Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    งานนี้ทาง tot ต้องมาแก้หรือรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ (ส่วนเราเฝ้ารอดีกว่าครับ เพราะถ้าเข้าไปconfig ในนั้น ไม่มีใครในนี้ config ระบบ winet เป็นหรอก)
    ต้องดูเป็น wi-net app รึป่าว

Comment

• ผมพอทำเป็นครับ

Comment

• T_T ผมอยู่แถว ท่าตูมบ้านท่าศิลา โทรไปถามแล้ว กำลังมีโครงการตั้งเสาร์ที่บ้านหนองม่วง(จำชื่อไม่ได้) ประมาณธันวา 54 สัญญาณจะมีจึงจะติดแบบ wi-net ได้

Comment

• ช้าาาาามากครับช่วงนี้ จะโหลด จะทำอะไรก็ไม่สำเร็จสักอย่างเลย
          เกี่ยวกับน้ำท่วมไหมเนี่ย

Comment

• บ้าน้องเน็ตสายช้ามาก เทสไ้ด้ 0.99 ส่วน wi-net ปกติ 6 กว่าๆ

Comment

• Wi net ผม 8เมก เทสตอนกลางวันได้ 10เมกกว่าๆ พอค่ำๆได้ 5เมกกว่าๆ เซ็งเลย แต่อัพ 1เมกไม่ตกครับ เกี่ยวกับพวกโหลดบิทรึป่าวครับ

Comment

• ขอถามสมาชิก เพื่อความรู้หน่อยครับ
                ระบบ คลื่นความถี่ที่ TOT ส่ง ความถี่เท่าไร 2.4 หรือ 5 Ghz.
                แบบว่าจะลองเอา ตัวรับ wifi มาลองทดสอบรับสัญญาณ ก่อนใช้บริการ
                tot ปิด SSID หรือเปล่า ?
                ขอยคุณล่วงหน้า

Comment

• ณ เวลานี้ 8เมก วิ่ง 2/1 T_T

Comment

• Originally posted by kong108 View Post
                    ขอถามสมาชิก เพื่อความรู้หน่อยครับ
                    ระบบ คลื่นความถี่ที่ TOT ส่ง ความถี่เท่าไร 2.4 หรือ 5 Ghz.
                    แบบว่าจะลองเอา ตัวรับ wifi มาลองทดสอบรับสัญญาณ ก่อนใช้บริการ
                    tot ปิด SSID หรือเปล่า ?
                    ขอยคุณล่วงหน้า
                    5ครับ ubi เท่านั้น

Comment

• วันนี้ผมไปสอบถามค่าติดตั้งมา 37**.บาท แพงไปเปล่าครับ ระยะ***งประมาณ 5 กม.

Comment

• ประมาณนี้ครับ

Comment

• เห็นบางท่าน 1-2พัน ก็มี ต่างกันเปล่าอะครับ

Comment

• ถ้าใกล้ๆอุปกรณ์ถูก ไม่จำเป็นต้องลงทุนแพง แต่ถ้าอยู่ใกลประมาณนี้ค่าอุปกรณ์จะแพงกว่า (อาจได้ airgrid มาใช้ตัวแรงที่สุดของ winet) ขึ้นอยู่กับช่างเขามาเทสสัญญานและระยะทางเป็นหลัก

Comment

• ที่ติดกัน 5 พันนั้น เปนเฉพาะบางจังหวัดที่ ขายแบบขาดครับ ส่วน 1 - 2 พัน ยกเลิกแล้วต้องคืนอุปกรณ์ คับผม

Comment

• Originally posted by jekk View Post
                                เห็นบางท่าน 1-2พัน ก็มี ต่างกันเปล่าอะครับ
                                สระบุรี บ้านผม 2140ครับ..

Comment

Working...
                                X