Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tanagritm View Post
    มีคำถามครับ TOT wi net สามารถเพิ่ม ความเร็วเป็น 9-10 Mbps ได้หรือเปล่าครับ รายเดือนเท่าไหร่
    ตอนติดตั้งครั้งแรก เขาให้มา 4 Mbps แต่ตอนนี้รู้สึกว่าจะปล่อยมา 6 Mbps แต่อยากได้สัก 10 Mbps ครับ
    ไม่ทราบว่าจะเพิ่มความเร็วเป็น 10 Mbps ได้หรือเปล่า ตอนนี้ใช้ 2 จุด เอามาทำ Dual Wan อยู่ครับ

เพื่อนผมขอ 12/1 แต่เจ้าหน้าที่บอกว่ายังไม่มีโปรโมชั่นรองรับ (สำหรับ Wi-Net นะครับ) ต้องรอให้เวประบบงานของ Wi-Net เสร็จก่อนจึงจะมีโปรโมชั่นออกมา
    เพื่อนผมจึงได้มาเพียงแค่ 9M/512K (เดือนละ 890 บาท แต่ด้าน UP มาเกือบ 1 M) มาใช้ไปก่อน ซึ่งเจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถปรับเพิ่มได้ภายหลัง

Comment

• Originally posted by poophan View Post
      สูงสุด ของผม ที่ ชุมพร คือ 16 Mb แต่tOtให้ได้ตอนนี้ไม่เกิน12Mb ik8k 10mb 1200 บาท 12 Mb 1500บาท และผมเคยลองเอา2 ค่ายมารวมกัน cat กับ tot ต้องใช้โมเด็ม ค่า Ip ไม่เหมือนกันนะ ถึงจะวิ่ง
      ว้าว.......ชุมพรมีเปิดขาย 16 M แล้วหรือครับ
      ว้า...ผมตกข่าวไปได้ไงนี่ งานนี้เสร็จเพื่อนผมแน่ ๆ 12 M

Comment

• Originally posted by tanagritm View Post
        ของผมโทรไปถาม ยังปล่อยมาให้ได้แค่ 6 เมก
        เนื่องจาก Link หลักยังไม่สมบูรณ์ UP Link ยังเดินไฟเบอร์ออฟติกไม่หมด บ้างที่ยังใช้ Back hoc เป็น Link หลักอยู่ ทางTOT จึงปล่อยให้ได้แค่ 6M ครับ เพื่อป้องกันspeedตก
        Last edited by aoftot; 17 Jun 2011, 22:55:40.

Comment

• น่าอิจฉามากๆๆ ได้ใช้กันแล้วผมยังต้องหาคนอยู่เลย หึหึ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
            น่าอิจฉามากๆๆ ได้ใช้กันแล้วผมยังต้องหาคนอยู่เลย หึหึ
            อ้าวเขาต้องหาคนร่วมด้วยหรอครับ นึกว่าสามารถไปขอได้เลย

Comment

• ใครอยู่ จ.เชียงใหม่ แล้วใช้Wi Netบ้างครับมีคนใช้เยอะป่าวครับ ถ้ามีให้บริการไม่รู้ว่า อ.หางดง ***งจากตัวเมือง 12 กม จะใช้ได้ไหม ใครอยู่เชียงใหม่แล้วใช้TOT Wi Netเข้ามาชี้แนะทีครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^

Comment

• ตกลงระยะ***งจากเสาส่ง ได้กี่ กม อ่ะทรไปถามมาแล้ว ทีโอทีสาขาที่บ้านผม ค่าติดตั้ง 2140 บาท บอกว่า 3 กิโลบนอากาศ ไม่รู้จริงป่าว แล้วต้องวางเงินก่อนต้องล่ารายชื้อ วางเงินอีก เห้อ

Comment

• ของผมที่สถานีส่ง อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี ระยะทางอากาศ 3.5 กิโลเมตรครับ

Comment

• Originally posted by nibor View Post
                    ของผมที่สถานีส่ง อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี ระยะทางอากาศ 3.5 กิโลเมตรครับ
                    มีใช้กะเค้าแล้ว ติดรุ่นไหนครับ ราคาเท่าไร

