Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by amba5555 View Post
    เสียเงินค่าอุปกรณ์ครับ ตามระยะ***งของบ้านกับเสาร์
    ตอนนี้ติดตั้งฟรีแล้วนี่นา ลองโทรไปสอบถามที่totราชบุรีมาครับ

Comment

• ขอถามโง่ๆหน่อยครับ คือพึ่งย้ายมาอยู่ ราชบุรี ที่โปร่งกระทิง อ่ะครับ อยากติดเน็ตเเต่มันไม่มีคู่สาย ถาม tot เเล้ว เค้าบอกต้อง10หลังขึ้นไป เลยไม่มาติดให้ อยากขอคำเเนะนำหน่อยครับ *อยากใช้เน็ตเเรงๆกะเขาบ้าง*

Comment

• ของผมที่ สกลนคร ส่งรายชื่อไปแล้ว ( หลายรายชื่อในหมู่บ้าน ) ผ่านมาประมาณจะอาทิตย์แล้ว ผมก็โทรไปสอบถาม

ประมาณว่าจะมาติดได้เมื่อไหร่ ก็ได้คำตอบว่า.... ตอนนี้ไม่มีอุปกรณ์ ต้องรอหลังปีใหม่ และตอบไม่ได้ว่าจะเป็น

เดือนมกราคม หรือ อาจจะหลังเดือนมกราคม ผมก็ถามว่า ใช้อุปกรณ์ที่ซื้อมาเอง แล้วแฟลชเฟิร์มแวร์ solomon เองได้ไหม

เขาก็ตอบว่า ไม่ได้ ต้องรอของเขาเท่านั้น แล้วก็บอกอีกว่า ที่ส่งรายชื่อมาไม่ใช่ว่าจะได้ช้ัวร์ ต้องรอให้ช่างไปเทสสัญญาณก่อน

( ช่างจะออกมาเทสสัญญาณได้ ก็ต้องหลังอุปกรณ์มาโน่นแหละ ) ถ้าเทสแล้วไม่ผ่าน ก็คือไม่ติดตั้งให้ ซะงั้นอีก....

แถมเรื่องติดตั้งเสารับที่บ้านก็อีกเรื่องนึง ถ้าเกิน 1.5 เมตร ก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก ของผมสงสัยต้องตั้งเสารับสูง 18+ เมตร

ถ้าทำเสาแป๊บ หรือ ทาวเวอร์ หลายตังค์อยู่ ค่าติดตั้งอีกต่างหาก 3พันกว่าบาท เลิกใช้เขามาเก็บตัวรับที่บ้านเรากลับไป

ในหมู่บ้านผม มีเสาโทรศัพท์ของ TOT อยู่แล้ว สูง 20 เมตร เอาไว้รับจาก base ใหญ่ที่ตัวเมือง สูงราวๆ 80 - 100 เมตร

ระยะ***งทั้ง 2 เสา ที่ประมาณ 14 กม. กว่าๆ ก็แค่ backhual+ ap มาติดก็น่าจะพร้อมใช้งานละ

Comment

• Wi-net ช่วงหัวค่ำ เป็นต้นไป กระตุกสุดๆ Ping ขึ้นๆลงๆ บางทีพุ่งไป 200 (ในประเทศ)
          สปีดก็ตกอีก สงสัยคนใช้กันเยอะ

Comment

• ช่วงหัวค่ำ Ping พุ่ง บางทีถึง 300 (ในประเทศ) เล่นเกมส์ออนไลน์กระตุกมาก แต่ช่วงอื่นก็ลื่นดีไม่ต่างกับ Adsl
            คิดว่าช่วงหัวค่ำคนใช้เยอะ Ping เลยสูุง + Speed ตก

Comment

• ช่วงนี้ของผมก็เริ่มมีปัญหานะครับ สปีดแกว่งมากๆ
              อาจเพราะลมแรงด้วย โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ

Comment

• อยากจะติดอยู่เลยลังเลว่าจะติดแบบสายหรือไร้สายดี บ้านอยู่ใกล้เสาส่งแค่500เมตร ถ้าติดแบบสายแล้วได้สปีดเต็มวิ่งนิ่งน่าจะดีกว่าติดwi net แล้ววิ่งขึ้นๆลงๆแต่กลัวว่าติดแบบสายแล้วจะหลุดบ่อย ใครใช้แล้ววิ่งนิ่งๆบ้างขอความเห็นหน่อย

