Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ โหมด บริจด์นี่มันคืออะไรครับ

เพราะตอนนี้ ช่างมาเปลี่ยนเป็น airos ในวันที่ผมไม่อยู่ พอมาต่อผ่าน router ตัวเดิม เล่นได้ปกติ แต่พอมาต่อกับ Ps3 มันกลับเชื่อมต่อไม่ได้ทั้งๆ ที่ก่อนติดตั้งยังใช้ปกติอยู่เลยครับ

ต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

• ทำไม่ค่าติดตั้ง wi-net ผมถึงแพงจังครับผมไปติดต่อมาช่างบอกว่า 17,000 บาท ครับ ผมอยู่***งจากเบส 11 กิโลครับ และต้องขึ้นเสาสูง15เมตร

Comment

• Originally posted by tanadet View Post
        ผมใช้ wireless router zyxel P-660HN-F1Z อยู่ สามารถต่อได้เลยรึเปล่าครับ หรือต้องไปซื้อตัวใหม่มาอีก มีรุ่นไหนแนะนำรึเปล่าครับ และผมต้องทำ forword port เพื่อกล้องวงจรปิดด้วยครับ ไม่รู้สามารถทำได้รึเปล่า รบกวนหน่อยนะครับ
        ใช่งานได้ครับ เข้าไปปิด DHCP แล้วใช้สายแลนจาก WINET ต่อเข้าพอตแลนได้เลย
        Last edited by aoftot; 27 Nov 2011, 08:49:51.

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
          งง อยู่ดีๆๆ tot เปิด air max ให้ทำไม
          ยังงัยหรอคับ ไม่เข้าใจ

Comment

• Originally posted by fotomee View Post
            นครปฐม สัญญาณ Wi-Net เป็นยังไงบ้างครับ
            นครปฐมสัญญานก็ดีอยู่นะครับ ผมอยู่แถวธรรมศาลา หันตัวรับไปทางสามควายเผือก น่าจะ 3 กิโลได้
            แต่มีปัญหาคือไม่รู้ user pass ใช้ทุกอันที่จะหาได้ในกระทู้นี้ก็ยังไม่ได้ ตามช่างทำ Bridge Mode ไม่ได้สักที ช่างอ้างว่าดูแลทั้งจังหวัด สงสัยใครเป็นช่างมาสมัครเพิ่มนครปฐมเยอะๆหน่อยท่าจะดีครับ ช่างน้อยเกิน
            อีกอย่างคือ ของผมตอนติดตั้งขอ package 10M แต่ได้มาเป็น package 7M โทรไปถาม TOT เค้าว่าสัญญานให้ได้แค่นั้น ทั้งที่ที่ตัวรับผมรับได้ -72db ถือว่าดีอยู่นะครับ แถมโดนขู่ว่าปรับขึ้นได้ แต่ปรับลงต้องเสียตังเพิ่ม 1070 บาท ไม่เข้าใจ ทั้งๆที่เป็นอุปกรณ์เดิมทุกอย่างช่างไม่ต้องมาปีนป่ายอีกรอบเลยด้วยซ้ำ

อ่อ ของผมหน้าล๊อกอินขึ้นว่า Astra AirOS ครับ ไม่ได้ขึ้น TOT AirOS เห็นวันติดตั้งช่างคุยกันว่าอัป firmware ไม่ได้เลยปล่อยไปแบบนี้ก่อน

Comment

• หวัดดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ วันนี้ผมไปดูที่บริษัทลูกค้ามา ซึ่งเป็นสาขาย่อยนะครับ ที่นี้ผมก็เข้าไปดูที่ 192.168.1.1 ด้านในนี้จะเขียนไว้ว่า
              AirGrid M5HP, AsTRA Air OS คืออยากถามว่าผมจะหา Router มาต่อ โดยที่ Router ที่นำมาต่อนี้ผมจะนำมาทำ VPN Site To Site กับบริษัทใหญ่ซึ่งอยู่อีก อำเภอหนึ่ง ได้หรือไม่ครับ แล้วจากนั้นก็เซตที่ตัว AirGrid M5HP ที่ได้จาก TOT ให้เป็น Bridge แล้วให้ Router เป็นตัว authen ออก Net อีกทีครับ สามารถทำได้หรือเปล่าคับ

Comment

• Originally posted by STYLiX View Post
                นครปฐมสัญญานก็ดีอยู่นะครับ ผมอยู่แถวธรรมศาลา หันตัวรับไปทางสามควายเผือก น่าจะ 3 กิโลได้
                แต่มีปัญหาคือไม่รู้ user pass ใช้ทุกอันที่จะหาได้ในกระทู้นี้ก็ยังไม่ได้ ตามช่างทำ Bridge Mode ไม่ได้สักที ช่างอ้างว่าดูแลทั้งจังหวัด สงสัยใครเป็นช่างมาสมัครเพิ่มนครปฐมเยอะๆหน่อยท่าจะดีครับ ช่างน้อยเกิน
                อีกอย่างคือ ของผมตอนติดตั้งขอ package 10M แต่ได้มาเป็น package 7M โทรไปถาม TOT เค้าว่าสัญญานให้ได้แค่นั้น ทั้งที่ที่ตัวรับผมรับได้ -72db ถือว่าดีอยู่นะครับ แถมโดนขู่ว่าปรับขึ้นได้ แต่ปรับลงต้องเสียตังเพิ่ม 1070 บาท ไม่เข้าใจ ทั้งๆที่เป็นอุปกรณ์เดิมทุกอย่างช่างไม่ต้องมาปีนป่ายอีกรอบเลยด้วยซ้ำ

