Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by csirinant View Post
    อยากทราบด้วยคนครับ^^
    ต่อยังไงครับ ถ้าต่อเข้าตัว router กระจาย wireless ก็เอาสายของตัว TOT ไปต่อแลนช่องไหนก็ได้ของ router แล้วก็เข้าไปปิด DHCP ของ router แค่นี้ก็ใช้ได้ทั้งบ้านแล้วครับ

(ช่วงนี้ Wi-Net ปราสาท สุรินทร์ ช้ามากจนแทบคลั่งตอนช่วงเย็นเป็นต้นไป หลายวันแล้ว ไม่รู้มีใครแอบโหลด bit หรือเปล่า)

Comment

• Originally posted by pungpoo View Post
      ผมอยู่นครปฐมจะติดได้มั้ยครับ
      นครปฐม ใช้ wi net ได้ทั้งจังหวัดแล้วนะครับ ของผม อยู่ บางเลน ค่าติดตั้ง 1605 บาท ***งจากเสา ประมาณ 500 เมตร ช่างมาติดไวมาก ใช้เวลาติดแปปเดียวช่วงที่ติดอาทิตย์แรก เนตวิ่งแรงดี หลุดบ่อยดี ฝนตกไม่ต้องพูดถึง หมาเ***ก็หลุด แต่หลังจากเขามาแก้ไขหลังจากโทรรุมจิกกันทุกบ้าน ก็ดีขึ้นผิดหูผิดตา สำหรับเนตตัวนี้ผมว่าเหมาะสำหรับคนที่เล่นเฉพาะเน็ตหรือดาวน์โหลด นะคับ ไม่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์อย่างมาก!!! เพราะหลุดบ่อย อัตราการรับส่งข้อมูลชอบหยุดไปดื้อๆ ไม่รู้เป็นที่ TOT หรือเปล่า แต่ละแวกบ้านผมเป็นทุกหลัง ร้านเกมส์ที่ไปขอติดตั้งมาก่อนหน้าผมต้องกลับมาใช้เน็ตสายที่มีความเร็วแค่ 1 mb !!! แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลดูบางจังหวัดก็ใช้ WI NET เปิดร้านเกมส์ได้ไม่มีปัญหานี่นา แล้วมันเป็นเพราะอะไร เป็นที่การติดตั้งของช่างหรือเปล่า ช่างแต่ละจังหวัดอบรมการติดตั้งมาไม่เหมือนกันเหรอ แอบบงง มีใครเป็นเหมือนแถวบ้านผมมั้ยคับ

Comment

• สุรินทร์๋ อ.ศีขรภูมิครับ *** งเสา 16.4 km. ได้ -81 ผ่านเฉยเลย เน็ตมา หกเมก อัพ 1เมก ตัวรับ รุ่น nanostation m5 คนยังใช้ไม่เยอะ ต้องรอดูต่อไป

Comment

• ช่างไม่ให้พาสเวิร์ด เลยดูให้ดูข้อมูลไม่ได้ คิดว่าใช้ air grid จะได้ต่ำกว่า -80ไหม ใครมีข้อมูลช่วบแจงทีครับ

Comment

• ถ้า TOT คิดตังค์ตามปริมาณข้อมูล ...เน็ตบ้านใครเจ๊ง รับรองว่าช่างวิ่งปรู๊ดมาแก้ไขทันที...
            ปัจจุบันนี้ จ่ายเหมา ช่างวิ่งปรู๊ดมาบ้านเรา เฉพาะวันติดตั้ง...

Comment

• IMG0108A.jpg wi net อ.ศีขรภูมิ สุรินทร์ -81 ***งเสา 16.4 กิโลเมตร มา 6เมกได้ไง

Comment

• ช่วงนี้เข้า youtube ช้ามาก ใครเป็นบ้างครับ เน็ต 10Mx2 ผ่าน cisco 4 port vpn
                ตอนโหลด เห็นมันวิ่งไป tot-bkk lscache.google อะไรนี่แหละครับ มันเกี่ยวใหมที่ทำให้ช้า
                ดูแทบไม่ได้เลย ปรกติดู 1080 พร้อมกัน 3-4 เครื่อง สบายๆ เป็นมาประมาณ 1 อาทิตย์ ครับ

Comment

• เซ็งเลย tot ทำ firmware ใส่ ubi เอง ตัด brige mode ทิ้งซวยเลย ได้แต่ station

Comment

• ถ้าจะดูค่าความแรงของสัญญาณ ต้องพิมพ์ไรบ้าง

Comment

• เดียวว่างๆผมจะสอน นะครับว่า จะเข้าไปดูได้อย่างไร

Comment

• ต้องใช้ พาสเวิร์ดไหม

Comment

• 192.168.1.1 มันถามหา พาส นะ

Comment

• ว่างเหอะ อยากดูๆ

Comment

• Originally posted by tanagritm View Post
                              ช่วงนี้เข้า youtube ช้ามาก ใครเป็นบ้างครับ เน็ต 10Mx2 ผ่าน cisco 4 port vpn
                              ตอนโหลด เห็นมันวิ่งไป tot-bkk lscache.google อะไรนี่แหละครับ มันเกี่ยวใหมที่ทำให้ช้า
                              ดูแทบไม่ได้เลย ปรกติดู 1080 พร้อมกัน 3-4 เครื่อง สบายๆ เป็นมาประมาณ 1 อาทิตย์ ครับ
                              Youtube กำลังว่าง server ทุกจังหวัดทั่วประเทศ เท่าที่รู้ตอนนี้เริ่มที่ นครปฐม ก่อน

Comment

• คุณBB_GUNS ช่วยสอนเพื่อนๆหน่อยนะครับรออยู่ครับขอให้ว่างไวๆนะครับ

Comment

Working...
                                X