Comment

• โอ้ยผมใช้มาปีละยังไม่มีปํณหาเลยเน็ตวิ่งเต็มตลอดไม่เคยหลุดนอกจากไฟดับผมว่าแรงกว่าสายอีกนะ(ความเห็นส่วนตัว)

Comment

• ก็อยากลองนะ แต่เข็ดคราวที่แล้วที่เคยติด net กับ TOT

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
                      ช่วงนี้ของผมก็เริ่มมีปัญหานะครับ สปีดแกว่งมากๆ
                      อาจเพราะลมแรงด้วย โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ
                      เหมือนมันยังไม่ค่อยนิ่งอะคับ เอาแน่เอานอน ไม่ค่อยได้

Comment

• ผมไปขอติดตั้งมา พรุ้งนี้ ก็ครบ 2 เดือน แล้วยังไม่มีวี่แวว จะมาซักที โทรไปถามก็บอกต้องรอคนจากในตัวเมืองมาวัดสัญญาณให้ คราวก่อนตอนขอก็บอกช่างไปกรุงเทพบ้าง งงๆจริงๆเลย อยากให้มาวัดสัญญาณไวๆจะได้รู้ว่าติดได้ไม่ได้
                        ไม่ต้องคอยความหวัง เหอะๆ

ในสุราษฎร์ฯ ใครใช้บ้างครับ ผมอยู่้อ.บ้านตาขุน

Comment

• Originally posted by nutxhunter View Post
                          ผมไปขอติดตั้งมา พรุ้งนี้ ก็ครบ 2 เดือน แล้วยังไม่มีวี่แวว จะมาซักที โทรไปถามก็บอกต้องรอคนจากในตัวเมืองมาวัดสัญญาณให้ คราวก่อนตอนขอก็บอกช่างไปกรุงเทพบ้าง งงๆจริงๆเลย อยากให้มาวัดสัญญาณไวๆจะได้รู้ว่าติดได้ไม่ได้
                          ไม่ต้องคอยความหวัง เหอะๆ

ในสุราษฎร์ฯ ใครใช้บ้างครับ ผมอยู่้อ.บ้านตาขุน
                          ผมอยู่ไชยาครับส่วนมากต้องรอช่างจากตัวเมืองครับขอเบอร์ช่างทางPMนะครับ

Comment

• วันนี้ ช่างAiR net มาทดสอบสัญญาณ อยู่***งเสา 2 กม. ปรากฎว่า มีพวกต้นมะพร้าวบัง ไม่เจอสัญญาณเลย ลองเสาไม้ไผ่สูง 12 เมตร แต่เจอ สัญญาณของ TOT wi net แทน เลยไปขอติดตั้ง TOT บอกว่าอีก 7 วันมาทดสอบสัญญาณ อยู่ อ.เมือง
                            สุราษฎร์ธานี

Comment

• เพิ่งไปติดมาครับ โดยรวมได้ผลที่ค่อนข้างน่าพอใจครับ

ที่ประทับใจมากๆคือค่าอัพโหลดกับค่าปิงที่วิ่งดูแล้วเสถียรดี

ปิงออกนอกปกติแบบ adsl มักจะเจอ time out ประจำ แต่ wi-net ไม่มีเลย แถมวิ่งอยู่ในหลัก 200-350 ตลอด

ปกติแบบ adsl บางประเทศ ปิงจะกระโดดไปหลัก 800ms ไม่ก็ 1000ms

โดยรวมค่อนข้างน่าพอใจมากครับ

ค่า ping เที่ยวรอบโลก

โหลดบิท เซอร์ไพร์สมากได้ความเร็วเยอะกว่าที่ขอ

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
                                ผมอยู่ไชยาครับส่วนมากต้องรอช่างจากตัวเมืองครับขอเบอร์ช่างทางPMนะครับ
                                PM คือยังไงผมไม่แน่ใจ ใช่ส่งข้อความส่วนตัว หรือป่าว ถ้าใช่ผมส่้งไปแล้วครับ

Comment

Working...
                                X