Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jpg992547 View Post
    ผมอยู่ ท่าตูม จ.สุรินทร์ ขอมาสองอาทิตย์แล้วยังไร้วี่แววครับท่าน ก็ได้แต่รอๆๆๆๆ
    ผมอยู่ ศีขรภูมิ ทีโอที สุรินทร์ มีสาขาย่อย 3 สาขา ปราสาท ศีขรภูมิ และ ท่าตูม แต่ผมไปขอบริการที่ ศูนย์สุรินทร์ ก็รอมาสองอาทิตย์เหมือนกัน แต่ต้องโทรตามเรื่อยๆไม่งั้นคงรออีกแน่ เพิ่งติดเสร็จวันที่ 16 ก.ย. 54 ไม่ทราบว่าคุณ jpg992547 ไปขอบริการที่ศูนย์ ท่าตูมหรือ สุรินทร์ครับ แนะนำให้ลองโทรตามเลยครับ สักสองรอบ ผมก็โทรตามอีกตั้งสองรอบช่างถึงมาให้

Comment

• ปัญหา wi net ระยะ 16 กิโลเมตร ช่วง 3-4วันนี้อากาศไม่ดีเลย ท้องฟ้าปิดทุกวัน ฝนตก เน็ตหลุดทุกวันครับ ท่านอื่นเป็นไงบ้าง ฟ้าฝนมีผลยังไงบ้างครับ

Comment

• ไปติดต่อ wi net มาวันจันทร์ เขาบอกว่าbase ตั้งอยู่ที่สถานีอนามัย ไม่เกิน 2 กม.ถึงจะรับสัญญาณได้ จริงหรือป่าวครับ งง กว่าจะมาเทสสัญญาณให้รอ 30 วัน (ผมอยู่ อ.กุมภวาปี จ.อุดรฯ ครับ)
        ปล.ใครอยู่อุดรฯ ไปขอที่ศูนย์ อ.กุมภวาปี หรือ ศูนย์ในจังหวัด อันไหนเร็วกว่า ครับ
        Last edited by wonde; 24 Sep 2011, 10:56:25.

Comment

• darkchriz
          อยากทราบว่าท่านอยู่ตำบลไหนบ้านอะไรครับ อ.ศีขรภูมิ
          ผมอยู่ตำบลหนองบัว อยากจะติด wi net จะไปดูที่บ้านท่านสะดวกไหมครับ
          ผมใช้ cdma ไม่ทันใจอยากใช้เน็ต 10 เมก กะเขามั้งครับบ้านผมไกลจากเสาส่ง
          ประมาณ 16 กม. ไม่รู้จะรับได้หรือเปล่า

Comment

• WI NET TOT กาญจนบุรี ค่าติดตั้ง 1,600 บาท ถึง 30 ก.ย. นี้เท่านั้นใครสนใจรีบไปติดต่อสำนักงานทีโอที
            หรือ 034-671543
            6 M/512 = 590
            9 M/1 = 890
            12 M/1 = 1,490
            15 M/1 = 2,090

Comment

• Originally posted by kbcz View Post
              darkchriz
              อยากทราบว่าท่านอยู่ตำบลไหนบ้านอะไรครับ อ.ศีขรภูมิ
              ผมอยู่ตำบลหนองบัว อยากจะติด wi net จะไปดูที่บ้านท่านสะดวกไหมครับ
              ผมใช้ cdma ไม่ทันใจอยากใช้เน็ต 10 เมก กะเขามั้งครับบ้านผมไกลจากเสาส่ง
              ประมาณ 16 กม. ไม่รู้จะรับได้หรือเปล่า
              ผม ตำบลหนองเหล็ก ***งเสาส่ง อ.ศีขรภูมิ 16 ก.ม. ถ้าคุณ kbcz อยากติดจริง ก็ต้องลงทุนหน่อยนะ คือต้องตั้งเสารับสูงประมาณ20เมตรขึ้นไป ถ้าไม่มีป่าดงจะดีมาก ไม่งั้นอีกทางเลือกนึง หาสมาชิก 3-5คน ที่อยากจะติดตั้งด้วยแล้วไปติดต่อที่ศูนย์สุรินทร์

