Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by amba5555 View Post
    ที่บ้านผมเล่นเกม SDGO ของ ฮ่องกง กับไต้หวัน ยังลื่นกว่าเซิร์ฟไทยอีกครับ
    เคยลองเล่น crysis 2 เซิร์ฟ fragnetics ก็ delay บ้างเล็กน้อยน่าจะเป็นที่สเปคคอมมากกว่าครับ
    ขอบคุณครับผม
    ตอนนี้กำลังรอเค้าติดต่อกลับมาอยู่เพราะว่าดันโทรไปสอบถามข้อมูลวันเสาร์ 555+

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
      ผมอยู่ ศีขรภูมิ ทีโอที สุรินทร์ มีสาขาย่อย 3 สาขา ปราสาท ศีขรภูมิ และ ท่าตูม แต่ผมไปขอบริการที่ ศูนย์สุรินทร์ ก็รอมาสองอาทิตย์เหมือนกัน แต่ต้องโทรตามเรื่อยๆไม่งั้นคงรออีกแน่ เพิ่งติดเสร็จวันที่ 16 ก.ย. 54 ไม่ทราบว่าคุณ jpg992547 ไปขอบริการที่ศูนย์ ท่าตูมหรือ สุรินทร์ครับ แนะนำให้ลองโทรตามเลยครับ สักสองรอบ ผมก็โทรตามอีกตั้งสองรอบช่างถึงมาให้
      ผมขอที่ ศูนย์ท่าตูม ผมโทรไปแต่ศูนย์ท่าตูม เขาบอกว่าเหลือติดตั้งอีกประมาณ 10 เบอร์(เมื่อ 10 วันที่แล้ว) ณ วันนี้ก็ 15 วันแล้ว ก็ยังไม่เห็นช่างเลยครับสงสัยจะบุกถึงศูนย์สุรินทร์แล้วมั๊งเนี๊ย

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
        ต่อยังไงครับ ถ้าต่อเข้าตัว router กระจาย wireless ก็เอาสายของตัว TOT ไปต่อแลนช่องไหนก็ได้ของ router แล้วก็เข้าไปปิด DHCP ของ router แค่นี้ก็ใช้ได้ทั้งบ้านแล้วครับ

(ช่วงนี้ Wi-Net ปราสาท สุรินทร์ ช้ามากจนแทบคลั่งตอนช่วงเย็นเป็นต้นไป หลายวันแล้ว ไม่รู้มีใครแอบโหลด bit หรือเปล่า)
        ท่านโหลดบิทล่ะป่าวครับ วิ่งดีไม๊

Comment

• ใครมีเบอร์ช่างฯ ที่ศูนย์อุดรธานี บ้างครับ รบกวนหน่อย

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
            ผมขอที่ ศูนย์ท่าตูม ผมโทรไปแต่ศูนย์ท่าตูม เขาบอกว่าเหลือติดตั้งอีกประมาณ 10 เบอร์(เมื่อ 10 วันที่แล้ว) ณ วันนี้ก็ 15 วันแล้ว ก็ยังไม่เห็นช่างเลยครับสงสัยจะบุกถึงศูนย์สุรินทร์แล้วมั๊งเนี๊ย
            ไม่ทราบว่าบ้านคุณ jpg992547 ***งเสาส่งเท่าไหร่ครับ
            Last edited by darkchriz; 27 Sep 2011, 07:39:31.

Comment

• ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ระวังสุขภาพจิตกันด้วยเน้อ ^^
              สัญญาณตกเหลือ 3กว่าๆครับ ยังดีที่ไม่หลุด
              อากาศช่วงนี้น่าจะมีผลต่อสัญญาณมากๆครับ

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                ไม่ทราบว่าบ้านคุณ jpg992547 ***งเสาส่งเท่าไหร่ครับ
                ของผม***งจากเสาส่งประมาณ 7 ก.ม ผมโทรไปก็บอกว่า่ติดฝน แล้วฝนก็ตกได้ตกดีตกทุกวันเลยบ้านผมยิ่งช่วงนี้พายุเข้าอีก เศร้าใจจริงๆ

