Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รับทราบครับ ขอบคุณครับ

Comment

• 1.ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ ไอคอนนี้

2.จะได้หน้าต่างนี้ กดตรงมุมบนซ้ายคำว่า support จะเห็น default gateway ตัวอย่างของผม 192.168.101.1 ของผมช่างตั้งมาแบบนี้

3.เปิด Internet Explorer เอาเลข ip ตรง default gateway ที่ได้ มาใส่ IE ตัวอย่าง ของผม 192.168.101.1 แล้วกด enter

4.จะเห็นหน้านี้ ให้ใ่ส่ username และ password แล้วแต่ที่ แล้วแต่ช่างว่าอะไร

username password
      1. ubnt ubnt
      2. admin tot
      3. tot tot
      ลองดูครับว่าจะเข้าได้มั้ย ไม่แน่ใจว่าช่างแต่ล่ะที่ ตั้งมาแบบใหน นะครับแต่ยังก็ลองดู หรือ ไม่ได้จริงโทรถามช่างที่มาติดให้ ว่าจะเอามาเช๊คระดับ สัญญาณ น่าจะบอกนะ

ก็จะเข้าหน้า main ได้แล้ว

Comment

• win 7 กดตรงไหนครับ

Comment

• ไม่ผ่านสักอันเลยละครับ อยู่ สุรินทร์ครับ แต่เจ้าของทู้คนสุรินทร์เหมือนกัน เห็นว่าเคยดูได้ ว่าจะถามสักหน่อย

Comment

• ได้บิลเก็บค่า wi-net มารึยัง

Comment

• ลืมไป ดีใจไปหน่อย ติดเสร็จเมื่อวาน เสร็จเย็น ผมเป็นคนปีนไปติดบนเสาสูง 24 เมตรเองเลย หมุนหาสัญญาณได้ ประมาณ - 81 ถึง -83 เพราะมันห่ าง 16 โล ติดเสร็จ ทำสัญญา จ่ายตังค์กับช่างเลย 4655 บาท แต่ยังไม่ได้ใบเสร็จ ช่างว่าจะเอามาให้

Comment

• ตอนติดเสร็จ ขอช่างว่า ให้พาสได้ไหม ช่างคงไม่ไว้ใจ เดี่ยวไปกดโดนข้อมูลจำเป็น มั้ง แต่ก็อยากได้อยู่ดี แค่ค่าความแรงเองเนอะ คงต้องโทรตื้อดูเผื่อได้

Comment

• การตั้งรหัส มีสองแบบ 1 แบบที่เราเข้าไปดูค่าระดับสัญญาณ ได้อย่างเดียว 2 รหัสที่เขาไปแก้ใขได้ด้วยครับ หรือลองคุยกับช่างดูครับ อ่อสงสัยนิดนึงทำไมเราต้องเอาอุปกรณืไปติดเอง
                  หล่ะครับปกติช่างต้องทำให้สิครับ แปลกจัง

Comment

• อ่อรหัสอีกอันนึง เราต้องรู้เบอร์ Device Name wi-net ของเราแต่ผมบอกในหน้านี้ไม่ได้มันผิด

Comment

• เสาทำเอง ช่างมาสองคน ตอนแรกได้ -86 ไม่ผ่านครับ ช่างเลยให้ต่อแปปอีก หกเมตร เลยอาสาปีนไปต่อด้วย เพราะต้องจับสองคน ช่างอีกคนคอยดูค่าความแรงสัญญาน ผลออกมา -81 -82 ช่างบอกผ่าน แต่เท่าที่ลองทดสอบสปีดเทสดู ตอนฟ้าปิด ฟ้าร้อง ค่าจะลดลง มาครึ่งเลย จาก หก เหลือ 3

Comment

• อยากรู้ว่า nanostation m5 กับ air grid m5 HP อย่างไหนดีกว่ากัน ในระยะ 16 กิโลเมตร ครับ

Comment

• Air grid ดีกว่าถ้าอยู่ไกล ถ้าใกล้ ใช้nano น่าจะดีกว่าแล้วของคุณใช้อะไร

Comment

• http://www.sysnetcenter.com/239-ubiq...bps-500mw.html รุ่นนี้ครับ ตอนมาติดผมบอกช่างทำไมไม่เอา airgrid ละ ช่างบอกว่ามันหนัก และถ้าเปลี่ยนต้องคิดตังค์เพิ่ม ผมว่าairgridราคามันถูกกว่าอีก ช่างคงเอาสะดวกไว้ก่อน http://www.sysnetcenter.com/653-ubiq...6mw-27dbi.html แอร์กริดมันรับได้กีีกิโลเมตรหรือครับ เห็นสเปก อันแรก 15กิโลเมตร แอร์กริด 10 กิโลเมตร บ้านผม***ง เสา 16.4กิโลเมตรแหนะ

Comment

• กะว่าจะต่อเสาไปอีก อาจได้ค่าความแรง ที่ดีขึ้น แต่ว่ามันไปลอกอินไม่ได้นะซิ

Comment

• โทรถามช่าง ขอพาส ช่างบอกไม่ได้ เป็นความลับ นายสั่ง ว่างั้น ทำไมคุณ บีบี ช่างจังหวัด ที่คุณ บีบี เขาแฟร์ลูกค้าจังน่ะ

Comment

Working...
                                X