Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสงสัยโดนเป็นรายแรกครับ 1อาทิตแรกโคตรรรรรรรรรรดีเลยครับ ตั้งเเต่1พ.ค54 จนวันนี้ 1ส.ค 54 เน่าไม่เป็นท่า ดูคลิบหน่อยก็ หลุดแล้ว ห่.างเสาแค่2km แม่มเฮ้ อ้างว่าผมไม่ปิดเร้าเตอร์เลย*-* ผมลองทำแล้ว ไม่เห็นช่วยไรเลย ขอระบายหน่อยครับ อ.ลี้ จ.ลำพูน แต่ร้านเกมคนรู้จัก อยู่ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ไม่มีปัญหาตั้งแต่ติดตั้งเลยครับ

Comment

• ศูนย์totอําเภอไชยาบอกไห้รออีกสองเดือนแล้วมาติดต่ออีกครั้ง

Comment

• Originally posted by drackulax View Post
        ผมสงสัยโดนเป็นรายแรกครับ 1อาทิตแรกโคตรรรรรรรรรรดีเลยครับ ตั้งเเต่1พ.ค54 จนวันนี้ 1ส.ค 54 เน่าไม่เป็นท่า ดูคลิบหน่อยก็ หลุดแล้ว ห่.างเสาแค่2km แม่มเฮ้ อ้างว่าผมไม่ปิดเร้าเตอร์เลย*-* ผมลองทำแล้ว ไม่เห็นช่วยไรเลย ขอระบายหน่อยครับ อ.ลี้ จ.ลำพูน แต่ร้านเกมคนรู้จัก อยู่ อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ไม่มีปัญหาตั้งแต่ติดตั้งเลยครับ
        สงสัยผมคงเป็นรายที่ต่อจากท่านแล้วครับ ...ของผมติดตั้งยังไม่ถึง 1 เดือน บิลค่าเน็ต ยังไม่มา ของผม 2 วันแรกหลังจากติดตั้งดีครับ หลังจากนั้น เริ่มหลุดแต่ไม่บ่อย เพราะวันทำงานใช้เฉพาะช่วงกลางคืน เสาร์-อาทิตย์ใช้กลางวันบ้าง พออาทิตย์ที่สองเริ่มอืด ช้า และหลุดบ้าง test speed ได้ไม่เกิน 3 MB แต่ก็ยังดู พวก Tv online ได้
        พออาทิตย์ที่สาม เริ่มอาการหนัก บ้างครั้งเข้าเน็ตไม่ได้ test speed ไม่จบ เด้งขึ้นไป 6 MB แล้วลดลงมาเรื่อยๆ
        เสร็จก็ค้าง test ไม่ได้ ดู on line มาไม่ถึง 10 วินาที ก็ค้าง โหลดไฟล์มายังไม่เสร็จ ก็หลุด ตอนนี้ เน็ตมาแบบติดๆดับ มาไม่ถึง 10 วิ ก็หลุด เดี๋ยวก็มาเดี๋ยวก็หลุดเป็นแบบนี้ตลอด ตอนที่มาก็แรงพอทำให้เปิดเว็ปเป็นหน้าๆได้
        แต่จะดูพวก on line แบบต่อเนื่องนั้นไม่ได้เลย ของผม ห่.างเสาแค่ 1 km เอง ใครพอจะทราบสาเหตุไหมว่า
        เน็ตที่มาแบบติดๆดับๆ นั้นเกิดจากอะไร ครับ ส่วนเรื่องความแรงก็ปรกติครับ ประมาณ 5-6 MB แต่มาครั้งละ 10 วิ
        แล้วก็หลุด 10 วิ แล้วก็ติด แบบนี้มันหงุดหงิดครับ

Comment

• สุราษร์ธานีมีใครใช้บ้างครับ

Comment

• tot winet ใช้อุปกรณ์ubi เพื่อนๆมีปัญหา ขอแนะนำไปที่ห้องnetwork หัวข้อ airmax tdma เดี่ยวนี้ร้อยกว่าหน้าแล้ว มีคนที่มีประสบการณ์จริงและรู้จริง คอยช่วยนะครับ ผมก็ได้ที่นั่นช่วยเหมือนกัน พยายามแคปหน้าจอไปให้เขาดูด้วยนะครับ

Comment

• ลองเทสดู อยู่ดีๆมันสวิงขึ้นมา

อัพโหลดบางทีก็ขึ้น 1 เมกกว่าๆๆ แต่พอจะเทสเสร๊จ ดันตกเหลือ 5 ร้อยกว่า เหมือนมันจับได้ว่าเห้ย***อัพเกินแล้วลดด่วน
              ยังโชคดีไม่หลุด เพราะคนใช้ wi-net แค่ 7 บ้าน และช่างได้ ใช้ air grid m5 เลยไม่คิดเพิ่ม อิอิ
              ช่างลองเอา loco m5 รับสัญญาณ -81 ช่างบอกงั้นจัด air grid เลยจบ
              ติดลบ 70 มากสุด ดีสุดคือ 68 ถ้า

