Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by golfferio View Post
    ใครที่ใช้ Wi-net ในนครปฐมบ้างครับ จะถามว่าช่างเค้าใช้ password อะไรเข้า AirOS ครับ ผมลอง ubnt แล้วไม่ได้ครับ ตอนช่างมารีเซ็ทอุปกรณ์ ลืมดูไว้ครับ
    ผมอยู่อ.เมือง ก็ไม่ได้ดูนะครับว่าเค้าติดตั้งอะไรยังไงบ้าง ปกติทางศูนย์ก็ให้รหัสเรามาด้วยนี่
    แต่ผมมีเบอร์ช่างนะครับ น้องเขาเป็นช่างเทคนิค ลองสอบถามน้องเค้าดู
    081-1221945
    Last edited by halfblood; 31 Aug 2011, 19:54:13.

Comment

• มาบอกปัญหาล่าสุดครับ อยู่ในตลาดชุมพรแถววัดสุบรรณนิมิตร ครับ 2เดือนที่ติดมาไม่มีปัญหา อะไรแบบเล็กๆ (ถ้าฟ้าผ่าเสาส่งสัญญาณเนี้ย เล็กหรือใหญ่ครับ) พอเดือนที่3 ช่วงปลายเดือน สิงหาคมเนี้ยแหละ ปัญหาคือมันหลุด วันละ3-5 ครัง เล่นเกมส์ออนไลน์ ลง war CAbal กับ Ragnarok ก็ไม่ต้องอัปเวล อะ เงินใน วอร์ ก็ไม่ได้อะไรแบบนั้นอะ เซ็ง.เป็ดเป็นโหล ใครเป็นแบบผม เขียนมาบอกกันมั้งนะครับ ถ้ายังไม่ดีขึ้นอีกเนี้ยสงสัย ต้องยกเลิกไม่เอาละ เสียเงินให้ เม่งไปเลยเอาค่ายใหม่ ซะเลย

Comment

• เพิ่มเติมอีกหน่อย ระยะทางจากเสาส่งสัญญาณถึงตัวรับสัญญาณที่บ้าน ดูจากโมเด็มแล้ว 0.9 กิโลเมตร ความสูงของจานรับสัญญาณ ตึกชั้น 2 ครับ ไม่มีต้นไม้อะไรมาบังเสารับสัญญาณเลย ดูตรงระบบไฟฟ้า ปกติVolt 220V ไม่ตก แถมต่อ อะเด็ปเตอร์โมเด็มผ่านเครื่องสำรองไฟ ขนาด 800VAอีกตัว ปัญหาเนี้ยน่าจะเป็นที่บ้านผมหรือ ระบบ ที่totครับแสดงความเห็นกันได้ครับ

Comment

• กทม. ติดได้ปะ แถวบ้านผม ไร้ adsl

Comment

• Originally posted by likuku2526 View Post
            กทม. ติดได้ปะ แถวบ้านผม ไร้ adsl
            แถวถนนนิมิตรใหม่ มี Wifi ของ 3BB หรือของ True
            ลองตรวจสอบดูว่ามีจุดปล่อยสัญญาณค่ายไหนที่อยู่ใกล้บ้านที่สุด
            แถววัดสุดใจส่วนใหญ่เป็นทุ่งนาที่โล่งไม่มีตึกบัง
            ใช้ตั้งเสาบยนหลังคาบ้านแล้วเอาตัว USB Wifi ที่รับสัญญาณได้แรงๆ
            น่าจะพอได้นะ

