Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น ผมสนใจอยากจะติดตั้งครับ
    แต่ไม่รู้จะสามารถติดตั้งได้หรือเปล่า อยู่ตำบลตาคง อำเภอสังขะ จ.สุรินทร์ ติดทางหลวงหมายเลข 24 ***งจากโรงพยาบาลสังขะประมาณ 20 กม.
    ก่อนหน้านี้ใช้แต่ CAT CDMA ได้ความเร็วแรกๆ 2-3 M แต่พอคนใช้เยอะความเร็วเหลือไม่ถึง 1 M ค่าบริการรายเดือน 845 บ.
    อยากเปลี่ยนมาใช้ Wi-NET กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
    ไปถามที่ศูนย์สุรินทร์ เขาบอกว่าใช้ได้ และกำลังจะไปสมัครที่ศูนย์ปราสาท ท่านใดมีข้อมูลดีๆแนะนำหน่อยครับ

Comment

• เหอะๆ สุรินก็ จขกท นี้ไงคับ

Comment

• Originally posted by nakata2012 View Post
        เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น ผมสนใจอยากจะติดตั้งครับ
        แต่ไม่รู้จะสามารถติดตั้งได้หรือเปล่า อยู่ตำบลตาคง อำเภอสังขะ จ.สุรินทร์ ติดทางหลวงหมายเลข 24 ***งจากโรงพยาบาลสังขะประมาณ 20 กม.
        ก่อนหน้านี้ใช้แต่ CAT CDMA ได้ความเร็วแรกๆ 2-3 M แต่พอคนใช้เยอะความเร็วเหลือไม่ถึง 1 M ค่าบริการรายเดือน 845 บ.
        อยากเปลี่ยนมาใช้ Wi-NET กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
        ไปถามที่ศูนย์สุรินทร์ เขาบอกว่าใช้ได้ และกำลังจะไปสมัครที่ศูนย์ปราสาท ท่านใดมีข้อมูลดีๆแนะนำหน่อยครับ
        ถ้าเค้าบอกติดได้ ก็ไปสมัครแล้วก็รอช่างมาวัดสัญญาณครับ ถ้าจะให้ดีขอเบอร์แล้วโทรตื้อบ่อย ๆ ครับ เค้าจะได้รีบมาทำให้ครับ

Comment

• ครับ ขอบคุณมากที่แนะนำครับ
          วันจันทร์จะไปสมัครแต่เช้าเลย
          ได้ผลยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

Comment

• จะได้ใช้มั้ยน้อ ***งจากอำเภอตั้ง 20 กิโล
            บ้านนอกสุดๆ เดี๋ยวไปถามช่างพรุ่งนี้
            ไม่ลองไม่รู้

Comment

• ใครสนบ้าง ฝากดันหน่อยดิครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%BF%E0%B8%BF

Comment

• ครบรอบ 1 เดือนแล้วที่ไปติดต่อ TOT ที่บัวใหญ่ ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย โทรไปก็บอกให้รอช่างมาวัดสัญญาณ ถามจริงๆครับ มีใครอยู่โคราชมั่งติดต่อไปแล้วรอนานมั้ยครับ หรือมีเบอร์ช่างมั้ยครับจะได้ติดต่อโดยตรงเลย คงต้องร้องเพลงเบิร์ด+เสกไปก่อน55+ นานเท่าไหร่ก็รอ

Comment

• ...
                  Last edited by darkchriz; 6 Sep 2012, 19:08:40.

Comment

• 315955_310391542310239_100000181863105_1484838_397287067_n.jpgของผม winet เหมือนกัน แต่ของ AIS ก็โอเค ดี นะครับ 7/7

Comment

• Originally posted by surachai_k View Post
                      [ATTACH=CONFIG]1421101[/ATTACH]ของผม winet เหมือนกัน แต่ของ AIS ก็โอเค ดี นะครับ 7/7
                      ดีจังนะครับ แรงจัง

Comment

• ดึก ๆ ก็ OK นะ TOT

Comment

• ใครมีเบอร์ โทรศัพย์มือถือของช่างที่ติดตั้ง winet ที่สุรินทร์บ้างครับขอหน่อย PM ก็ไ้ด้แบบผมขอติดเครื่องที่สองแล้วจะเริ่มช้าไม่มาติดให้ซักทีอีกแล้วครับท่านเครื่องแรกก็รอจนลืมไปแล้วเครื่องสองก็อย่าให้รอจนลืมอีกเลย

Comment

• 1424267063.png แรงพอใช้ได้ WINET TOT
                            1426232544.png up date
                            Last edited by aoftot; 6 Nov 2011, 15:52:32.

Comment

• วันนี้ช่าง TOT ได้มาติดตัวรับสัญญาณให้ (AirGrid M5HD) ปรากฏว่ายังใช้ไม่ได้คืออาการเวลาเข้าหน้า Main ส่วนของ Signal Strength มันจะติดดับๆตลอดการฟก็จะขึ้นลงๆตามภาพครับช่างมันบอกว่าอาจจะเป็นที่ตัวรับสัญญาณไม่รู้จริงรึป่าวเพราะช่างเด็กมากท่านผู้รู้ท่านใดพอทราบสาเหตุเกิดจากอะไรช่วยหน่อยนะครับ (TOT บุรีรัมย์ครับ)
                              Last edited by BOBZAA; 8 Nov 2011, 21:57:45.

Comment

• งานนี้ทาง tot ต้องมาแก้หรือรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ (ส่วนเราเฝ้ารอดีกว่าครับ เพราะถ้าเข้าไปconfig ในนั้น ไม่มีใครในนี้ config ระบบ winet เป็นหรอก)
                                Last edited by soravit; 8 Nov 2011, 02:18:34.

Comment

Working...
                                X