อ่อ ของผมหน้าล๊อกอินขึ้นว่า Astra AirOS ครับ ไม่ได้ขึ้น TOT AirOS เห็นวันติดตั้งช่างคุยกันว่าอัป firmware ไม่ได้เลยปล่อยไปแบบนี้ก่อน
                วันนี้ผมเพิ่งไปจ่ายเงินมาเอง 1605 ผมอยู่สามควายเผือกเลย เดี๋ยวต้องลองดูว่าจะทดสอบสัญญาณได้เท่าไหร่

Comment

• ที่สังขะมีใครติดบ้างหรือยังครับสัญญานเป็นยังไงบ้าง

Comment

• Originally posted by wutpro View Post
                    หวัดดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ วันนี้ผมไปดูที่บริษัทลูกค้ามา ซึ่งเป็นสาขาย่อยนะครับ ที่นี้ผมก็เข้าไปดูที่ 192.168.1.1 ด้านในนี้จะเขียนไว้ว่า
                    AirGrid M5HP, AsTRA Air OS คืออยากถามว่าผมจะหา Router มาต่อ โดยที่ Router ที่นำมาต่อนี้ผมจะนำมาทำ VPN Site To Site กับบริษัทใหญ่ซึ่งอยู่อีก อำเภอหนึ่ง ได้หรือไม่ครับ แล้วจากนั้นก็เซตที่ตัว AirGrid M5HP ที่ได้จาก TOT ให้เป็น Bridge แล้วให้ Router เป็นตัว authen ออก Net อีกทีครับ สามารถทำได้หรือเปล่าคับ
                    ทำ Bridge ได้ครับ

Comment

• ถ้าผมจะโหลดบิท มันจำเป็นต้อง forward port หรือไม่ครับ

Comment

• Originally posted by takub View Post
                        ทำ Bridge ได้ครับ
                        ขอบคุณครับผม พอดีผมไม่มีอุปกรณ์ที่จะเอามาลองทำดูก่อนน่ะคับ ก็เลยถามคนที่เคยใช้ Wi net ทีแรกก็กลัวๆว่าถ้าซื้ออุปกรณ์มาแล้วจะทำ Bridge ไม่ได้
                        ต้องขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

• มีใครมีวิธีบล็อกบิตในตัว ubi ไหมครับ เครื่องที่ใช้ด้วยกันเอาแต่โหลดบิตจนผมทำอะไรไม่ได้เลย
                          หรือจะบล็อคเน็ตไปเลยก็ได้ครับ เริ่มหมั่นไส้มันแล้ว
                          ใครมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ติด TOT Wi-Net ดีไหมครับ

ตอนนี้ใช้ TOT ADSL อยู่ เน็ตหลุดบ่อยมากๆ ช่างบอกว่า ADSL ของบ้านผม อยู่ไกลจากตู้ชุมสาย สัญญาณเลยไม่ค่อยดี

เลยกำลังตัดสินใจจะติด Wi-Net ดีหรือไม่ เห็นค่าติดตั้งแพงเอาการอยู่

อยู่ สมุทรสาคร

Comment

• Originally posted by ZatanBoy View Post
                              ขอคำแนะนำหน่อยครับ ติด TOT Wi-Net ดีไหมครับ

ตอนนี้ใช้ TOT ADSL อยู่ เน็ตหลุดบ่อยมากๆ ช่างบอกว่า ADSL ของบ้านผม อยู่ไกลจากตู้ชุมสาย สัญญาณเลยไม่ค่อยดี

เลยกำลังตัดสินใจจะติด Wi-Net ดีหรือไม่ เห็นค่าติดตั้งแพงเอาการอยู่

อยู่ สมุทรสาคร
                              ถ้าสามารถติดได้ ผมว่าลองใช้ดูเลยครับ
                              แต่ก่อนผมก็เจอปัญหาเดียวกับท่านเหมือนกันครับ ADSL ได้แค่ 1Mb แถมยังหลุดบ่อยอีก
                              พอเปลี่ยนมาใช้ wi-net แล้วดีขึ้นเยอะเลยครับ เน็ตก็ได้เต็ม 6Mb อัพ 1Mb
                              แต่ทั้งหมดนี้ก็ขึ้นอยู่กับศูนย์บริการท่านด้วยว่าจะทำได้ดีแค่ไหน ไม่ลองก็ไม่รู้ครับ

Comment

• Originally posted by fotomee View Post
                                วันนี้ผมเพิ่งไปจ่ายเงินมาเอง 1605 ผมอยู่สามควายเผือกเลย เดี๋ยวต้องลองดูว่าจะทดสอบสัญญาณได้เท่าไหร่
                                สัญญาณดีนะครับ ใช้มาเกือบ6เดือนแล้ว ผมอยู่แถวบ่อพลับ***งจากเสารับประมาณ4 กม.
                                แต่เวลาเล่นเกมออนไลน์ รู้สึกจะดีเลย์นิดหน่อย เน็ตเต็มผมว่าคงจะเป็นที่เซิฟเวอร์เกมซะมากกว่า

Comment

Working...
                                X