Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ampza1234 View Post
    คุณamba5555คับพอดีผมอยู่สุรินทร์เหมือนกันแต่อยู่***งจากเมือง 6 กิโลใช้ได้ประคับ ไม่อยากลากสายโทรศัพท์อะคับแล้วของคุณหางเมืองกี่โลอะอยากติดอยู่คับ
    ผมอยู่อำเภอปราสาทครับ
    ***งจากเสาร์ส่งในตัวอำเภอ 3 กิโลครับ
    ถ้าระยะ 6 กิโลนี่ผมว่าใช้ได้สบาย ๆ นะครับ

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
      โอ้ว -77 ยินดีด้วยครับ แล้วช่างเขาให้ตัวรับ รุ่นไหนมาละครับ แถวสุรินทร์ค่าติดแพงแต่ช่างไม่ค่อยให้ airgrid เลย รบกวนช่วยเทสสปีดให้ดูทีครับ
      พึ่งปล่อยสัญญาณหมาดๆครับ พอใจมาดสมกับการรอคอยครับ ของผมเป็น AirMax ครับตั้งเสาขึ้น 15 เมตร ห่ างจากเสาส่ง 7 ก.มครับ

Comment

• ช่วงนี้ออกนอกดีมาก

Comment

เน็ตผมวันมายังงัย เอาใจตอนแรกหรือเปล่าจัดมาซะล้นเลย

Comment

• Originally posted by kong.kit View Post
            มาเจิมหน่อยครับ เดือนร้อนอยากใช้อยู่เหมือนกัน เพราะตอนนี้ใช้ต่อกับมือถืออยู่ สายเน็ตเข้าไม่ถึงเลย เพราะผม***งจากตัวอำเภอตั้ง 15 กม. แล้วในตัวอำเภอก็เจอเสาอะไรใหญ่เยอะแยะตั้ง 5-6 เสา เลยคิดว่า มันอาจจะมีอยู่ (มั้ง - -* ความหวังสุดท้าย) รวมเส้นทางมาบ้านผมจากเสา (ถ้ามี) น่าจะประมาณ 15กม. ครับ พื้นที่โล่งเลย แล้วบ้านผมก็ 2 ชั้น มีเสาสัญญาณ TV อันเก่าอยู่ สูงพอตัวเลยทีเดียว (เป็นเสาแบบพ่อผมทำเอง เหล็กกว้าง 4 ซม. 4 ตัว ใหญ่ประมาณ 20x20ซม. อ่าครับ สูงก็เลยหลังคาบ้าน 2 ชั้นไป 4 เมตรเห็นจะได้) ผมมีงบอยู่ 8 พัน อยากได้จริงๆ ทนใช้เน็ตช้าๆมานานมากละครับ เลยอยากสอบว่า ถ้ามันมีเสาสัญญาณ***งอยู่ 15กม. จะให้ตัวรับสัญญาณตัวไหนดีครับ ? แบบว่า เอาให้คลื่นนิ่งหน่อย ได้ไม่ต่ำกว่า 2Mb ผมก็พอใจมากละ T^T เพราะผมไม่ค่อยโหลด วันๆฟังเพลงออนไลน์กับดูยูทูปแค่นั้น เลยมาขอคำแนะนำครับ เพราะความหวังสุดท้ายจริงๆ CDMA บ้านผมก็ยังไม่ถึง เพราะมัน***งเกินไป 5 กิโล - -* เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถ่ายภาพเสามาให้ดูครับ
            นั่งอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยนหน้าสุดท้าย ตาลาย @_@ แต่ก็เหลือบไปเห็นที่เขาบอกว่า ถ้ามีคนใช้้ด้วยเกิน 10 คน นี่เขาจะมาตั้งเสาให้หรือว่าจะยอมติดแบบลดราคาให้ ยังไงกันครับ ? อยากทราบรายละเอียดหน่อย คนใช้ด้วยน่าจะเยอะ เพราะแถวบ้านผมมี อบต. อนามัย รร.มัธยม 1 รร.ประถม 1 (รร ทั้งสอง ใช้จาน IP Star อยู่ ช้า + แพงมาก ผมว่าถ้า TOT ยอมมาตั้งเสา คิดว่า คนใช่น่าจะเยอะครับ) แล้วก็ร้านค้าร้านนึงที่เคยได้ยินเขาบ่นว่าอยากได้เน็ตเร็วๆบ้าง แล้วก็บ้านเพื่อนผมอีก 1 บ้านผมอีก 1 คนใช้น่าจะเยอะครับ เลยอยากถามเพิ่มอีกว่า คนใช้เยอะๆแบบนี้ เขาจะต้งเสาใหม่ให้ หรือเขาจะลดราคาให้เราแทน
            ลองไปหาข้อมูล คนที่ต้องการจะติดตั้งเน็ตในหมู่บ้านก่อนว่ามีจำนวนกี่ราย แล้วก็โทรไปที่ศูนย์ใหญ่ (จังหวัด) ว่า อำเภอนี้ ตำบลนี้ มี Wi-net ไหม ถ้าไม่มีขอติดตั้งเสาได้ไหม เพราะที่อื่นยังติดตั้งได้ (อธิบายข้อมูลตามเว็บบอร์ดนี่แหละ) แล้วก็ให้ คนอื่นที่อยากติด หรือหน่วยงาน (รร.อบต.อนามัย) โทรไปสอบถามด้วย เพราะเขาน่าจะมี Power มากกว่าเราอยู่บ้าง โอกาสมาตั้งเสาน่าจะมีสูง ถ้ามีเสาหลักใกล้ๆ ทาง TOT น่าจะติดตั้งให้ได้ เพราะที่หมู่บ้านผม เดิมทีก็ไม่มีสัญญาณ เขาก็มาติดตั้งเสารองรับสัญญาณจากเสาหลักให้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่ละจังหวัดนะครับ

