Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นั่นสิครับ เค้าก็บอกผมเหมือนกันว่ามันไม่มีสายไม่ต้องเสียค่าบำรุง แต่นี่มาได้ไงไม่รู้ ตั้งแต่เดือนแรกแล้ว
    3bb สาย ผมจ่ายแค่ 630 นี่ปาเข้าไป 700 กว่าบาท เซ็งเลย

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
      นั่นสิครับ เค้าก็บอกผมเหมือนกันว่ามันไม่มีสายไม่ต้องเสียค่าบำรุง แต่นี่มาได้ไงไม่รู้ ตั้งแต่เดือนแรกแล้ว
      3bb สาย ผมจ่ายแค่ 630 นี่ปาเข้าไป 700 กว่าบาท เซ็งเลย
      น่าจะเป็นค่ารักษา อุปกรณ์รับสัญญาณหรือเปล่าครับ เพราะผมก็โดน

Comment

• สอบถามมาแล้วน่าจะเกิดจากความผิดพลาดจากทาง tot เองครับ
        ถ้าทำสัญญา 2 ปีจะไม่เก็บค่าบำรุงครับ tot confirm มา
        ลองไปติดต่อกันดูครับ

Comment

• Originally posted by gobsjr View Post
          สอบถามมาแล้วน่าจะเกิดจากความผิดพลาดจากทาง tot เองครับ
          ถ้าทำสัญญา 2 ปีจะไม่เก็บค่าบำรุงครับ tot confirm มา
          ลองไปติดต่อกันดูครับ
          อย่างนั้นเหรอครับ
          แล้วถ้าคนทำสัญญา 1 ปี ก็ต้องเสียค่าบำรุงทุกคนใช่ไหมครับเนี่ย?

Comment

• TOT wi net ที่สุรินทร์ เริ่ม ออกอาการแล้ว ครับ อย่าแรกเลยค่าบำรุงรักษา สอง สัญญาณเริม***งหาย นี่ก็สองวันแล้วครับ ไม่มีการแก้ไขเลย

Comment

• ติดตั้งมา เกือบ2 เดือน ละ หลุดไป 1ครั้งละ เสียเวลาไปนานประมาณ 3 ชั่วโมงได้จึงจะมาใช้ได้อีกครั้ง ขอความเร็วไป 10/1 Mb ตอนนี้ได้แค่9/1 (ToTว่าใช้ไปก่อน เพราะ Web Side ยังไม่เสร็จ) เราก็ งง ไม่เสร็จยังไง

Comment

• มีคำถามครับ TOT wi net สามารถเพิ่ม ความเร็วเป็น 9-10 Mbps ได้หรือเปล่าครับ รายเดือนเท่าไหร่
                ตอนติดตั้งครั้งแรก เขาให้มา 4 Mbps แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะปล่อยมา 6 Mbps แต่อยากได้สัก 10 Mbps ครับ
                ไม่ทราบว่าจะเพิ่มความเร็วเป็น 10 Mbps ได้หรือเปล่า ตอนนี้ใช้ 2 จุด เอามาทำ Dual Wan อยู่ครับ

Comment

• สูงสุด ของผม ที่ ชุมพร คือ 16 Mb แต่tOtให้ได้ตอนนี้ไม่เกิน12Mb ik8k 10mb 1200 บาท 12 Mb 1500บาท และผมเคยลองเอา2 ค่ายมารวมกัน cat กับ tot ต้องใช้โมเด็ม ค่า Ip ไม่เหมือนกันนะ ถึงจะวิ่ง

Comment

• ความเร็ว Yotube เป็นที่น่าพอใจ แต่ว่าเทสสปีดเว็บไหน ๆ ก็ยังไม่นิ่งสักเว็บ =_=

Comment

• wireless security

wireless security เมื่อหาสัญญาณเจอแล้วจะมีให้ใส่ มีใครรู้บ้างครับ แต่ล่ะที่เหมือนกันหรือป่าว รบกวนท่านที่ติดแล้วดูให้หน่อยครับ020211_1550_TOTWiNetPar13.jpg
                      Last edited by chatae; 17 Jun 2011, 21:39:06.