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                  ของผม***งจากเสาส่งประมาณ 7 ก.ม ผมโทรไปก็บอกว่า่ติดฝน แล้วฝนก็ตกได้ตกดีตกทุกวันเลยบ้านผมยิ่งช่วงนี้พายุเข้าอีก เศร้าใจจริงๆ
                  ของคุณ ห่ าง 7 ก.ม. ผมแนะนำ บอกช่างว่าให้ตั้งเสารับสูงๆนะครับ อย่างต่ำ 10เมตร หรือสูงกว่านี้ยิ่งดี เผื่อไว้หน้าฝน มรสุม หรือหน้าหนาว เพราะท้องฟ้าจะปิดติดต่อกันหลายวัน อาจทำให้สัญญานอ่่อนหรือหลุดไปเลยก็ได้ อย่างของผม ห่ าง เสา 16 ก.ม. ตั้งเสารับ 25 เมตร ถ้าท้องฟ้าปิด + ฝน มรสุมเข้า + ระยะทางที่่ไกลด้วย หลุดประจำ อีกอย่าง ถ้าช่างมาติดตอนฟ้าปิด ได้ก็ดี จะได้รู้ว่าอากาศ ปิด สัญญาณจะรับได้แรงแค่ไหน ถ้ารับได้ วันฟ้าเปิดก็สบายๆ

Comment

ปกติ คุณ jpg992547 ใช้เน็ตค่ายไหนครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ cdma ได้ประมาณ 6เดือน ฝนตกฟ้าร้อง ไม่หลุดนะ แต่ ปัญหาคือสปีดต่ำ + คนใช้เยอะมาก ยิ่งช่วงเช้า - บ่าย ช้ามากๆ ต้องรอดึกๆ จะเร็ว
                    ดีที่จะยกเลิกบริการเมืี่อไหร่ก็ได้ไม่มีสัญญา แต่ได้ข่าวว่า สิ้นปี54 cat cdma จะอัพสปีด 7เมก มาแข่งมั้ง ต้องรอดู

Comment

• ท่านไดอยู่สุรินทร์โทรตามเบอร์นี้เลยครับ 044511390และเบอร์แผนกช่าง044512400 ผมอยู่ลำดวนขอมา3อาทิตย์วันนี้เห็นช่างมาติดใกล้ๆก็เลยไปถามดูแล้วเขาให้โทรไป..หัวหน้าช่างก็เลยให้มาติดเลยครับ(ลัดคิว)
                      Last edited by radio; 28 Sep 2011, 00:54:19.

Comment

• ผมโทรไปที่ TOT ปทุมวันมาอ่ะครับ
                        เค้าบอกว่า ต้องใชเบอร์ของ TOT ก่อน เพราะตัวรับสัญญาณจะล็อคให้ใช้กับเบอร์ของ TOT เท่านั้น บลาๆ ประมาณนี้อ่ะครับ

ผมก็งง ย้ำแล้วครับว่า TOT Winet มันเป็นตัวที่ใช้ reciever รับสัญญาณบลาๆ
                        เค้าก็บอกว่าต้องไปซื้ออุปกรณ์เอง แล้วก็ค่อยมาติดต่อ อะไรนี่แหละครับ

ผมงงอ่ะครับ ตกลงยังไงกันแน่ T^T

Comment

• ผมอยู่ อ.คง นครราชสีมา อยู่ไกลจากเสาส่งประมาณ 7 กิโล ไม่ทราบว่าจะไปติดต่อที่ไหน ศูนย์ TOT ที่ตัวอำเภอคงไม่มี แต่มีที่อำเภอบัวใหญ่ ผมอยากทราบว่าต้องไปติดต่อที่อำเภอบัวใหญ่หรือไปที่ TOT ตัวจังหวัดนครราชสีมาดีครับ ที่ไหนจะบริการได้เร็วกว่าครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
                            ผมอยู่ อ.คง นครราชสีมา อยู่ไกลจากเสาส่งประมาณ 7 กิโล ไม่ทราบว่าจะไปติดต่อที่ไหน ศูนย์ TOT ที่ตัวอำเภอคงไม่มี แต่มีที่อำเภอบัวใหญ่ ผมอยากทราบว่าต้องไปติดต่อที่อำเภอบัวใหญ่หรือไปที่ TOT ตัวจังหวัดนครราชสีมาดีครับ ที่ไหนจะบริการได้เร็วกว่าครับ
                            **เอาเป็นว่าสะดวกที่ไหนไปที่นั้นเลยครับ แต่ต้องโทรจิกเรื่อยๆครับ

Comment

• ใครเคย reset อุปกรณ์ wi net tot บ้าง ครับ ถ้าไปกดreset แล้วจะมีผลอย่างบ้างครับ

Comment

• ไม่ทราบว่าใครเคยลองใช้กับกล้อง cctv หรือยังครับ เห็นช่างกล้องบอกว่าไม่สามารถใช้ได้

Comment

Working...
                                X