Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บ้านพี่ผม 3โล กว่าช่างบอกอัพได้ 16 เมก เลยครับ ตอนนี่้ก้อครบ 7 วันโดนรวมดูดีครับ

Comment

บ้านนอกจัด ๆ จะติดได้ไหมครับ

Comment

เชียงใหม่พี่ผมไปติดต่อสันกำแพงครับ 2 อาทิตย์มาติดเลย

Comment

Originally posted by takui001 View Post
          เชียงใหม่พี่ผมไปติดต่อสันกำแพงครับ 2 อาทิตย์มาติดเลย
          พอดีเลยครับ ผมจะไปอยู่แถวบ่อสร้าง ต้องไปติดต่อตรงไหนครับ แล้วบอกพนักงานว่าจะมาติดเน็ตแบบไหนครับ เรียกว่าติดตั้งแบบอะไร เพราะผมโทรไปถาม1100แล้วพนักงานไม่รู้เรื่องเลย

ของพี่takui001 ***งจากเสากี่กิโลครับ เน็ตได้กี่M รายเดือนเท่าไหร่

Comment

ยกเลิกแล้วเค้าจะเอาตัวรับกลับเปล่าอะครับ ^^

Comment

Originally posted by Josak View Post
              พอดีเลยครับ ผมจะไปอยู่แถวบ่อสร้าง ต้องไปติดต่อตรงไหนครับ แล้วบอกพนักงานว่าจะมาติดเน็ตแบบไหนครับ เรียกว่าติดตั้งแบบอะไร เพราะผมโทรไปถาม1100แล้วพนักงานไม่รู้เรื่องเลย

ของพี่takui001 ***งจากเสากี่กิโลครับ เน็ตได้กี่M รายเดือนเท่าไหร่
              ***งจากเสา 3 กี่โลครับ ช้างบอกไม่เกิน 10 โล ให้ที่โล่ง ตอนนี้ได้ 6 เมกเต็มๆครับ พี่ผมติดต่อที่ 0 สันกำแพง เดี่ยวไงจะPM ไปบอกเบอร์ให้นะ

Comment

Originally posted by [B] View Post
                ยังงี้หายห่วงเรื่องอัพเน็ตไม่ได้ใช่เปล่าครับ
                แล้วต้องเสียค่าบำรุงสาย หรือเปล่าครับ (เดียวจะลองไปถาม true เพื่อมีจะได้อัพเป็น 6mb ได้)
                ใช่ครับ อัพเป็นกี่เม็กก็ได้เลยครับ ขึ้นอยู่กับโปรที่ทาง TOT กำหนดมาให้

Originally posted by CXSORIOUS View Post
                SOLOMON ซ่ะด้วย ^^ บริษท์เค้าดีจริง 555 เคลมเร็ว เคยเปลี่ยน Rocket M2 ไปรอบละ LAN ม่ะไม่ติดซ่ะงั้น
                ครับ ดีมากเลยครับ ได้ของดีใช้

Originally posted by Josak View Post
                ค่าบริการประมาณ600บาทไม่จำกัดชั่วโมงใช่มั้ยครับ แล้วมีโปรอื่นอีกมั้ย

ถ้าไปที่ศูนย์ถ้าจะติดเสาใช้บริการแบบนี้ต้องบอกพนักงานว่าจะมาติดเน็ตแบบไหนครับ เรียกว่าติดเน็ตแบบอะไรครับ ^^

โทรไปสอบถามที่1100พนักงานยังไม่รู้ข้อมูลเลยครับ

ปล.ถามท่านที่ใช้อยู่ที่เชียงใหม่ไปสอบถามเรื่องการขอติดตั้งที่ไหนดีครับ ไปโรบินสันถามพนักงานไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย
                โปรเหมือนกับเน็ตสายทุกอย่างเลยครับ บอกว่าจะติด TOT WiFi Wi Net ครับ

Originally posted by takui001 View Post
                บ้านพี่ผม 3โล กว่าช่างบอกอัพได้ 16 เมก เลยครับ ตอนนี่้ก้อครบ 7 วันโดนรวมดูดีครับ
                โหดีจังเลยนะครับ อัพได้เยอะขนาดนั้น

Originally posted by AnubisCross View Post
                บ้านนอกจัด ๆ จะติดได้ไหมครับ
                ขึ้นอยู่กับว่เราอยู่ในรัศมีให้บริการของมันหรือเปล่าครับ

Originally posted by clubza_07 View Post
                ยกเลิกแล้วเค้าจะเอาตัวรับกลับเปล่าอะครับ ^^
                ผมว่าเค้าน่าจะเก็บคืนแหละครับ

