Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot-ไชยาเปิดwi-net แล้วครับค่าติดตั้ง1605บ.ให้เสา6ม.สาย15ม.รอช่างมาวัดสัญญาน ใครอยู่ในอําเภอไชยาไปติดต่อดูนะครับ

Comment

• ลงชื่อด้วคนครับใช้อยู่โอเคเลยครับ ใช้ตัว UBNT Air Grid M แรงดีครับได้ -64ถึง-68 หนอ

สอบถามด้วยครับไม่รู้ไอพีเข้าตอนติดตั้งไม่อยู่บ้านพี่ก้อไม่ได้ถาม 192.168.1.20 ก้อเข้าไม่ได้เเหมือนช่างแกเปลี่ยนดูยังไงอ่ะ T T
      Last edited by Bankooh; 27 Aug 2011, 00:16:03.

Comment

• อยากใช้เหมือนกันแต่เห็นค่าติดตั้งกับอุปกรณ์เอาไว้ก่อนใช้อย่างเก่าไปก่อน

Comment

• Originally posted by tuinito View Post
          มีกิ่งไม้ใบไม้ หรือวัตถุอย่างอื่นบังที่หน้าของตัวรับส่งสัญญาณมั๊ยครับ
          เพราะเข้าใจว่า Winet ไม่มีผลกับเม็ดฝน แต่ถ้ามีอะไรมาบังสัญญาณจะ Drop ครับ
          อาจจะบังบ้างไม่บังบ้างรึเปล่าครับ สัญญาณถึงมาเป็นช่วงๆ....ลองมองจากตัวรับสัญญาณไปที่เสาทีโอทีก็ได้นะครับ เผื่อมีอะไรบ้งเช่นกิ่งไม่มีลมพัด โยกไปโยกมา บังเป็นช่วงๆครับ
          พอจะพบสาเหตุบ้างแล้วครับ น่าจะเป็นที่เสาส่ง เพราะคนอื่นๆ ที่ใช้ ก็มีอาการเหมือนกัน
          test speed ไม่ขึ้นเลยครับ ถ้าขึ้นก็ได้ค่าน้อยมากครับและก็นานก็จะ test ได้ เคยโทรไปแจ้งแล้ว
          แต่ยังไม่มี จนท. มาตรวจสอบให้ บ้างครั้งนานเป็นสัปดาห์ก็ไม่หาย พอจะไปแจ้งที่ศูนย์กลับใช้ได้
          ช่วงนี้เป็นอีกละ 3 วันแล้วครับ วันจันทร์คงต้องไปแจ้งที่ศูนย์แล้วครับ
          ค่าที่ test ได้ล่าสุดครับ 28/08/11 เวลา 13.30 น.

Comment

• ผมว่าให้ช่างต่อเสาเพิ่มอีกสัก1-2เมตร น่าจะหายนะครับ
            ของผมยกเสาสูง 8เมตรครับ เพราะมีต้นไม้บังอยู่ต้นหนึ่ง
            ผมเลยให้ช่างต่อเสาเพิ่มอีก2เมตร สัญญาณมาเต็มๆครับ
            (เพิ่มเงินอีก 100-200บาท)

Comment

• ช่างเพิ่งมาติดวันนี้เอง เป็น Loco M5 ราคา 1605 บาท สัญญานวิ่งดีครับ<<ช่างบอกเอง อิอิ (ต้องดูสัก2-3วัน) ถามนิดนึงครับ winet นี่เวลาโหลดบิท ทำไงให้เป็น yes ครับ ต้องตั้งเป็นพอร์ตอะไรครับ แล้ววิธีดูสัญญาณต้องดูตรงใหนครับ แล้วค่าควรจะเป็นเท่าไรถึงเรียกว่าดีครับ

Comment

• Originally posted by motti View Post
                พอจะพบสาเหตุบ้างแล้วครับ น่าจะเป็นที่เสาส่ง เพราะคนอื่นๆ ที่ใช้ ก็มีอาการเหมือนกัน
                test speed ไม่ขึ้นเลยครับ ถ้าขึ้นก็ได้ค่าน้อยมากครับและก็นานก็จะ test ได้ เคยโทรไปแจ้งแล้ว
                แต่ยังไม่มี จนท. มาตรวจสอบให้ บ้างครั้งนานเป็นสัปดาห์ก็ไม่หาย พอจะไปแจ้งที่ศูนย์กลับใช้ได้
                ช่วงนี้เป็นอีกละ 3 วันแล้วครับ วันจันทร์คงต้องไปแจ้งที่ศูนย์แล้วครับ
                ค่าที่ test ได้ล่าสุดครับ 28/08/11 เวลา 13.30 น.
                อาการนี้เรียกว่าอาการงอแงคับ วิธีแก้ ให้ระดมโทรไปด่าคับ ทั้งคุณทั้งเพื่อนบ้านที่ใช้อยู่ แต่อย่าโทรไปที่ศูนย์ที่เราติดตั้งนะคับ ให้โทรไปที่โทรศัพท์จังหวัดเลยคับ รับรองไวเพราะผมใช้วิธีนี้แหละไม่งั้นมันไม่มาดูสักที

