีหลุด ผนตกฟ้าร้อง สัญญาณ ก้อตกบ้าง แต่ไมมีหลุดนะครับที่บ้านผม โหลดบิดสบายเลย 800 กว่าไม่รู้โหลดได้ไงติดมา 6m

เพื่อนๆ ใช้แล้วเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

Comment

• ของผมนี่ช้าลงกว่าแต่ก่อนมาก
                      ตอนแรก ๆ วิ่งเกิน 6Mbps ตลอด โหลดอะไรก็ขึ้น 7-800Kbps ตลอดเกือบทุกเว็บ
                      แต่เดี๋ยวนี้วิ่งแค่ 3Mbps โหลดอะไรก็วิ่งแค่ 300-500Kbps ตลอด เป็นมาเป็นเดือนแล้ว
                      ช่างมาซ่อมก็ยังไม่หายสักที T_T

Comment

• ของผมว่าจะติดอยู่เหมือนกันครับ แต่ติดที่สัญญาทาสอันเก่า 12รอบบิล ต้องรออีก 3-4 เดือนถึงจะหมด เซ็งเป็ด..

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                          ของผมนี่ช้าลงกว่าแต่ก่อนมาก
                          ตอนแรก ๆ วิ่งเกิน 6Mbps ตลอด โหลดอะไรก็ขึ้น 7-800Kbps ตลอดเกือบทุกเว็บ
                          แต่เดี๋ยวนี้วิ่งแค่ 3Mbps โหลดอะไรก็วิ่งแค่ 300-500Kbps ตลอด เป็นมาเป็นเดือนแล้ว
                          ช่างมาซ่อมก็ยังไม่หายสักที T_T

แนะนำให้ลองยกเสาสูงขึ้นอีกหน่อยครับ
                          สัญญาณควรได้ไม่เกิน -82 ครับ

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                            แนะนำให้ลองยกเสาสูงขึ้นอีกหน่อยครับ
                            สัญญาณควรได้ไม่เกิน -82 ครับ
                            เราจะทราบได้ยังไงครับ ว่าสัญญาณมากี่ dB

Comment

• Originally posted by FLYHAWK07 View Post
                              เราจะทราบได้ยังไงครับ ว่าสัญญาณมากี่ dB
                              ต้อง Login เข้าดูที่หน้าอุปกรณ์ครับ เวลาช่าง TOT มาต้องถามเขา เขาจะมี Usr/Pwd ที่สามารถเข้าดูได้อย่างเดียวให้ ซึ่งเราไม่สามารถแก้ไขเปลี่ยนแปลงค่าได้
                              หรือไม่ก็ให้โทรไปถามช่างที่ศูนย์เขาเลย

Comment

• Originally posted by FLYHAWK07 View Post
                                ที่บ้านผม (อยุธยา) ติดได้ 5 วันแล้ว
                                ยังนิ่งดีครับ ได้ 6 เมกกว่าๆ ของเขาดีจริงๆ (หรือเปล่า)
                                อยุธยานี้ อ. อะไรครับ ผมอยู่วังน้อย รอช่างมาเดือนนึงแระครับ เค้าบอกไม่มีช่าง เซงมากครับ
                                ถ้ามีเบอช่างขอหน่อยครับ
                                Last edited by chatae; 9 Jun 2011, 14:56:20.

Comment

Working...
                                X