Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่งใบสมัครไปเดือนกว่าแล้วยังเงียบเลย -*-

Comment

• เสาส่งตั้งในต่างอำเภอ หรือ ในตัวอำเภอเมืองครับ สูงดีครับ คงส่งได้เป็นสิบกิโลเมตรเลย

Comment

• เน๊ตแบบนี้นี่ สามารถใช้ Skype ไป ประเทศอังกฤษได้ปรือป่าวครับ

Comment

• อยากทราบราคาเบสที่ติดจากเสาส่งราคาประมาณเท่าไร อำเภอที่ผมอยู่เขาจึงไม่กล้าลงทุน เห็นที่อื่นเขาก็มีใช้หมดแล้ว

Comment

• Originally posted by evilmans View Post
            เน๊ตแบบนี้นี่ สามารถใช้ Skype ไป ประเทศอังกฤษได้ปรือป่าวครับ
            มันก็ใช้เหมือนเน็ตสายแหละ

Comment

สปีดตอนโหลดหนัง HD 1ไฟล์ ใช้ได้ครับ

Comment

• เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าได้อัพสปีดให้อีก1เม็ก
                เลยลองเช็คดูครับ ผลน่าพอใจจริงๆ

Comment

• โหดีอ่ะเขาปรับสปีดใหห้แล้วหรอ ของผมเทสตอนนี้นี้ยังไม่เต็ม 6 ดีเลยแล้ว งง ทำไม ไม่ได้อัพ 1mb เหมือนคนอื่นเค้า

Comment

• Originally posted by vigi View Post
                    อยากทราบราคาเบสที่ติดจากเสาส่งราคาประมาณเท่าไร อำเภอที่ผมอยู่เขาจึงไม่กล้าลงทุน เห็นที่อื่นเขาก็มีใช้หมดแล้ว
                    คงเป็นเรื่องปกติครับ เพราะทางธุรกิจ ถ้าลงทุนอะไรไปแล้วมีลักษณะการคืนทุนต่ำ ก็อาจจะไม่คุ้มกันที่เราลงทุน
                    แต่ถ้าบริเวณบ้านเรามีความต้องการเยอะ มีคนที่สนใจจะติดตั้งเยอะ ลองแจ้งข้อมูลไปใหม่ซิครับ เค้าอาจจะมาติดตั้งอุปกรณ์ตัวส่งสัญญาณ Winet เพิ่มให้ก็ได้นะครับ

Comment

• Originally posted by motti View Post
                      สงสัยผมคงเป็นรายที่ต่อจากท่านแล้วครับ ...ของผมติดตั้งยังไม่ถึง 1 เดือน บิลค่าเน็ต ยังไม่มา ของผม 2 วันแรกหลังจากติดตั้งดีครับ หลังจากนั้น เริ่มหลุดแต่ไม่บ่อย เพราะวันทำงานใช้เฉพาะช่วงกลางคืน เสาร์-อาทิตย์ใช้กลางวันบ้าง พออาทิตย์ที่สองเริ่มอืด ช้า และหลุดบ้าง test speed ได้ไม่เกิน 3 MB แต่ก็ยังดู พวก Tv online ได้
                      พออาทิตย์ที่สาม เริ่มอาการหนัก บ้างครั้งเข้าเน็ตไม่ได้ test speed ไม่จบ เด้งขึ้นไป 6 MB แล้วลดลงมาเรื่อยๆ
                      เสร็จก็ค้าง test ไม่ได้ ดู on line มาไม่ถึง 10 วินาที ก็ค้าง โหลดไฟล์มายังไม่เสร็จ ก็หลุด ตอนนี้ เน็ตมาแบบติดๆดับ มาไม่ถึง 10 วิ ก็หลุด เดี๋ยวก็มาเดี๋ยวก็หลุดเป็นแบบนี้ตลอด ตอนที่มาก็แรงพอทำให้เปิดเว็ปเป็นหน้าๆได้
                      แต่จะดูพวก on line แบบต่อเนื่องนั้นไม่ได้เลย ของผม ห่.างเสาแค่ 1 km เอง ใครพอจะทราบสาเหตุไหมว่า
                      เน็ตที่มาแบบติดๆดับๆ นั้นเกิดจากอะไร ครับ ส่วนเรื่องความแรงก็ปรกติครับ ประมาณ 5-6 MB แต่มาครั้งละ 10 วิ
                      แล้วก็หลุด 10 วิ แล้วก็ติด แบบนี้มันหงุดหงิดครับ
                      มีกิ่งไม้ใบไม้ หรือวัตถุอย่างอื่นบังที่หน้าของตัวรับส่งสัญญาณมั๊ยครับ
                      เพราะเข้าใจว่า Winet ไม่มีผลกับเม็ดฝน แต่ถ้ามีอะไรมาบังสัญญาณจะ Drop ครับ
                      อาจจะบังบ้างไม่บังบ้างรึเปล่าครับ สัญญาณถึงมาเป็นช่วงๆ....ลองมองจากตัวรับสัญญาณไปที่เสาทีโอทีก็ได้นะครับ เผื่อมีอะไรบ้งเช่นกิ่งไม่มีลมพัด โยกไปโยกมา บังเป็นช่วงๆครับ

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                        เง่ย.....เดี๋ยวนี้มันขโมยสายออปติคฯกันแล้วรึ ปกติมันจะเอาทองแดงไม่ใช่เหรอครับ
                        บางทีพวกหัวโขมยก้เข้าใจว่าเป็นทองแดงครับ มักจะรีบตัดรีบไปเลยไม่ได้ดูว่าเป็นอ๊อฟติก

Comment

• Originally posted by kowtommut View Post
                          Wi Net ต่อฮับแยกเครื่องไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ...
                          อาจจะเป็นเพราะไม่ได้ Enable DHCP ที่ตัวรับสัญญาณมั๊งครับ
                          ทำให้ต่อได้แค่เครื่องเดียว....

Comment

• เมื่อวานนี้ ผมเอากล้องวงจรปิดไปลองมา กับ เจ้า TOT winet

ปรากฏว่าใช้งานได้ดีเยียมเลย
                            forwardport ได้
                            speed ก็ OK น่ะ แถมบอกว่า จะเพิ่มโปรใหม่อีกตัว เป็น Down 4/ Up 3 M

แต่มีการตัด DDNS ออก ต้องหาใช้เอง

ส่วนคัยที่ว่าให้พื้นที่ที่ไม่สัญญาณ ให้รวมตัวกันให้ได้ 3-5 ขึ้นไป TOT จะขึ้น สถานีให้ทันทีเลย โดยติดต่อที่ Callcenter 1100

www.fujiko.biz

Comment

• โทรถามศูนย์ สุรินทร์บอกให้หา 15 คน
                              Last edited by darkchriz; 9 Oct 2011, 10:50:07.

Comment

• เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าได้อัพสปีดให้อีก1เม็ก
                                เลยลองเช็คดูครับ ผลน่าพอใจจริงๆ
                                ........................................................................
                                ทำงัยเค้าถึงอัพให้คับ อยากได้มั่ง

Comment

Working...
                                X