Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6 m - 15 m ราคาเหมือน adsl
    และจะต่อยอดด้วย FTTX 100m/50m ไม่นานเกินรอ (ไฟเบอออฟติคเข้าบ้าน)ของมาแล้ว กจ.

Comment

• โดยรวมผมพอใจครับ นิ่งดี

Comment

• Originally posted by vigi View Post
        ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยถ่ายรูปอุปกรณ์ติดตั้งและผลเทศให้ดูหน่อยก็ดีครับกำลังรวบรวมข้อมูลปลิ้นใส่กระดาษเพื่อไปยื่นยันที่ศูนย์ หรือถ้าใครติดตั้งไปแล้วช่วยลงข้อมูลพร้อมจังหวัด อำเภอพร้อมรูปประกอบก็จะดีมาก
        รูปอยู่หน้าแรกคับ เหมือนของผมเป๊ะเลย

Comment

• ขอทราบเบอติดต่อหน่อย อยากสอบถามอะ

Comment

• แล้วตกลงมันส่งไกลได้แค่ใหนอ่ะ ถาม tot บอกไม่เกิน 5กม แต่เห็นบางคนเป็น 10กม ก็ยังใช้ได้เลย

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
              แล้วตกลงมันส่งไกลได้แค่ใหนอ่ะ ถาม tot บอกไม่เกิน 5กม แต่เห็นบางคนเป็น 10กม ก็ยังใช้ได้เลย
              10 กิโลได้ แต่ต้องใช้อุปกรณ์ที่ประสิทธิภาพดีกว่า แพงกว่า ประมาณนี้คับ ถามช่างโดยตรงเลยคับ อย่าโทรถามศูนย์นะ

Comment

• บ้านผมติดตั้งได้แล้วครับ หลังจากติดต่อไปนานหลายเดือน
                โดยรวม ก็ดีครับ ผมว่าดีกว่าแบบเดินสายอีก ส่วนใครที่ยังไม่ได้
                หรือหาสมาชิกยังไม่ครบ ก็ขอให้ได้เร็วๆนะครับ
                ผล test
                ผลลัพธ์:
                ความเร็วดาวน์โหลด: 6183 kbps ( อัตราการรับข้อมูล: 772.9 KB/sec )
                ความเร็วอัพโหลด: 823 kbps ( อัตราการส่งข้อมูล: 102.9 KB/sec )
                ค่าความหน่วง (Latency): 25 ms
                6 กรกฎาคม 2554 1524

Comment

• ทีแรกคิดว่าท่าจะดี ลองใช้ดูหลังจากติดตั้งเสร็จ ประมาณ 3 ชม. เน็ตติดตลอด
                  หลังจากนั้น ช่วง 3 ทุ่มลองใช้ดู ติดๆ หลุดๆ ตลอด ติดไปถึง 1 นาที แล้วหลุด
                  ใครพอจะทราบบ้างว่า เป็นเพราะอะไรครับ ขอทดสอบดูสัก 2-3 ถ้ายังไม่นิ่งจะโทรแจ้งช่างมาดู

Comment

• 10 กม. ใช้ได้ครับ ไปติดต่อมาแล้ว ช่างบอกเสาสูง 20 เมตรจะโอเค ค่าแรกเข้า 1070 บาท ค่า Modem 418 บาท

ค่าเสาเหรอ แล้วแต่ท้องที่นะครับ

ติดตั้งเสร็จจะมาอัพเดทให้ทราบ

Comment

• ผมก็อยู่หางจากเสาประมาณ 13 km. โทรไปถามช่างของ TOT เข้าก็บอกได้ที่ 5 km แล้วผมถามว่าทำยังไงจะได้ผมบอกเข้าว่าเห็นคนว่า 50 km ยังส่งกันได้เลย
                      ช่างบอกว่าต้องปรับกำลังส่งถืงจะได้และทำไม่ได้ด้วยติด กสทช. กำ ไม้เห็นบอกว่าใช้อุปกรณ์ใหม่ใช้ได้ ผมไปหา ๆ ดูใน google เข้าส่งกันได้ตั้ง 50 km. (ในไทยนี้ละไม่เห็นโดนจับ หรือแอบ ๆ ทำกันนะ)

Originally posted by gmpm View Post
                      10 กิโลได้ แต่ต้องใช้อุปกรณ์ที่ประสิทธิภาพดีกว่า แพงกว่า ประมาณนี้คับ ถามช่างโดยตรงเลยคับ อย่าโทรถามศูนย์นะ

Comment

• บ้านผมใกล้แล้วผูจัดการโทรมาหาแต่เช้า ว่าเดี๋ยวจะมาหาที่บ้านเลย แล้วจะมาอัพเดท

Comment

• Originally posted by format2 View Post
                          ผมก็อยู่หางจากเสาประมาณ 13 km. โทรไปถามช่างของ TOT เข้าก็บอกได้ที่ 5 km แล้วผมถามว่าทำยังไงจะได้ผมบอกเข้าว่าเห็นคนว่า 50 km ยังส่งกันได้เลย
                          ช่างบอกว่าต้องปรับกำลังส่งถืงจะได้และทำไม่ได้ด้วยติด กสทช. กำ ไม้เห็นบอกว่าใช้อุปกรณ์ใหม่ใช้ได้ ผมไปหา ๆ ดูใน google เข้าส่งกันได้ตั้ง 50 km. (ในไทยนี้ละไม่เห็นโดนจับ หรือแอบ ๆ ทำกันนะ)
                          50 กม. นั้นเป็นการส่งแบบ PTP ไม่ใช่ PTMP ส่วนเรื่องกำลังส่งนั้น กสทช กำหนดให่ไม่เกิน 1 W ดังนั้นหากเสาส่งไม่สูงมากจริงๆ ก็คงจะได้ประมาณไม่เกิน 5 กม. ตามนั้นครับ

Comment

• ยะลามีไคติดบ้างไหมนี่

Comment

• มันต้องไปติดต่อที่ใหนครับ งงมาก ไม่มีเว็บที่บอกรายละเอียดเลยง่ะ
                              ปล.ผมอยู่หาดใหญ่

Comment

• ไปติดต่อ ทีโอที ใกล้บ้านที่สุดก็ที่นั่นแหละคับ

Comment

Working...
                                X