Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    ใครเคย reset อุปกรณ์ wi net tot บ้าง ครับ ถ้าไปกดreset แล้วจะมีผลอย่างบ้างครับ
    ถ้า Reset ไปก็ต้องตามช่างมา set ให้ใหม่ครับ เพราะนอกจากมี User แล้ว ยังมีค่า vlan, password , ความถี่ , mac address

Comment

• Originally posted by maijarr View Post
      ไม่ทราบว่าใครเคยลองใช้กับกล้อง cctv หรือยังครับ เห็นช่างกล้องบอกว่าไม่สามารถใช้ได้
      ติดต่อกับทางทีโอทีดูครับ (Firmware บ้างตัวไม่สามารถ forward port ได้)

Comment

• Originally posted by Garlamare View Post
        ผมโทรไปที่ TOT ปทุมวันมาอ่ะครับ
        เค้าบอกว่า ต้องใชเบอร์ของ TOT ก่อน เพราะตัวรับสัญญาณจะล็อคให้ใช้กับเบอร์ของ TOT เท่านั้น บลาๆ ประมาณนี้อ่ะครับ

ผมก็งง ย้ำแล้วครับว่า TOT Winet มันเป็นตัวที่ใช้ reciever รับสัญญาณบลาๆ
        เค้าก็บอกว่าต้องไปซื้ออุปกรณ์เอง แล้วก็ค่อยมาติดต่อ อะไรนี่แหละครับ

ผมงงอ่ะครับ ตกลงยังไงกันแน่ T^T
        โดยปรกติแล้วไม่จำเป็นต้องใช้เบอร์ครับ ติดตั้งพร้อมอุปกรณ์ ลองสอบถามใหม่ครับ ว่าแถวบ้านมีบริการ WINET ไหม

Comment

• ไปขอที่สมุทรสาครโคตรงง เขาบอกมีให้แค่ 6 mbเห็นหน้าก่อนมีโปร 6/9/12 ให้เลือกเลยจำใจเลือกแค่ 6 มาติด -*-

Comment

• แปลกนะครับ TOT นี่ผมอ่านจากที่โพสกันมา ทำไมต้องรอให้เราโทรไปจิกด้วย เขาทำงานกันยังงัย? แปลกนะครับ

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
              ปกติ คุณ jpg992547 ใช้เน็ตค่ายไหนครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ cdma ได้ประมาณ 6เดือน ฝนตกฟ้าร้อง ไม่หลุดนะ แต่ ปัญหาคือสปีดต่ำ + คนใช้เยอะมาก ยิ่งช่วงเช้า - บ่าย ช้ามากๆ ต้องรอดึกๆ จะเร็ว
              ดีที่จะยกเลิกบริการเมืี่อไหร่ก็ได้ไม่มีสัญญา แต่ได้ข่าวว่า สิ้นปี54 cat cdma จะอัพสปีด 7เมก มาแข่งมั้ง ต้องรอดู
              ตอนนี้ผมใช้ Air card เองครับ จะได้เน็ตแรงใช้กับเขาหน่อยก็มีอุปสรรคซะ้หลือเกิน

Comment

• มันต้องหาแนวร่วมอ่ะครับ ถ้าอยากใช้เร็ว อย่างผมรอครึ่งปีกว่าจะได้ใช้ เหอะๆๆ

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                  แปลกนะครับ TOT นี่ผมอ่านจากที่โพสกันมา ทำไมต้องรอให้เราโทรไปจิกด้วย เขาทำงานกันยังงัย? แปลกนะครับ
                  คงเป็นเพราะคู่แข่งยังไม่บุกมายังชนบทครับ เขาเลยเล่นตัวเหมือนดาราครับ(นอนกิน) ทำใจไว้ครับ ว่าแต่คุณ jpg992547 ช่างได้มาเทสสัญญาณยังครับ ผลเป็นไง ***ปีหน้าคงมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างและ 3จี 4จี airnet น่าจะมาชนบทให้เร็วกว่านี้นะ tot จะได้เลิกนอนกินซะที
                  Last edited by darkchriz; 30 Sep 2011, 21:33:40.

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                    มันต้องหาแนวร่วมอ่ะครับ ถ้าอยากใช้เร็ว อย่างผมรอครึ่งปีกว่าจะได้ใช้ เหอะๆๆ
                    ทีแรกช่างไม่ยอมมาติดให้ อ้างว่าบ้านคุณรับไม่ได้ *กะจะให้หาแนวร่วมให้เช่นกัน*
                    ของผมลงทุนทำเสารับเอง 25 เมตร ช่างเลยยอมมาให้ (โทรจิกสองรอบ)

Comment

• ถ่ายรูปเสาของบ้านท่านมาให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็นหน้าตาเป็นไงสูงตั้ง 25 เมตร แล้วได้รหัสเข้าเช๊คระดับสัญญาณยังหล่ะครับ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                        ถ่ายรูปเสาของบ้านท่านมาให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็นหน้าตาเป็นไงสูงตั้ง 25 เมตร แล้วได้รหัสเข้าเช๊คระดับสัญญาณยังหล่ะครับ
                        รหัสยังไม่ได้เลย อยากดูสัญญาณจังเลย เพราะ ช่วงนี้หลุดบ่อยมาก มรสุมเข้า ส่วน เสา โทรศัพท์ถ่ายไม่ชัดครับ เป็นเสา แป๊บเหล็ก สไลด์ แบบมีบันได บีนได้ครับ เดวมีโอกาสจะถ่ายมาให้ดู

Comment

net ช่วงนี้ครับ

Comment

• ใครพอแนะนำวิธีกระจายให้ใช้ wi net ได้ทั้งบ้านบ้างครับ?
                            ต้องใช้อุปกรณ์อะไรต่อเพิ่มบ้าง (ช่วยบอกชื่อยี่ห้อและรุ่นด้วยก็ดีครับ)
                            ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ?

Comment

• ก็ซื้อ router wireless มาตัวนึงแล้วก็ปิด dhcp แค่นี้แหละ งบประมาณใหนจะได้เ้แนะนำถูกทั่วไป ก็ tp-link ก็โอครับ

Comment

• ผมใช้tp-link td-w8901g ของtot แลกซื้อ 641 บ. กระจายทั้งบ้าน

Comment

Working...
                                X