Comment

• Originally posted by aspra View Post
                tot winet ใช้อุปกรณ์ubi เพื่อนๆมีปัญหา ขอแนะนำไปที่ห้องnetwork หัวข้อ airmax tdma เดี่ยวนี้ร้อยกว่าหน้าแล้ว มีคนที่มีประสบการณ์จริงและรู้จริง คอยช่วยนะครับ ผมก็ได้ที่นั่นช่วยเหมือนกัน พยายามแคปหน้าจอไปให้เขาดูด้วยนะครับ
                ขอบคุณ ครับ เดี๋ยวลองตามไปดู

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                  ลองเทสดู อยู่ดีๆมันสวิงขึ้นมา

อัพโหลดบางทีก็ขึ้น 1 เมกกว่าๆๆ แต่พอจะเทสเสร๊จ ดันตกเหลือ 5 ร้อยกว่า เหมือนมันจับได้ว่าเห้ย***อัพเกินแล้วลดด่วน
                  ยังโชคดีไม่หลุด เพราะคนใช้ wi-net แค่ 7 บ้าน และช่างได้ ใช้ air grid m5 เลยไม่คิดเพิ่ม อิอิ
                  ช่างลองเอา loco m5 รับสัญญาณ -81 ช่างบอกงั้นจัด air grid เลยจบ
                  ติดลบ 70 มากสุด ดีสุดคือ 68 ถ้า
                  ท่าน ใช้ โปร ความเร็ว เท่าไหร่ครับ ราคารายเดือนกี่บาท ครับ แล้วเทสสัญญาณ ว่าได้ -81 -70 ยังไงครับ
                  พอดีผม กลับมาดูช่างเขาเทส ไม่ทันครับ

Comment

• ที่บ้านผม 3bb

ทดสอบความเร็วดู โว้ว . .. ตกกะใจ

sever นอก ทำไมมันเร็วงี้ว่ะ แต่ตอนดู youtube มันไม่เห็นเป็นแบบตอนทดสอบเลย ไรว่ะ

โหลดจาก youtube

ทดสอบ sever นอก ไกลสุด ไม่รู้ที่ไหน

ปล. ผมโดนหลอกรึป่าวเนี่ย ทำไมมันเร็วเว่อร์ node อยู่หน้าบ้าน ***งโต๊ะคอมแค่ 5 เมตร แต่ก็ไม่น่าเร็วขนาดนี้นะ ไรว่ะ ??
                    Last edited by terdch; 3 Aug 2011, 04:08:46.

Comment

• ความจริงที่ท่านเห็นอาจไม่ใช่ ความจริง ผมเล่น ToT มาเดือนกว่าแล้ว 6 Mb แต่เล่นจริงไม่ถึง 5 Mb เลยครับ
                      สอบถามช่าง ช่างบอกว่าผมโหลดบิด .. ช่างบอกให้ผมปิดโหลด แล้วอย่างนี้ผมจะติดเน็ตทำไหมครับ ครับ...
                      ผมติดมาเพื่อสิ่งนี้นะครับ พี่น้องครับ...
                      ปล.ผมอยู่เขตปทุมครับ...
                      ขอบคุณครับ

Comment

• อัพเดทล่าสุด TOT หนองจอกบอกว่ามีคนขโมยสายเคเบิ้ลไป ตอนนี้เลยทำการติดตั้งตัวส่งสัญญานไม่ได้ (โอ้ว) กลายเป็นว่าต้องรอไปอีกเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ (เลิกหวังดีกว่า)

Comment

• Originally posted by awearoon View Post
                          อัพเดทล่าสุด TOT หนองจอกบอกว่ามีคนขโมยสายเคเบิ้ลไป ตอนนี้เลยทำการติดตั้งตัวส่งสัญญานไม่ได้ (โอ้ว) กลายเป็นว่าต้องรอไปอีกเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ (เลิกหวังดีกว่า)
                          เง่ย.....เดี๋ยวนี้มันขโมยสายออปติคฯกันแล้วรึ ปกติมันจะเอาทองแดงไม่ใช่เหรอครับ

Comment

• ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดหลอกครับเห็นเค้าบอกมาแบบนี้ ผมทำใจไว้นานแล้วเลยไม่ได้หวังอะไร

Comment

• Originally posted by motti View Post
                              ท่าน ใช้ โปร ความเร็ว เท่าไหร่ครับ ราคารายเดือนกี่บาท ครับ แล้วเทสสัญญาณ ว่าได้ -81 -70 ยังไงครับ
                              พอดีผม กลับมาดูช่างเขาเทส ไม่ทันครับ
                              ใช้ 6mb คับ ของผมช่างตั้งใว้ 192.168.101.1 ครับของท่านลองเช๊ค ตรง default gateway ว่า ว่า ip อะไร
                              ส่วน user และ password ของ ผม tot ทั้งสอง บางคนก็ ubnt ครับหรือถ้าเช๊คไม่เป็น ลง teamviwer เดี๋ยวผมเข้าไปดูให้ครับ

Comment

• มันขึ้นอยู่กับเสาที่ส่งสัญญาณด้วยครับถ้าอยู่***งจากเสาเกินแล้วมีอุปสรรคจากต้นไม้ก็จะทำให้สัญญาณไม่ค่อยดีสัญญาณถ้าสัญญาณติดลบมากกว่า85ก็จะทำให้เน็ตหลุดบ่อยมาก

Comment

Working...
                                X