Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ค่อยได้มาตอบกระทู้เลย ขอโทษด้วยครับ
    วันนี้เอาผลเทสสปีดจากหลาย ๆ เว็บมาฝากครับ

Speedtest.or.th

Speedtest.net

Pingtest.net

Youtube

Mediafire

ทุกเว็บปกติครับ ยกเว้น Mediafire ที่เดี๋ยวเร็วเดี๋ยวช้ามาเกือบเดือนแล้ว
    Last edited by amba5555; 6 Aug 2011, 07:56:19.

Comment

• แรงจริงได้ใจ
      Last edited by aoftot; 7 Aug 2011, 14:29:24.

Comment

• โปร 6 mb วันนี้ มาแค่นี้เองอิอิ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
          โปร 6 mb วันนี้ มาแค่นี้เองอิอิ
          มาไม่ตรงตาม โปร ฟ้อง สคบ. เลยครับ อิอิ

ส่วนของผม เน่า มาได้จะครบ สัปดาห์แล้วครับ เข้า google ก็แทบจะไม่ได้
          นานๆ test ได้ครั้ง download ได้ถึง 0.2 MB upload ได้ 0.3 MB
          พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยสบายก็เลยยังไม่ได้ตามเรื่อง สงสัยน่าจะโดนอะไรบังสัญญาณ

Comment

• Originally posted by motti View Post
            มาไม่ตรงตาม โปร ฟ้อง สคบ. เลยครับ อิอิ

ส่วนของผม เน่า มาได้จะครบ สัปดาห์แล้วครับ เข้า google ก็แทบจะไม่ได้
            นานๆ test ได้ครั้ง download ได้ถึง 0.2 MB upload ได้ 0.3 MB
            พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยสบายก็เลยยังไม่ได้ตามเรื่อง สงสัยน่าจะโดนอะไรบังสัญญาณ
            ลองเข้าไปเช๊คระดับสัญญาณ ยังครับ ลูกพี่ ลองดูเลยครับ ผมว่ามันต้องมีอะไรบังแน่นอน
            ของผมตอนนี้นี้มีใบมะพร้าวบัง 3-4 ใบ สัญญาณ แกว่ง 68-72 ตอนลมพัดสงสัยต้องจ้างคนไปเอาออก อิิอิ ระดับสัญญาณ อย่าให้ติดลบ เกิน 80 ถึงจะดีครับ หรือแจ้งไปบอกว่าขอเปลี่ยนเป็น air grid แจ่วเลยหล่ะคับ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
              ลองเข้าไปเช๊คระดับสัญญาณ ยังครับ ลูกพี่ ลองดูเลยครับ ผมว่ามันต้องมีอะไรบังแน่นอน
              ของผมตอนนี้นี้มีใบมะพร้าวบัง 3-4 ใบ สัญญาณ แกว่ง 68-72 ตอนลมพัดสงสัยต้องจ้างคนไปเอาออก อิิอิ ระดับสัญญาณ อย่าให้ติดลบ เกิน 80 ถึงจะดีครับ หรือแจ้งไปบอกว่าขอเปลี่ยนเป็น air grid แจ่วเลยหล่ะคับ
              โปร 6 MB ของผม
              เป็นช่วงที่สามารถเทสได้ ปรกติจะเทสไม่ได้ ผมลองเข้าไปแล้วครับ User กับ Pass เข้าไม่ได้ครับ ทั้ง tot และubnt บ้านหลังใกล้ๆกัน ก็เป็นเหมือนกันครับ เน็ตไม่วิ่งเหมือนกัน

Comment

• ***งเสาส่ง 12กิโลเมตร ใช้ ubi รุ่นไหนดี เสารับ 18เมตรพอไหวไหม มีใครเคยลองระยะนี้บ้าง

Comment

• สมัครแล้ว จ่ายเงินรับใบเสร็จเรียบร้อย รอมา 1 เดือนเต็มไม่เห็นมาติดตั้งให้เลยครับ
                  จะไปขอเงินคืนได้ไหมครับ หรือรออีกสักเดือน

Comment

• วันนี้พึ่งไปติดต่อขอติดตั้ง hi-speed ซึ่งที่บ้านมีเบอร์โทรศัพท์อยู่แล้ว ทางTOT บอกว่า ให้ติดตั้งแบบ winet ดีกว่า สปีดถึง 6 MB เพราะเสาสัญญาณอยู่***งจากบ้าน 2กม ถ้าหากติดแบบมีสาย สปีดจะตกอยู่ที่ 3MB เพราะอยู่หากจาก ชุมสาย 2กม ก็เลยทำเรื่องขอติดแบบwinet แทน ค่าติดตั้ง เห็นบอกว่าเสียตอนติดตั้งเสร็จ ราคาประมษณ 1600 บาท ได้ เขตเจ็ดริ้ว บ้านแพ้ว สมุทรสาคร ครับ

Comment

TOT Wi NET ต่อผ่าน WRT54GL เข้า HUB โหลดบิตอยู่ด้วยยังวิ่งเท่านี้เลยครับ

Comment

• tot-ไชยามีwifi-winet แล้วครับ
                        Last edited by wut-ไชยา; 26 Aug 2011, 19:21:14.

Comment

• [SIZE=5][SIZE=6]ไ่ม่จริงมั้งผมขอติดอินเตอร์เน็ตไปตั้งแต่..กลางเดือน พฤษภาคม 2554 จนทุกวันนี้ยังไม่มีวี่แววขอให้มาติดยังไม่มาเลย ศูนย์ ทีโอทีอยู่ใกล้บ้านแท้ๆแถมยังให้ช่วยหาลูกค้าแถวบ้านให้อีกน่ะไม่ลงทุนอะไรเลยห้วยจิง ไม่เชื่อลองโทรไปถาม ทีโอที อ.พัฒนานิคม จ.ลพบุรี

Comment

• เดือนที่แล้วช่างมาเทส เค้าบอกสัญญาณไม่เฉียดเลย ผมก็งงว่าทำไม เพราะบ้านผมอยู่***งเสาเบส 3 กิโลเอง
                            หรือว่ามีอะไรบัง แล้วผมต้องทำไงได้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                              ***งเสาส่ง 12กิโลเมตร ใช้ ubi รุ่นไหนดี เสารับ 18เมตรพอไหวไหม มีใครเคยลองระยะนี้บ้าง
                              คงจะยากครับ แต่ถ้าเสาส่งสูงด้วย แล้วตัว Sector ไม่ก้มลงมาก เสารับสูงตามนั้นอาจจะมีสิทธิ์แต่ต้องใช้ AirGrid ตัวใหญ่ 27 dB ครับ

Comment

• Originally posted by zoomman View Post
                                สมัครแล้ว จ่ายเงินรับใบเสร็จเรียบร้อย รอมา 1 เดือนเต็มไม่เห็นมาติดตั้งให้เลยครับ
                                จะไปขอเงินคืนได้ไหมครับ หรือรออีกสักเดือน
                                โห...จะรออีกเดือน รอไปทำไมละครับท่าน
                                เขียนใบมอบอำนาจมา เดี๋ยวผมจะไปด่ามันให้ (ล้อเล่นนะครับ)

Comment

Working...
                                X