Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    คุณ amba5555 รู้รหัสเข้า login อุปกรณ์ไหม รบกวนด้วย เห็นว่าเคยเข้าได้
    ตอนที่ติดตั้งตอนแรกผมเคยเข้าได้ครับ ใช้ ubnt ทั้ง user pass
    แต่พอช่างมาเปลี่ยนอุปกรณ์เป็นตัวใหม่ผมก็เข้าไม่ได้อีกเลยครับ
    ว่าจะขอรหัสมาดูสัญญาณอยู่ ยังไม่มีโอกาสสักทีครับ

Comment

• สอบถามมาแล้ววครับ อยู่***งจากเสาส่งประมาณ 12 กิโลครับ ไม่รู้จะใช้ได้ล่ะป่าว

Comment

• Originally posted by sitpaku View Post
        สอบถามมาแล้ววครับ อยู่***งจากเสาส่งประมาณ 12 กิโลครับ ไม่รู้จะใช้ได้ล่ะป่าว
        12 ก.ม.ได้นะ แต่เสารับต้องสูงหน่อยนะ 15 เมตร อย่างต่ำ ของผม ห่ าง 16 ก.ม. ต้องทำเสารับเอง 25เมตร ช่างเลยยอมมาติดให้ ไม่งั้นหมดสิทธิ์ อีกอย่าง ของผมห่ าง 16 ก.ม. ช่วงนี้มรสุมเข้า อากาศแปรปวน +ฝนตก สัญญาณจะอ่อน หรือ หลุดไปเลยแน่ๆ ***ลองคิด ก่อนตัดสินใจนะ
        ีั

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
          [ATTACH=CONFIG]1379662[/ATTACH]
          ทำไมขึ้นต้นด้วย y เพราะ y เป็นของadsl นะครับอาจจะโดนค่าบำรุงเดือนล่ะ 100

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
            ทำไมขึ้นต้นด้วย y เพราะ y เป็นของadsl นะครับอาจจะโดนค่าบำรุงเดือนล่ะ 100
            แก้ไงละที่นี้ ซวยละ ถึงว่า ได้ยินช่างว่า เสียค่าราย เดือน 700 กว่านี่และ ***ค่าติดโหด ยังเจอ ชาร์จ อีก100
            Last edited by darkchriz; 3 Oct 2011, 17:49:36.

Comment

12 ก.ม.ได้นะ แต่เสารับต้องสูงหน่อยนะ 15 เมตร อย่างต่ำ ของผม ห่ าง 16 ก.ม. ต้องทำเสารับเอง 25เมตร ช่างเลยยอมมาติดให้ ไม่งั้นหมดสิทธิ์ อีกอย่าง ของผมห่ าง 16 ก.ม. ช่วงนี้มรสุมเข้า อากาศแปรปวน +ฝนตก สัญญาณจะอ่อน หรือ หลุดไปเลยแน่ๆ ***ลองคิด ก่อนตัดสินใจนะ
              ีั
              ลองให้เค้ามาเทสดูก่อนได้ไม๊ครับ บ้านผมมีเสาร์อยู่แล้วครับ ประมาณเสาไฟ

Comment

แก้ไงละที่นี้ ซวยละ ถึงว่า ได้ยินช่างว่า เสียค่าราย เดือน 700 กว่านี่และ ***ค่าติดโหด ยังเจอ ชาร์จ อีก100
                สงสัยช่างรวมให้แล้ว 590 + 100 +vat 100ล่ะ 7 แล้วเพื่อนๆในนึ้โดนค่าบำรุงอีก100 รึป่าวครับ

Comment

ทีแรกช่างไม่ยอมมาติดให้ อ้างว่าบ้านคุณรับไม่ได้ *กะจะให้หาแนวร่วมให้เช่นกัน*
                  ของผมลงทุนทำเสารับเอง 25 เมตร ช่างเลยยอมมาให้ (โทรจิกสองรอบ)
                  ของผมก็แบบเดียวกันกับคุณdarkchriz (สงสัย TOT เล่นมุขนี้ทุกที่) อยากทราบว่าตอนที่โทรตามช่าง คุณdarkchriz พูดแบบไหนเขาถึงยอมมาติดให้ ผมจะได้เอาไปพูดตอนที่โทรตามช่าง เผื่อจะโชคดีเหมือนคุณdarkchriz บ้าง

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                    สงสัยช่างรวมให้แล้ว 590 + 100 +vat 100ล่ะ 7 แล้วเพื่อนๆในนึ้โดนค่าบำรุงอีก100 รึป่าวครับ
                    เบอร์ผมก็ขึ้นต้นด้วย Y เหมือนกันครับ
                    โดนค่าบำรุง 100 เหมือนกันเลย สุรินทร์ครับ

Comment

ีั
                      เสาของคุณ darkchriz เป็นประมาณไหนครับ อยากดูรูปครับ จะได้เป็นแนวทางครับ

Comment

• Originally posted by tlandlek View Post
                        เสาของคุณ darkchriz เป็นประมาณไหนครับ อยากดูรูปครับ จะได้เป็นแนวทางครับ
                        awb_image2282553135708.jpg ผมทำเสาแบบนี้ครับ เพราะที่บ้านมีอุปกรณ์เชื่อมเหล็ก เลยสะดวกหน่อย ***คิดไว้ว่าจะเปลี่ยนเป็นทาวเวอร์ เลยดีกว่า แข็งแรงดี

http://www.fmthaielectronics.com/sho...p?boardid=3234
                        Last edited by darkchriz; 4 Oct 2011, 10:00:19.

Comment

[ATTACH=CONFIG]1381553[/ATTACH] ผมทำเสาแบบนี้ครับ เพราะที่บ้านมีอุปกรณ์เชื่อมเหล็ก เลยสะดวกหน่อย ***คิดไว้ว่าจะเปลี่ยนเป็นทาวเวอร์ เลยดีกว่า แข็งแรงดี

http://www.fmthaielectronics.com/sho...p?boardid=3234
                          เป็น เป็นทาวเวอร์ เลยก็ดีครับเวลาผมพัดไม่ส่ายสัญาณจะนิ่งเอาไม่แก่วง ถ้าจับคู่กับ air grid หายห่วงครับ 555

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                            เบอร์ผมก็ขึ้นต้นด้วย Y เหมือนกันครับ
                            โดนค่าบำรุง 100 เหมือนกันเลย สุรินทร์ครับ
                            วันนี้ได้บิลแจ้งค่าเน็ตแล้ว สรุปของผมไม่โดนค่าบำรุง 100 บาท โดน 590 + ถาษี 100 ล่ะ7 เป็นเงินอีก 41 บาท

Comment

วันนี้ได้บิลแจ้งค่าเน็ตแล้ว สรุปของผมไม่โดนค่าบำรุง 100 บาท โดน 590 + ถาษี 100 ล่ะ7 เป็นเงินอีก 41 บาท
                              ตอนแรกผู้จัดการเขาบอกว่าไม่ต้องเสีย เพราะไม่มีสาย
                              มาแบบนี้ผมก็งงเลย

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                                ตอนแรกผู้จัดการเขาบอกว่าไม่ต้องเสีย เพราะไม่มีสาย
                                มาแบบนี้ผมก็งงเลย
                                ตอนแรกผู้จัดการบอกว่า 2 เดือนแรก 390 บาทโปรเน็ตซิ่ง 1 ไปๆๆมาๆๆ พนักงานบอก wi-net ไม่มีโปรเน็ตซิ่งผู้จัดการปัญญาอ่อน

Comment

Working...
                                X