Comment

• สอบถามครับ บ้านผมอยู่ไกลจากเสา TOT ประมาณ 10 กิโลเมตร โทรถามหัวหน้า TOT เค้าบอกว่าตั้งเสา 25 เมตร เมตรละ 1000 บาท ก็ประมาณ 25,000 บาท มันแพงมาก!! เลยขอถามว่ามีใครซื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองบ้างไหม ผมดูอุปกรณ์ไม่น่าจะขนาดนั้น หรือพี่ๆ TOT ช่วยด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by forjay View Post
                        สอบถามครับ บ้านผมอยู่ไกลจากเสา TOT ประมาณ 10 กิโลเมตร โทรถามหัวหน้า TOT เค้าบอกว่าตั้งเสา 25 เมตร เมตรละ 1000 บาท ก็ประมาณ 25,000 บาท มันแพงมาก!! เลยขอถามว่ามีใครซื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองบ้างไหม ผมดูอุปกรณ์ไม่น่าจะขนาดนั้น หรือพี่ๆ TOT ช่วยด้วยนะครับ
                        ถ้า 25 เมตรต้องตั้งเป็นเสาแบบ tower ไม่ใช่แบบที่เป็นท่อเหล็กต่อกันราคาจะสูงอยู่แล้วครับ การตั้งเสาจะหาคนมาติดเองก็ได้ครับถ้าคุณสามารถหาราคาถูกกว่าได้ แล้วให้ทาง TOT มาเซ็ตระบบให้หลังจากติดตั้งเสาเสร็จแล้ว ส่วนอุปกรณ์นั้นจะหาซื้อเองก็ได้ครับ ซึ่ง TOT ใช้อุปกรณ์ของ Ubi ฉะนั้นก็ควรจะใช้อุปกรณ์ของ Ubi ด้วยเช่นกัน ระยะทาง 10 กม. อย่างต่ำก็ควรจะใช้ตัวรับแบบ AirGrid หรือ NanoBridge ส่วนราคาสอบถามพ่อค้าแถวๆ นี้ได้ครับ

ตอนแรกที่ผมคิดจะใช้ก็คิดว่าจะต้องตั้งเสาสูงเหมือนกันเพราะ***งจาก TOT เป็น 10 กม. เช่นกันแถมมีอุปสรรคเป็นดงมะพร้าวขนาดใหญ่ขวางอยู่ แต่ปรากฎว่าพอ TOT มาดูสถานที่แล้วบอกว่ามีเสาอยู่อีกที่หนึ่ง***ง 5.6 กม. ถ้ามองดีๆ จากถนนหน้าบ้านก็เห็นเสา(สายตาต้องดีด้วย) เลยไม่ต้องขึ้นเสาสูงแค่เสาเหล็กสองท่อน ก็ได้สัญญาณดีมากเลยรอดตัวครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                          มีใช้กะเค้าแล้ว ติดรุ่นไหนครับ ราคาเท่าไร
                          รุ่น AirGrid M5 ราคา 3049.50 บาทครับ
                          มีสายLan Outdoor ให้ 30 เมตร
                          ส่วนเสาเหล็กทาง tot ไม่มีให้ ผมต้องซื้อมาเอง(6 เมตร, 495 บาท)

เสาส่งสัญญาญอยู่ที่ชุมสายโทรศัพท์ท่าใหม่ครับ(สะพานดำ), ส่งได้ไกล 3.5 กิโลเมตร

ซูมเข้าไปดู BS ทั้ง4ตัว

รถของช่างที่มาวัดสัญญาญและติดตั้ง wi-net ครับ

เนื่องจากบริเวณโดยรอบจะมีต้นทุเรียนสูงใหญ่อยู่มาก
                          ช่างเลยขึ้นไปติดบนแท็งค์น้ำ (สูงประมาณ 10เมตร)
                          และต่อเสาเหล็กขึ้นไปอีก 6 เมตร.

พอติดตั้งเสร็จแล้วก็ทำการเดินสาย Lan outdoor
                          พาดหลังคามาลงอีกอาคารหนึ่ง ซึ่งเป็นห้องทำงานครับ.

AirGrid M5

Comment

• Originally posted by forjay View Post
                            สอบถามครับ บ้านผมอยู่ไกลจากเสา TOT ประมาณ 10 กิโลเมตร โทรถามหัวหน้า TOT เค้าบอกว่าตั้งเสา 25 เมตร เมตรละ 1000 บาท ก็ประมาณ 25,000 บาท มันแพงมาก!! เลยขอถามว่ามีใครซื้ออุปกรณ์มาติดตั้งเองบ้างไหม ผมดูอุปกรณ์ไม่น่าจะขนาดนั้น หรือพี่ๆ TOT ช่วยด้วยนะครับ
                            เสาอะไรแพงขนาดนั้นครับ หรือมีเสาทีวีสูงๆๆก็ใช้ด้วยกันได้นะครับ

Comment

• ขอบคุณ exzcute มากครับ
                              เห็นหัวหน้า TOT บอกว่าใช้เสาเหล็กธรรมดา ผมว่ามันสูงนะจะใช้ได้เหรอ

แต่ตอนนี้มีใครใช้ แล้วห่ างจากเสา เกิน 10 กิโลไหมครับหรือ สัก 8-9 กิโล ก็ได้ ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยนะครับ

แถวบ้านไม่มี ADSL ที่ไหนเข้ามาเลย ใช้ CAT CDMA อยู่ใกล้เสา50เมตร เทสให้ตายไม่เกิน 400K ติดต่อที่ callcenter CAT ก็โยนไปให้ callcenter ของอุปกรณ์แทน แล้วก็เงียบไปเลย..ไม่มีคำตอบ

ขอบคุณครับ
                              Last edited by forjay; 22 Jun 2011, 23:44:08.

Comment

• ของท่าน nibor 3.5 กิโล โอเคครับ

Comment

Working...
                                X