Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอดดูต่อไปฮ่าๆๆๆ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
      เมื่อสักพัก โทรไปถาม 1100 เรื่อง เห็นว่า 6 mb อัพเป็น 7mb แล้ว wi-net จะได้อัพ รึป่าว พนักงานก็ให้รอสักพัก แล้วบอกว่าให้ลองถามศูนบริการดู แล้วถามต่อว่าทำไม
      ที่อื่น ได้ download 6mb upload 1mb แล้วทำไมผมถึง แต่ค่า download แค่ 512 พนักงาน งง แล้วบอกว่าถ้าอัพ 1 ต้องเป็นแพคเกต 8 mb ถึงได้ 1mb
      อ่าวๆแล้วพี่น้องในนี้ ยังได้กัน อัพ 1mb เลยหว่าเห็นบางคนก็ได้ ดาว 6 อัพเป็น 7 แล้วไอ้เราก็งง จริง แถมๆพักนี้ความเร็วเริ่มออกอาการเน่าๆ และ สงสัยคนเริ่มใช้เยอะขึ้น
      เรียกได้ว่า ผมเนี่ยแหละเป็นที่ทำให้อำเภอนี้มี wi-net ใช้กว่าจะได้ใช้ไม่ได้ง่ายเลย แรกๆสีดูดีพักหลังมันแห่ใช้กันเน่าเลย แล้วตอนนี้พวกท่านได้ ค่าอัพโหลดที่เท่าไหร่ครับ
      7/1จริงๆ ที่นครปฐมนะครับ ตอนนี้ฝนตกหนักมากๆ สปีดตกลงเห็นได้ชัด แต่พอรับได้ครับ

Comment

• Originally posted by pungpoo View Post
        ผมอยู่ อ.นครชัยศรี ครับ โทรไปถามที่สำนักงานมาเค้าบอกได้แต่ต้องให้ช่างมาดูสัญญาณก่อน กลัวไม่มีสัญญาณจัง T^T
        ท่านา ท่าตำหนัก ศรีษะทอง มีใช้แล้วนะครับ เพื่อนผมอยู่ที่ท่านาก็ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

• ไม่ทราบว่าจะมีวิธีต่อ wi-fi กับจ้าว tot Wi Net หรือป่าวคับ

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
            ท่านา ท่าตำหนัก ศรีษะทอง มีใช้แล้วนะครับ เพื่อนผมอยู่ที่ท่านาก็ใช้อยู่เหมือนกัน
            ผมอยู่ บางเลนก็มีใช้แล้วเหมือนกันคับ

Comment

• ถ้าติดแล้ว ใช้ผ่านwrt54gl ปล่อยไวเลสได้ไหมครับ

Comment

• ปิด dhcp ได้ครับ

Comment

• ทำไม TOT ปักธงชัยจึงมี Packet รายเดือนเฉพาะ 3800 ล่ะครับ 590 ไม่มี + ค่าติดตั้งอีก 3800 ช่วยชี้แจงให้ผมหน่อยครับ โทรถามศูนย์โคราชก็แล้ว ศูนย์ขายของโคราชก็ตอบว่ามีเฉพาะ Packet 3800 เพราะบ้านผมอยู่ไกลซะงั้น

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
                    ผมลงโปรแกรมair-osไม่ได้โหลดมาแล้วเป็น-BIN-file-ผมไม่เก่งเรื่องคอมเป็นมือใหม่หัดใช้จะลงรูปให้ดูยังทำไม่เป็นเลยโทรไปแจ้งtotตามเบอร์ที่ช่างให้ใว้ก็ตอบว่าเบอร์ผมยังไม่ลงทะเบียนครับ

ปกติไม่ต้องลง นะครับให้พิมพ์ หมายเลข IP เกตอเวย์ มันก็จะเข้าหน้า Air OS เอง ว่าแต่มี password ผ่านเข้าไปหรือเปล่า อีกอย่างไฟล์ bin พวกนี้อย่าไป อัพเวอร์ชั่นนะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาภายหลัง มีปัญหาอะไรก็ให้ช่าง TOT มาจัดการดีกว่า