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                ผม ตำบลหนองเหล็ก ***งเสาส่ง อ.ศีขรภูมิ 16 ก.ม. ถ้าคุณ kbcz อยากติดจริง ก็ต้องลงทุนหน่อยนะ คือต้องตั้งเสารับสูงประมาณ20เมตรขึ้นไป ถ้าไม่มีป่าดงจะดีมาก ไม่งั้นอีกทางเลือกนึง หาสมาชิก 3-5คน ที่อยากจะติดตั้งด้วยแล้วไปติดต่อที่ศูนย์สุรินทร์
                ขอเบอร์โทรด้วยท่าน
                gikgana@gmail.com

Comment

• Originally posted by kbcz View Post
                  ขอเบอร์โทรด้วยท่าน
                  gikgana@gmail.com
                  เบอร์ช่างนะ 0872498xxx
                  Last edited by darkchriz; 25 Sep 2011, 09:07:54.

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by aouaou View Post
                      ถ้าติดตั้งTOT WiFi Wi Net แล้ว ใช้NoteBook ต่อWiFi เข้าเว็บไซท์ครั้งแรก ต้องใส่username+password ทุกครั้ง เหมือนใช้ @TrueWifi มั้ยครับ แล้ว3BB เหมือนกันมั้ย

การต่อWiFiข้างนอกของTOT,3BB,True เข้าเว็บไซท์หน้าแรก มีทั้ง ใส่username+password ทุกครั้ง กับ ไม่ต้องใส่ทุกครั้ง มั้ยครับ

อยากทราบว่า 3BB อันไหน ไม่ต้องใส่username+password ดังนี้ครับ
                      http://www.3bb.co.th/product/adsl/wireless.php
                      http://hotspot.3bb.co.th
                      ไม่ต้องใส่ครับ การใช้งานเหมือน Adsl เลย (แรงกว่ามากมาย)

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                        คุณ บีบี ช่วยดูให้ที username:y44511295@tothome หรือเปล่า ส่วนพาส ได้ยินช่างว่า @tot อะไรสักอย่างนี้แหละ ฟังไม่ชัด
                        ทางที่ดีอย่าเปิดเผย username กับคนอื่นน่ะครับ ให้คุยกันหลังไมล์

Comment

• Originally posted by aoftot View Post
                          ทางที่ดีอย่าเปิดเผย username กับคนอื่นน่ะครับ ให้คุยกันหลังไมล์
                          ครับ คืออยากจะเข้าไปดูค่าความแรงสัญญาณ แต่ติดที่พาส โทรถามช่าง ไม่ยอมให้ แต่ tot จังหวัดอื่น (ราชบุรี) ยังให้ลูกค้าเฉยเลย (อ้างจากคุณ ฺBB_Gun)

Comment

• เล่นเกม server singapore รอดไหมอะครับ
                            พอดีเป็นทางเลือกทางเดียว นอกจากเน็ทหอที่ไม่ไหวจะเคลียร์

Comment

• wi-net ของผมปิดไม่ได้เลย ถ้าปิดความเร็วเน่าๆๆ

Comment

• Originally posted by Garlamare View Post
                                เล่นเกม server singapore รอดไหมอะครับ
                                พอดีเป็นทางเลือกทางเดียว นอกจากเน็ทหอที่ไม่ไหวจะเคลียร์
                                ที่บ้านผมเล่นเกม SDGO ของ ฮ่องกง กับไต้หวัน ยังลื่นกว่าเซิร์ฟไทยอีกครับ
                                เคยลองเล่น crysis 2 เซิร์ฟ fragnetics ก็ delay บ้างเล็กน้อยน่าจะเป็นที่สเปคคอมมากกว่าครับ

Comment

Working...
                                X