ผมอยู่แถวหทัยรา็ษฎร์ใช้วิธีนี้ต่อเน็ทได้ 6 MB +

Speed Test - 3 Sep 2011.jpg

Comment

• Originally posted by poophan View Post
              เพิ่มเติมอีกหน่อย ระยะทางจากเสาส่งสัญญาณถึงตัวรับสัญญาณที่บ้าน ดูจากโมเด็มแล้ว 0.9 กิโลเมตร ความสูงของจานรับสัญญาณ ตึกชั้น 2 ครับ ไม่มีต้นไม้อะไรมาบังเสารับสัญญาณเลย ดูตรงระบบไฟฟ้า ปกติVolt 220V ไม่ตก แถมต่อ อะเด็ปเตอร์โมเด็มผ่านเครื่องสำรองไฟ ขนาด 800VAอีกตัว ปัญหาเนี้ยน่าจะเป็นที่บ้านผมหรือ ระบบ ที่totครับแสดงความเห็นกันได้ครับ
              บางทีอาจจะเป็นที่ระบบของ TOT ก็เป็นไปได้นะครับ ลองสอบถามคนที่ใช้เสาส่งสัญญานเสาเดียวกันดูว่าของเขามีปัญหาไหม เพราะปัญหาที่ผมเจอมาประมาณ 1 เดือน ทั้งหลุดบ่อย ช้าเป็นอาทิตย์ ทีแรกนึกว่าตัวรับที่บ้านมีปัญหาแต่พอไปสอบถามคนที่ใช้เสาส่งเดียวกันก็เลยรู้ว่ามีปัญหาเช่นเดียวกัน (ระยะทางจากเสาส่ง 500 เมตร โล่ง ของผมประมาณ 1,000 เมตร เฉียดๆต้นไม้บัง) แต่ต้องไปถามคนที่พอรู้เรื่องเน็ตหน่อยนะครับ เพราะผมเคยไปถามบางคนว่าเน็ตเขาใช้ได้ไหม เขาก็บอกว่าก็ไม่เห็นมีปัญหา ลูกเขาเล่นอยู่ แต่พอถามหลังใกล้ๆกัน เขาบอกว่าเน็ตช้ามาเป็นอาทิตย์แล้ว ปัญหาอาจเป็นที่เสาส่งหลัก หรือเสาส่งรองลงมา ไม่ทราบว่าของท่านเป็นเสาหลัก หรือเสารอง เพราะของผมเป็นเสารองที่ 2 คือ 1.เสาหลัก อำเภอ 2.เสารอง ตำบล 3.เสารอง 2 หมู่บ้าน เห็นเขาว่ายิงสัญญาณมาเป็นทอดๆ สมมุติว่า เสารอง ตำบล มีปัญหา ยิงมา เสารอง 2 ผู้ทีรับจาก เสารอง 2 อาจมีปัญหาก็ได้ครับ ยังไงถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ไปแจ้งศูนย์เลยครับ หรือเป็นค่ายไปเลย ส่วนบ้านผมใช้ได้เฉพาะ ระบบ Wi-net เจ้าเดียวก็เลยต้องทนใช้ไปก่อน

Comment

• โทรสอบถามศูนย์สุรินทร์ บอกให้หาคน 15 คน พอไปกรอกใบสมัครดันบอกให้หาคน 8คน (แหม ลดมาคริึ่งแหนะ) แต่คงหายากเพราะ 1 ค่าติดตั้้งเสาและอุปกรณ์รับสัญญาณปลายทาง CPE และค่าเดินสาย 4,922 บาท ลดเหลือ 4654.50 ขนาดจะหาคนติดด้วย 8 คนนะนี้ราคายังแรงได้อีก ไม่ทราบที่อื่นๆ ราคาแรงแบบนี้ไหม สงสัยที่สรุนทร์แรงสุดแล้วหละ แต่ที่เห็นๆมา มุกดาหาร อีสานบ้านเฮา ติดตั้งแค่ 1000 บาท http://www.mukdahannews.com/news-11-04-54TOT.htm ท่านอื่นมีความเห็นเช่นไร ช่วยเม้นหน่อย

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                  โทรสอบถามศูนย์สุรินทร์ บอกให้หาคน 15 คน พอไปกรอกใบสมัครดันบอกให้หาคน 8คน (แหม ลดมาคริึ่งแหนะ) แต่คงหายากเพราะ 1 ค่าติดตั้้งเสาและอุปกรณ์รับสัญญาณปลายทาง CPE และค่าเดินสาย 4,922 บาท ลดเหลือ 4654.50 ขนาดจะหาคนติดด้วย 8 คนนะนี้ราคายังแรงได้อีก ไม่ทราบที่อื่นๆ ราคาแรงแบบนี้ไหม สงสัยที่สรุนทร์แรงสุดแล้วหละ แต่ที่เห็นๆมา มุกดาหาร อีสานบ้านเฮา ติดตั้งแค่ 1000 บาท http://www.mukdahannews.com/news-11-04-54TOT.htm ท่านอื่นมีความเห็นเช่นไร ช่วยเม้นหน่อย
                  น่าจะขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่ละจังหวัดนะครับ เพราะว่า ที่มุกดาหารเขาให้หาสมาชิก 6 คน และก็เก็บค่าติดตั้งไปก่อน 1,070 บาท ทีแรกเขาก็บอกว่าค่าอุปกรณ์ ประมาณ 2,500-3,000 บาท รวมแล้วก็ประมาณ 4,000 บาทแต่พอบิลค่าเน็ตเดือนแรกมา ก็เห็นเก็บเฉพาะค่าเน็ตเท่านั้น ที่ฟรีค่าอุปกรณ์ อาจเป็นเพราะต้องทำสัญญา 16 รอบบิล ครับ ส่วนหาสมาชิก 8 คน นั้นลองไปคุยกับลูกเจ้าของบ้านก่อน เพราะถ้าคุยกับเจ้าของบ้านโดยตรงเดี๋ยวเขาจะว่าสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ ถ้าลูกเขาอยากได้บางทีอาจจะง่ายขึ้นหรือไม่ก็ลองต่อรองกับศูนย์ดูว่าหามาได้ 6 คนพอจะมาติดตั้งได้ไหมเพราะต่อไปอาจจะมีคนมาขอเพิ่มอีก