Comment

• ของผมติดเสร็จแล้วช่างไม่ให้ user/pass ครับมีวิธีทราบไหมครับเผื่อเอาไว้เช็คสัญญาณ

Comment

• +-+-

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                  ของผมติดเสร็จแล้วช่างไม่ให้ user/pass ครับมีวิธีทราบไหมครับเผื่อเอาไว้เช็คสัญญาณ
                  สุรินทร์ คงอยากครับ นอกจากจะซี้ปึกกับช่าง ครับ เพราะผมโทรขอแล้ว ไม่ยอมให้

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                    สุรินทร์ คงอยากครับ นอกจากจะซี้ปึกกับช่าง ครับ เพราะผมโทรขอแล้ว ไม่ยอมให้
                    เป็นงั้นเลยเหรอครับ ผมก็ยังไม่เคยโทรไปขอด้วย งั้นก็คงไม่ต้องโทรไปแล้วล่ะ

Comment

• เมื่อกีช่างเพิ่งมาเขาบอกว่าให้รหัสไม่ได้ครับ
                      เขาไม่อยากให้แก้ไขอะไร
                      เดี๋ยวมีปัญหามันจะยาวครับ เซ็งเลย

ช่างเค้าบอกว่ามีปัญหาให้โทรแจ้งเลย
                      ซึ่งเขาก็ทำงานเร็วดีครับ ผมโทร 1100 เมื่อวานตอนทุ่ม ๆ กว่า ๆ
                      วันนี้บ่ายโมงก็มาดูให้แล้ว เร็วดี
                      Last edited by amba5555; 12 Oct 2011, 14:08:27.

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                        ของผมติดเสร็จแล้วช่างไม่ให้ user/pass ครับมีวิธีทราบไหมครับเผื่อเอาไว้เช็คสัญญาณ
                        userใช้เบอร์wi-netของคุณเช่น 6623F4402@ pass winet ครับของผมเป็น airgrid M5 HP ได้มาาจากช่างtot ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
                          userใช้เบอร์wi-netของคุณเช่น 6623F4402@ pass winet ครับของผมเป็น airgrid M5 HP ได้มาาจากช่างtot ลองดูครับ
                          user ตามนั้นครับ แต่ pass ของผมคือ totwinet

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
                            ืnanostation m5 รบกวนฝากถามช่างให้ทีครับ

Comment

ืnanostation m5 รบกวนฝากถามช่างให้ทีครับ
                              ถ้าได้ จะ m5 airgrid มันก็เหมือนกันมันอยู่ที่คนตั้งจะถามเพื่อ............

Comment

• Originally posted by nibor View Post
                                user ตามนั้นครับ แต่ pass ของผมคือ totwinet
                                เหมือนกันเลย pass จะบอกให้นะครับ tot wi-net app เป็นระบบที่ tot ที่ทำมากันคนเอา ubi ไป hack ใช้ ถ้าไม่ fw ของ tot จะไม่สามารถ hack ได้

Comment

Working...
                                X