Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วย ให้ความเห็นตัวนี้หน่อยครับ http://raspberry.co.th/webboard/inde...pic,222.0.html

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
      ของท่าน ใช้ตัวรับรุ่นไหนคับ ของผม nanostation m5 ควรอัพเวอร์ไหนดี ปัจจุบันใช้ v5.2.1.solomon.03
      ผมใช้ nanostation loco m5 ยืนยันคับอัพแล้วค่าไม่เปลียน อัพเป็น v5.3.3 ลองอ่านรายละเอียดกระทู้นี้
      http://www.overclockzone.com/forums/...รัก-UBNT

Comment

• เป็นมาอาทิตย์นึงล่ะ

Comment

• Originally posted by takub View Post

เป็นมาอาทิตย์นึงล่ะ
          อยู่ที่ไหนครับ ลองปิดเปิด poe แล้วลองเทสหลายครั้งๆ

Comment

• Originally posted by takub View Post

เป็นมาอาทิตย์นึงล่ะ
            ผมก็เพิ่งโดนมาละ วิ่งได้ประมาณนี้นะ พอสักพัก ดับไปเลย พอตามช่างมาดู บอกว่า เบสส่งเสียซะงั้น ฝ่ายบำรุง ก็ไม่ยอมมาซ่อมอีก
            ทางที่ดีท่่านควรแจ้งช่างให้ไปตรวจเบสส่งสัญญาณโดยด่วนครับ มิฉะนั้นจะอดเล่นยาวเลย

Comment

• ผมก็ช้าเหมือนกัน
              มันจะเริ่มช้าช่วง 6 โมงเป็นต้นไปทุกวันเลยครับ ช้าจนแทบเข้าเว็บไม่ได้เลย
              ต้องรอประมาณช่วงตี 1 เป็นต้นไปถึงจะเร็ว แล้วก็มาช้าอีกตอน 6 โมงเป็นอย่างนี้มาสองสามวันแล้ว
              ทั้ง ๆ ที่สัญญาณผมวิ่งดีมากเลยครับ ไม่เคยเกิน -75 เลย วิ่งแต่ -68 ถึง -72 ตลอด อยากรู้จริง ๆ ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร

Comment

• แสดงว่าว่า sector ตัวนั้นมีคนเล่นเยอะแล้วโหลดบิทหรือป่าวก็ไม่รู้ แต่ของผมวิ่งปกตินะ

Comment

• ช่วยส่งรหัสให้หน่อยสิครับ ผมอยู่ท่าตูม

Comment

• แจ้งไปตั้งแต่วันจันทร์แล้ว

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                      แสดงว่าว่า sector ตัวนั้นมีคนเล่นเยอะแล้วโหลดบิทหรือป่าวก็ไม่รู้ แต่ของผมวิ่งปกตินะ
                      ของผมเบสคงเสียแน่ๆ เพราะ กด สแกนหา เบสเดิม หมุนหาทุกทิศแล้ว มันไม่เจอแล้ว เวงกรรม

Comment

แจ้งไปตั้งแต่วันจันทร์แล้ว
                        ให้ผมเหรอครับ อยู่ตรฃไหนไม่เห็นเลย

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                          ช่วยส่งรหัสให้หน่อยสิครับ ผมอยู่ท่าตูม
                          ตอนนี้ สปีดตกหรือเปล่าครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยง อย่าไปแก้อะไรนะครับ เอาไว้ดูสัญญาณก็พอนะ เดี๋ยวส่งไปให้

Comment

• ใครมี firmware v5.2.1 solomon.03 หรือหาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ ดันมือบอนไปกดอัพ 5.3.3 ซะแล้ว

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                              ข่าวดี ได้รหัส login wi net surin มาแล้ว
                              ข่าวร้าย (ของผม)เน็ตดับไปสองวัน ช่าง มาวันนี้ 19-10-2011 5โมงเย็น ดูอาการแล้วพบว่า เบสเสีย เลยปรับไปรับกับอีกเบส ผลออกมาเน็ตใช้ได้ -87 มาไม่เกิน 1เมก แต่อัพโหลด มา 1เมกเต็ม ต้องรอเบสเก่าแก้เสร็จถึงจะมาเต็ม 6เมก มั้ง ใครอยู่สุรินทร์สนใจอยากได้รหัส ก็โพสมาครับ จบข่าวแต่เพียงเท่านี้*
                              ลูกค้าอยากรู้ รู้แล้วชอบลอง ลองแล้วใช้งานไม่ได้ สุดท้ายต้องตามช่าง ช่างงานเยอะ ช่างจะซ่อมไม่ทันโดนด่าอีก อย่าทำให้เสียชื่อครับ

Comment

• Originally posted by aoftot View Post
                                ลูกค้าอยากรู้ รู้แล้วชอบลอง ลองแล้วใช้งานไม่ได้ สุดท้ายต้องตามช่าง ช่างงานเยอะ ช่างจะซ่อมไม่ทันโดนด่าอีก อย่าทำให้เสียชื่อครับ
                                ขออภัยช่าง tot ด้วยครับ ที่ทำให้ไม่สบายใจ อัพไปแล้วยังใช้ได้อยู่ครับ ตอนนี้เลยไม่สบายใจที่เผลอไปอัพ ยังไงก็ขออภัยช่าง อีกครั้งครับ

*****บทเรียนของผม

Comment

Working...
                                X