Comment

• Originally posted by golfferio View Post
                  ช่างเพิ่งมาติดวันนี้เอง เป็น Loco M5 ราคา 1605 บาท สัญญานวิ่งดีครับ<<ช่างบอกเอง อิอิ (ต้องดูสัก2-3วัน) ถามนิดนึงครับ winet นี่เวลาโหลดบิท ทำไงให้เป็น yes ครับ ต้องตั้งเป็นพอร์ตอะไรครับ แล้ววิธีดูสัญญาณต้องดูตรงใหนครับ แล้วค่าควรจะเป็นเท่าไรถึงเรียกว่าดีครับ
                  รอลุ้นหาคำตอบ Forward Port อีกคนครับ เพื่อนใจดีช่วยบอกิธีทำด้วย

Comment

• ไม่เห็นต้องทำอะไร ตอนนี้โหลดบิทก็วื่งเต็มเลย

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                      ไม่เห็นต้องทำอะไร ตอนนี้โหลดบิทก็วื่งเต็มเลย
                      โหลดบิตได้สปีดเท่าไหร่หรอครับ ของผมได้เท่านี้ ปกติหรือเปล่า

Comment

• ปกติครับ ก็ได้ประมาณนี้ก็ดีแล้ว แล้วแต่คนปล่อยด้วย ของผมบางที ก็ 709 kb/s ส่วนมาก 6 กว่าๆปกติแล้วคับ

Comment

• ตอนนี้ซื้อ notebook มา ว่าจะใช้ wireless แล้วก็ซื้อ Wireless Router 54G
                          ของ D Link มันจะต้องต่อแล้วเซ็ตยังไงครับ ยากมั้ย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ใช้ได้แล้วครับ..
                          Last edited by rad33; 1 Sep 2011, 10:34:39.

Comment

• หวัดดีครับเพื่อนๆ ผมก็ใช้อยู่ ตั้งแต่เริ่มเลยครับ ตัวไวไฟนะครับ พอดีผมรู้จักกับฝ่ายติดตั้ง เขาก็เลยนำมาให้ผมทดสอบ ตอนนั้นผมขอ ความเร็วไป 12 เมก ราคา 1500 บาทต่อเดือนครับ รู้หรือปล่าวมันวิ่งเท่าไร 1540 k เลยผมฟอเวิดพอร์ตด้วยครับ เน็ตนิ่งมากครับเปิดไว้ทั้งวันไม่มีหลุด ผมใช้ตั้งแต่ เมษาปีที่แล้ว แต่ปัญหามันมีครับ อย่าให้อะไรมาบังตัวรับสัญญาณจากเสา ทีโอทีนะครับแค่ใบไม้ก็ลดทอนสัญณานแล้ว และก็ช่วงหลังทีโอที ดันบล็อกความเร็วอีกครับช่วงเดือนมีนา น่าจใช่ จาก 1540 ก็หรือ1090 ครับผม แต่ผมยอมรับข้อดีอย่างหนึ่งคือเน็ตนิ่งมากเลย แต่ดันมาบล็อกบิต นะซิ ผมเลยทำใจไม่ได้ ก็เลยยกเลิกไปแล้วครับ แต่ว่าของเขาดีจริงๆครับไม่มีหลุดเลย ตอนนี้ผมใช่ ของ 3bb อยู่ พึ่งเข้ามาครับคู่สายยังไม่ค่อยมีตู็ nod ***งจากบ้าน ผม 220 เมตร ครับ ผมขอ มา 9 เม็ก ผมก็ฟอเวิดพอร์ตเหมือนเดิมครับ ณ ปัจจุบันวิ่งอยู่ 1140 k ก็ยังโอเคอยู่ครับ นะโยบายของเขาปล่อยเผื่อ ค่าการสูญเสียทางสายครับ ผมรู้มาอย่างนั้น เพราะตอนนี้คู่สายของ 3bb ยังไม่เยอะเลยวิ่งกระจุยเลย ทิ้งท้ายครับ ตัวไว ไฟของ tot นิ่ง เยี่ยมดีครับ แต่ความเร็วนี่นะซิให้ไม่หมด

Comment

• ใครที่ใช้ Wi-net ในนครปฐมบ้างครับ จะถามว่าช่างเค้าใช้ password อะไรเข้า AirOS ครับ ผมลอง ubnt แล้วไม่ได้ครับ ตอนช่างมารีเซ็ทอุปกรณ์ ลืมดูไว้ครับ

Comment

• tot tot ลองแต่ก็ได้แต่ดูนะ

Comment

Working...
                                X