Comment

• อัพเดทล่าสุดนะครับ สำหรับผู้ที่อยู่แถวหนองจอกตอนนี้มีบริการ Winet ให้ใช้แล้วนะครับผู้ใดสนใจติดต่อศูนย์บริการหนองจอกได้เลยครับ

Comment

• ใครอยู่สุรินทร์บ้าง

Comment

• Originally posted by kansha9 View Post
                          ปกติไม่ต้องลง นะครับให้พิมพ์ หมายเลข IP เกตอเวย์ มันก็จะเข้าหน้า Air OS เอง ว่าแต่มี password ผ่านเข้าไปหรือเปล่า อีกอย่างไฟล์ bin พวกนี้อย่าไป อัพเวอร์ชั่นนะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาภายหลัง มีปัญหาอะไรก็ให้ช่าง TOT มาจัดการดีกว่า
                          ขอบคุณครับของผมมีปัญหาจริงๆรอช่างมาแก้ไข7วันแล้วครับยังไม่มาเลยครับแล้วพิมพ์ipเกตอเวย์ทำไม่เป็นช่วยสอนเป็นความรู้หน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
                            ขอบคุณครับของผมมีปัญหาจริงๆรอช่างมาแก้ไข7วันแล้วครับยังไม่มาเลยครับแล้วพิมพ์ipเกตอเวย์ทำไม่เป็นช่วยสอนเป็นความรู้หน่อยนะครับ
                            ของ TOT จะมี ซัพพลายจ่ายไฟ กล่องดำๆนะครับ สายที่ออกจากช่อง LAN มาต่อกับช่องแลนคอมเรานะครับ
                            ตรง Taskbar จะมีสถานะการเชื่อมต่อเป็นรูปคอม2จอเล็กๆ คลิ๊กขวา -> Status->Support ดูตรง Default Gateway นำหมายเลขไอพี พิมพ์ใน แอดเดรสเบราเซอร์อินเตอร์เน็ต IE
                            หมายเหตุ อย่านำสายแลนจากเครื่องคอมพิวเตอร์ต่อกับช่อง POE เพราะอาจทำให้คอมท่านเสีย เพราะช่อง POE มีไฟจ่ายไปเลี้ยงอุปกรณ์ที่เสา

ส่วนการดูสัญาณ ก็เพื่อหมุนเสาเพื่อปรับแต่งสัญญาณกรณีเสาเคลื่อน ควรจดจำทิศทางเดิมไว้ด้วย ส่วนจะแก้ไขค่าต่างๆควรแบ็คอัพไฟล์ไว้ ถ้าไม่แน่ใจ อย่าไปปรับแต่งดีกว่า ส่วนพาสเวิดเข้าไปดู แต่ละที่ไม่เหมือนกัน
                            ขอแถมนิดหนึ่ง สำหรับท่านที่เซ็ทเป็นแบบ บริจน์ เวลาจะเข้า Config ให้ท่านต่อ แลนกับคอม แล้ว สร้าง การเชื่อมต่อใหม่
                            http://support.microsoft.com/kb/283070/th
                            แล้วพิมพ์ IPADDRESS ลงในเบาเซอร์ IE (ค่า ip นี้ได้มาจาก air os แทบ Network ตรง ip address) ก็จะเข้า Config Air Os ได้

Comment

• อยากใช้บ้าง บอกกกกกกกกกกกกกกกกด้วยจิ

ผมอยู่ จ.ปทุม ต.คลองหนี่ง มีใครใช้บ้าง บอกด้วยครับ ขอบคุณครับ (เน็ตสายคุ่สายเต็ม) อยากใช้มากๆ

Comment

• Originally posted by nookkung18 View Post
                                ไม่ทราบว่าจะมีวิธีต่อ wi-fi กับจ้าว tot Wi Net หรือป่าวคับ
                                อยากทราบด้วยคนครับ^^

Comment

Working...
                                X