Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ

Comment

• มีใครได้แบบผมบ้าง ค่าติดตั้ง 1605 บาท 2 เดือนแรก 390 บาท ต่อไปก็ปรกติ 6 590 โปรเหมือนเน็ต สาย adsl เลย แต่ต้องหาแป็ปเหล็กเอง รอช่างขึ้น base อย่างเดียว
      ป.ล เจ้าของกระไม่มาดูกระทู้ตัวเองเลยนะ อิอิ

Comment

• ของผม ค่าแรกเข้า 1070 บาท ค่า Modem 480 บาท
        ค่าเสาซื้อเองครับ 6 MB 590 บาท ช่างมาติดเสร็จวันนี้เองเดี๋ยวเอารูปมาให้ดูนะครับ

Comment

• จัดรูปมาดูเล่นๆก่อนเลยครับ

Comment

• ปัญหา tot Wi net มาแล้วครับ คือตอนฝนตกหนักๆฟ้าร้องดังๆ net เน่า อาการหนักสุดที่พบคือ ฟ้าผ่าเสาส่งtot ทำให้ใช้เวลาซ่อม ประมาณ3-5ชั่วโมงเลยทีเดียว (น๊าน นาน)

Comment

• ตั้งแต่ติดตั้งมา1เดือนกว่าๆ โดนมา2 ครั้งแล้ว เผอิญผมเปิดร้านเกมส์ด้วย ลูกค้าเลยไปหมดวันนั้นขาดรายได้ไปหลายร้อยบาท นี้แหละคือข้อเสียอย่างนึง

Comment

• Originally posted by poophan View Post
                ตั้งแต่ติดตั้งมา1เดือนกว่าๆ โดนมา2 ครั้งแล้ว เผอิญผมเปิดร้านเกมส์ด้วย ลูกค้าเลยไปหมดวันนั้นขาดรายได้ไปหลายร้อยบาท นี้แหละคือข้อเสียอย่างนึง
                ผมก็เปิดร้านเกมส์เหมือนกันไม่ทราบว่าคุณขอไปกี่เม็กจำนวนกี่เครื่องครับ แต่ผมใช้เน็ตมีสาย***งจากเสาประมาณ 2 กิโล ขอ 6 เม็กมาประมาณ 2 กว่าๆ วันหนึ่งหลุดประมาณ 10 กว่าครั้งได้เด็กเต็มร้านเหมือนเดิมแถมต้องเข้าคิวกันเล่นหรือถ้าใครอยากเล่นก็ต้องจ้างออก เพราะแถวนี้ไม่มีใครเปิดร้านเกมส์ อยากได้เหมือนกันนะครับ wi net เข้าไปหาศูนย์เขาว่ามั่นใจหรอที่จะทำผมก็ปลิ้นข้อมูลรูปภาพจากในนี้ไปให้ช่างดูด้วย เหมือนกับว่าเขาไม่มั่นใจในระบบหรือเขาทำไม่เป็น
                ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยให้ข้อมูลจังหวัดอำเภอ***งจากเสาประมาณ ความเร็วที่ขอ ผลเทสที่ได้ ช่วยถ่ายรูปอุปกรณ์ติดตั้งคอมมีกี่เครื่อง หรือไม่อยากเปิดเผย PM มาก็ได้ครับ ผมจะเข้าไปยื่นยันที่ศูนย์ใหม่ว่าร้านเน็ตก็ยังมี ปล. ผมอยู่จังหวัดร้อยเอ็ด อำเภอจตุรพักกตรพิมาน ***งจากเสาส่งประมาณ 2.5 กิโล ใครที่ลงข้อมูลไว้ผมเก็บหมด
                Last edited by vigi; 13 Jul 2011, 13:59:08.

Comment

• เห็นว่า ping ต่ำกว่าเน็ตประมาณ 10 ms เอง ผมว่าเหมาะแก่การเล่นเกมส์นะครับ

Comment

• อัพเดทสถานการณ์ วันนี้เข้าไปที่ศูนย์ TOT สอบถามเรื่อง wi net อีกครั้งทำได้มั้ยคำตอบที่ได้ไม่มีงบประมาณจากส่วนกลางเข้ามาค่าใช้จ่ายสูงพื้นที่ที่ลากสายไปถึงจะมีบริการนี้ ทำแล้วปัญหาเยอะเขาได้ระงับโครงการนี้ไปแล้ว เซ็งเป็ด ชาตินี้คงจะไม่ได้ใช้เน็ตแรงๆ แล้ว
                    ลาก่อน wi net
                    Last edited by vigi; 14 Jul 2011, 12:12:01.

Comment

• แถวบ้านผมกำลังจะมาแล้วครับติดแน่นอน ADSLแถวบ้านผมเพดาน2Mbเอง

Comment

• บ้านผมคงยากไม่เห็นมีจุดปล่อยสัญญาณ

Comment

• ผมยังไม่เคยเจอปัญหาเรื่องฟ้าฝนเลยนะครับ ฝนจะตกหนักยังไงก็ยังเปิด 24/7 เหมือนเดิม ไม่เคยมีปัญหาเลย
                          ความเร็วก็ไม่ตกด้วย ช่วงนี้ความเร็ว Wi-Net สุรินทร์ของผมก็ยังปกติวิ่ง 6Mbps เหมือนเดิม นิ่ง ๆ เลย
                          ส่วนใครที่มีปัญหาเค้าไม่ติดตั้งให้ก็ต้องลองเจรจากับทางศูนย์เอานะครับ ว่าเราจะต้องทำยังไงบ้างถึงจะได้ใช้
                          หาคนมาช่วยสมัครได้หรือเปล่า หรือมีวิธีอื่นอีกไหมที่จะทำให้เราเล่นได้
                          และแถวบ้านผมเน็ตสายของ TOT ก็เข้าถึงด้วย แต่ก็ยังสามารถขอติดตั้ง Wi-Net ได้ ไม่ทราบเหมือนกันว่าศูนย์ที่อื่นเป็นยังไง
                          แต่ศูนย์ปราสาท สุรินทร์ เค้่าติดตั้งให้ครับ

ผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ค่อยได้มาดูแลกระทู้ เพราะผมเรียนครับ นี่ก็เพิ่งจะกลับมาจากเข้าค่าย 1 อาทิตย์เต็ม ๆ
                          เพิ่งได้มาเล่น แถมผมก็แค่ผู้ใช้ธรรมดา ๆ คนหนึ่งไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไร คำถามไหนผมตอบได้ผมก็จะพยายามช่วยตอบนะครับ

Comment

• Wi Net ต่อฮับแยกเครื่องไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ...

Comment

• wi-net ที่บ้านผมตอนนี้ติดเบสเสร๊จแล้วครับ ผู้จัดการโทรมาบอก ไม่น่าเชืีอว่าเสาร์ อาทิตย์ ก็ทำงานกันเยี่ยมเลย แล้วเดี๋ยวติดเสร๊จจะมา test ให้ดูนะครับ

Comment

• Originally posted by kowtommut View Post
                                Wi Net ต่อฮับแยกเครื่องไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ...
                                ของผมแยกได้ตามปกตินะครับ

Comment

Working...
                                X