Comment

• แต่ละที่ไม่เหมือนกันครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าเขาไป config ในตัวอุปกรณ์เพราะอาจจะเล่นnetไม่ได้ และfirmwareเป็นของTOTต้องให้ช่างมาทำเท่านั้น ความเร็วยังไม่สามารถให้ได้เกิน 12 เม็ก เนื่องจาก Link หลักยังไม่สมบูรณ์ UP Link ยังเดินไฟเบอร์ออฟติกไม่หมด บ้างที่ยังใช้ Back hoc เป็น Link หลักอยู่ และต้องดูผลตอบรับจากลูกค้า บอกได้เลยว่า 50 M ก็ยังสบาย ส่วน3Gไม่ต้องรอ ถ้าประเทศไทยยังมีนักการเมืองห่วยๆ 3G ก็คงเกิดยาก (3Gไปได้ไม่ไกล สัณญาณอ่อน ราคาแพง)

Comment

• Originally posted by tanagritm View Post
                          มีคำถามครับ TOT wi net สามารถเพิ่ม ความเร็วเป็น 9-10 Mbps ได้หรือเปล่าครับ รายเดือนเท่าไหร่
                          ตอนติดตั้งครั้งแรก เขาให้มา 4 Mbps แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะปล่อยมา 6 Mbps แต่อยากได้สัก 10 Mbps ครับ
                          ไม่ทราบว่าจะเพิ่มความเร็วเป็น 10 Mbps ได้หรือเปล่า ตอนนี้ใช้ 2 จุด เอามาทำ Dual Wan อยู่ครับ

จากรูปนะครับ ทดสอบความเร็ว ก็ได้ประมาณนี้ แต่ download game จาก Origin(EA) ทำไมวิ่งแค่ 10-20 k เองครับ เกิดจากอะไร มีไครพอจะทราบหรือเปล่าครับ
                          พอดี hard disk ที่ทำ raid ไว้ พัง ต้อง download ใหม่ หลายเกมเลยครับ ถ้าความเร็วขนาดนี้เป็นเดือนจะโหลดเสร็จหรือเปล่า แถมต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้กิไฟเพิ่มอีกต่างหาก
                          มันเป็นที่ internet หรือเป็นที่ server ของ Origin(EA) ครับ ตอนแรกๆที่ติ้ดตั้ง TOT Wi net ก็โหลดได้ปรกตินะครับ

Comment

• WINET TOT

Comment

• Originally posted by aoftot View Post
                              WINET TOT
                              ของผมโทรไปถาม ยังปล่อยมาให้ได้แค่ 6 เมก

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                                ท่าน ๆ ที่ใช้ wi-net จ่ายรายเดือนกันเท่าไรครับ?
                                ทำไมผมจ่ายแพงจังตั้ง 700 กว่าบาท แพงกว่าเน็ตสาย 3bb ตั้ง 100 นึง
                                มีค่าบำรุงรักษาด้วยตั้ง 100 บาท
                                ให้น้องสอบถามข้อมูลให้แล้ว ได้ความมาดังนี้ครับ

เขาบอกว่าปกติเบอร์ของ Wi-Net จะขึ้นต้นด้วยตัว F อย่างของท่านควรจะเป็น F44550143
                                แต่ของท่านเป็น Y445500143 ซึ่งเจ้าหน้าที่เขาบอกว่า เบอร์นี้จะเป็นเบอร์ ADSL ที่ไม่เอาเลขหมายโทรศัพท์(เขาเรียกว่าเบอร์ Y ) คือเป็นเบอร์ที่ต้องลากสายโทรศัพท์ตามปกติ แต่ไม่เอาโทรศัพท์
                                ซึ่งเจ้าหน้าที่บอกว่า จะไม่เก็บค่าเลขหมาย 100 บาท ต่อเดือน แต่บางพื้นที่จะเรียกเก็บเป็นค่าบำรุงรักษาคู่สายแทน ซึ่งประมาณ 90-100 บาท แต่บางพื้นที่ก็อาจจะไม่เก็บเลยก็ได้

แต่ในกรณีของ Wi-Net แถวบ้านผมไม่มีการเรียกเก็บค่าบำรุงรักษานี่ครับ
                                ยังไงให้ลองติดต่อเจ้าหน้าที่ดูอีกทีนะครับ

Comment

Working...
                                X