Comment

***งจากเสา 3 กี่โลครับ ช้างบอกไม่เกิน 10 โล ให้ที่โล่ง ตอนนี้ได้ 6 เมกเต็มๆครับ พี่ผมติดต่อที่ 0 สันกำแพง เดี่ยวไงจะPM ไปบอกเบอร์ให้นะ
                  แล้วของพี่takui001เสียค่าติดตั้งเท่าไหร่ครับ ผมไปถามคนข้างบ้านที่ใช้totแบบสายมาแล้ว บอกว่าจ่ายตังแบบ6Mแต่ได้แค่2-3Mเอง

เห็นTOT WiFi Wi Netตัวนี้มาใหม่จากรีวิวของพี่amba5555น่าสนใจมากครับ

แล้วติดTOT WiFi Wi Net มีพ่วงสัญญา1ปีรึเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณพี่amba5555และพี่takui001สำหรับคำแนะนำและคำตอบครับ
                  Last edited by Josak; 21 Feb 2011, 18:47:26.

Comment

แล้วของพี่takui001เสียค่าติดตั้งเท่าไหร่ครับ ผมไปถามคนข้างบ้านที่ใช้totแบบสายมาแล้ว บอกว่าจ่ายตังแบบ6Mแต่ได้แค่2-3Mเอง

เห็นTOT WiFi Wi Netตัวนี้มาใหม่จากรีวิวของพี่amba5555น่าสนใจมากครับ

แล้วติดTOT WiFi Wi Net มีพ่วงสัญญา1ปีรึเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณพี่amba5555และพี่takui001สำหรับคำแนะนำและคำตอบครับ

3750 บาทครับ รวมหมดเลย

Comment

ตัว nano M5 มันมีช่องต่อ sma ภายนอก ไหมครับ

Comment

เด๋วต้องหา เอาอะไรไปบังแกล้งซะหน่อยแล้ว อิจฉา ว่าแต่อยู่แถวไหนครับ จะได้ รวม ก๊วนกันไปแกล้ง เอ้ย ดูงาน ฮ่า ๆ...เชียงใหม่มีไรเที่ยวหว่า ... สาว ๆงามก่อ จ้าว..

Comment

10km ใช้ ซัก 10-20Mb ยังได้เลยมั้งครับเนี่ย ที่โล่ง ตัวนี้สัญญาญแรงดีอยู่แล้ว

เดี่ยวหา อะไรมาบังให้เน็ตหลุดดีกว่า สร้างบ้านบัง 55+

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                            10km ใช้ ซัก 10-20Mb ยังได้เลยมั้งครับเนี่ย ที่โล่ง ตัวนี้สัญญาญแรงดีอยู่แล้ว

เดี่ยวหา อะไรมาบังให้เน็ตหลุดดีกว่า สร้างบ้านบัง 55+

เป็นผม ซื้อต้นไม้มาปลูกบังให้มิดเลยดีกว่า ลดโลกร้อน 2 ต่อ ปลูกต้นไม้ ก็ลดแล้ว และ อีกต่อนึง เจ้าของกระทู้เล่นเน็ตไม่ได้ ก็เลยไม่เปิดคอมโหลดบิตนานๆ ประหยัดไป ลดโลกร้อน 5555555+

ให้เจ้าของกระทู้ ใช้ EDGE/GPRS โหลดบิตแทน หุหุ

Comment

Originally posted by mballx View Post
                              ตัว nano M5 มันมีช่องต่อ sma ภายนอก ไหมครับ
                              น่าจะไม่มีนะครับ

Originally posted by X1950Pro View Post

Originally posted by ton_secmu View Post
                              เป็นผม ซื้อต้นไม้มาปลูกบังให้มิดเลยดีกว่า ลดโลกร้อน 2 ต่อ ปลูกต้นไม้ ก็ลดแล้ว และ อีกต่อนึง เจ้าของกระทู้เล่นเน็ตไม่ได้ ก็เลยไม่เปิดคอมโหลดบิตนานๆ ประหยัดไป ลดโลกร้อน 5555555+

ให้เจ้าของกระทู้ ใช้ EDGE/GPRS โหลดบิตแทน หุหุ
                              อย่าเลยครับพวกท่าน กว่าผมจะมีบุญได้ใช้เน็ตแรง ๆ กับเขา
                              นี่ถ้าใช้ EDGE GPRS โหลดบิต ค่าเน็ตผมไม่เป็นหมื่นเลยเหรอครับ

Comment

ผม***งอำเภอ 15 โล จะไหวปะเนี่ย

Comment

Working...
                                X