Comment

• TOT สุรินทร์ สมัครวันนี้ รับสิทธิพิเศษทันที
                    รายการ สัญญาให้บริการ16รอบบิล

1. ค่าธรรมเนียมแรกเข้า มูลค่า 1000 บาท ยกเว้น

2. ค่าติดตั้้งเสาและอุปกรณ์รับสัญญาณปลายทาง CPE และค่าเดินสาย 4654.50
                    4,922 บาท ลดเหลือ 4654.50 หากยกเลิกทีโอทีไม่คืนเงินค่าติดตั้ง
                    และต้องรื้ออุปกรณ์คืน
                    3. ติดตั้งเสร็์จแล้วสามารถใช้เน็ตได้เลย

4 .หากต้องการเล่นเน็ตพร้อมกัน 4 เครื่องหรือมากกว่า รับสิทธิ์ซื้อโมเด็ม 952.50
                    ปรกติ 1605 บาท ซื้อได้ในราคา

เอกสารในการสมัคร สำเนาบัตรประชาชน หรือ สำเนาทะเบียนบ้าน
                    เงื่อนไข
                    1.หากยกเลิกก่อนครบสัญญา 16 รอบบิล ต้องชำระค่าบริการรายเดือนส่วนที่เหลือให้ครบ 16 เดือน
                    2.ชำระค่าธรรมเนียมแรกเข้า 1070 บาท ที่ไม่ได้เรียกเก็บในครั้งแรก
                    3.ทีโทที ไม่คืนค่าติดตั้ง และ ต้องรื้อถอนอุปกรณ์คืน

Comment

• 4654.50 ค่าติดตั้งโคตรแพง เลยของผม 1605 บาทจบเลย ไม่แน่อุปกรณ์ไม่ต้องคืนด้วย

Comment

• วันนี้มาโหดอีกล่ะ

Comment

• ตอนไปสมัครบริการ เจ้าหน้าที่บอกว่าได้ไปประชาสัมพันธ์ในตำบลคุณแล้ว ผ่านไปเกือบเดือนก็ยังไม่มีใครมาสมัครแม้แต่คนเดียว นี้แหละปัญหา 4,654.50
                          โอ้ว TOT สุรินทร์จงเจริญ

Comment

• คุณ BB TOT จังหวัดไหนคับ

Comment

• ราชบุรีครับผม ของผมเสาใหญ่เลยหวังว่าคงไม่มีปัญหาในอนาคตนะครับ ชองตรง ping 0 แหละครับ เนี่ยถ้าใช้ ie test ถ้า firefox เทส ไม่เกิน 10เน็ตสายบ้านน้อง 45 ปล่อยมาได้ 3 mb แต่ก็นิ่งดีได้ 3ตลอด

Comment

• สงสัยครับขอถามเพื่อนๆหน่อยครับวันนี้ช่างมาวัดสัญญาณแล้วติดตั้งให้เลยแล้วก็เก็บเงินที่บ้านผมเลย1605บ.แล้วออกใบขอบริการอินเทอร์เนตwi-net.ให้1ใบผมต้องไปติดต่อtot-ไชยาอีกหรือเปล่างงครับช่างบอกว่าติดให้ผมเป็นคนแรกในอำเภอไชยา

Comment

Working...
                                X