Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเป็นสมาชิก TOT winet ด้วยคนครับ

ค่าติดตั้งของผม 20,200 (ไม่ลงบิล) ราคาคนรู้จัก

ถ้าไม่รู้จักกับคนที่ติดตั้งผมก็คงไม่ได้เล่น เพราะเขาบอกว่าถ้าติดบ้านเดียวเขาก็ไม่มาติดตั้งให้ มันยากต่อการตรวจเช็ค แต่ผมว่าราคาอุปกรณ์มันก็ไม่น่าจะราคานี้นะ
    ตอนที่มาติดตั้งผมยังไม่รู้เลย อุปกรณ์มีอะไรบ้าง ตอนแรกบอกว่า 15,000 ไม่น่าเกิน พอเอาเข้าจริงๆ บานปลายครับ - -"

Last edited by siamauto; 5 Feb 2012, 00:02:41.

Comment

• โอ้โหอย่างกับจานดาวเทียมไว้ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวเลยครับ
      เป็นหมื่นนี่แพงกับค่าเสาด้วยหรือเปล่าครับ แล้ว***งกี่กิโลครับเนี่ยถึงต้องใช้รุ่นเทพขนาดนี้
      ลงทุนจริง ๆ ครับ สุดยอดเลย

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
        โอ้โหอย่างกับจานดาวเทียมไว้ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวเลยครับ
        เป็นหมื่นนี่แพงกับค่าเสาด้วยหรือเปล่าครับ แล้ว***งกี่กิโลครับเนี่ยถึงต้องใช้รุ่นเทพขนาดนี้
        ลงทุนจริง ๆ ครับ สุดยอดเลย
        บ้านผมก็ อ.เมืองนั่นหละครับแต่เน็ตสายไม่ถึง ก่อนหน้านี้ใช้ CAT CDMA เน็ตมันมาถึง mb บ้างไม่ถึง mb บ้างแล้วแต่อารมณ์ ^^

ล่าสุดโหลดบิท เวลา 8.27 PM

Comment

• มารายงานตัวครับ ผมสมาชิกใหม่ tot wi net พื้นที่ สุพรรณบุรี ครับ ทำเรื่องเมื่อวันจันทร์ มาติดตั้งให้วันนี้ครับ ตังค์ยังไม่ได้จ่าย ได้อุปกรณ์ AirGrid M5 Hi Power ครับ สำหรับพื้นที่ อ.เมืองสุพรรณบุรี ทาง shop บอกให้ได้แค่ 6/1 เมก มากกว่านั้นไม่ได้ ที่จริงผมอยากได้มากว่านี้ ครับ และก็เจอปัญหา ตั้งแต่หัววันเลยครับ ตอนติดตั้งเทสสปีด อย่างไงก็ไม่เกิน 3 เมก ช่างบอกเป็นที่ต้อนทาง เดี๋ยวแก้ไขให้ ติดตั้งเสร็จ บ่าย 2 โมง ณ ตอนนี้ 21.04 น. เทสสปีด ได้ไม่ถึง 1 เมก เดี๋ยวว่าถ้าโทรมาให้ไปจ่ายเงิน แล้วผม ยังได้สปีด มาไม่ถึง 6 เมก ผมจะไม่ยอมจ่ายเงินเด็ดขาด

ปล.ใครรู้รหัสเข้า ตัว wi net ของพื้นที่ สุพรรณบุรี บ้างครับ ขอหน่อย ทาง pm ครับ

Comment

• อ เมือง นครปฐม เน็ตมีปัญหาหลุดบ่อยมากๆครับ เมื่อวานเป็นสิบๆครั้ง แต่สปีดยังปกติดี
            ผมจะเข้าไปดูค่าใน AirOS ก็เข้าไม่ได้ เหมือนเค้าจะเปลี่ยนรหัสใหม่
            ใครอยู่เขต อ.เมือง นครปฐม มีรหัสเข้า Winet ใหม่รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• ช่วงนี้ที่สุรินทร์บ้านผมไม่หลุดเลยมาหลายอาทิตย์แล้วนิ่งมาก
              หลังจากช่างมาปรับทิศใหม่อีกรอบ ลง firmware ใหม่ให้ด้วย
              สัญญาณดีขึ้นมาก จะมีก็แต่ช้าลงตอนช่วงเย็นวันศุกร์ที่มีคนใช้มาก ๆ
              happy ดีครับ

Comment

• ใช้มาตั้งนานไม่เคยหลุดเลย wi-net เปิดเข้าหน้า air os ตกใจช่างอัพ firmware ให้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่ต้องมาที่บ้านก็อัพได้เยี่ยมจริงๆ

Comment

• ไปติดต่อ tot แล้วบอกเค้าว่าอะไรกันบ้างหรอคับ

ผมเคยโทรไป เค้าไม่รู้จัก

Comment

• สรุปตอนนี้มันมีโปรอะไรบ้างหว่า ช่างบอก 7 Mb 590

แต่ทำไมผมเทสสปีดมันได้เกิน ไม่ใช่เวลาไปเสียเงินไม่ใช่ 590 บาทหละ

Comment

• ผมไปติดต่อ tot ที่รังสิต ค่าบริการรายเดือน เดือนละ 1490 บาท 4mb ราคานี้ปกติใหมครับ

Comment

• ผมใช้มาจะสองเดือนแล้วยังไม่มีบิลมาเรียกเก็บค่าบริการเลยอ่ะครับ เดี๋ยววันจันทร์ต้องโทรไปถามซะหน่อย

Comment

• ตั้งแต่ติดมาเมื่อวันพุธ ก็เจอ ปัญหา สปีดมาไม่ถึง 6 เมก ได้แค่ 2 เมก กว่า ๆ ช่างไปแก้ที่โหนดให้ ใช้ได้ 2 วันกลับเป็นเหมือนเดิม และเปิด 24 ชั่วโมงไม่ได้ครับ จะเกิดอาการค้างต้องดึงปลั๊กเสียบใหม่ ตลอด

Comment

• ทำไมโหลดบิทแรงบ้างไม่แรงบ้าง แต่โหลดด้วย IDM นี่แรงดีจัง

หรือว่าต้อง Forwoard Port แล้วมันทำยังไงหรอครับ

Comment

• ค่า AirMax Quality กับ AirMax Capacity ต่ำมากแก้ยังไงครับ

ค่า TX/RX Rate ก็ต่ำเหมือนกัน 45 - 80 อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                                [ATTACH=CONFIG]1536709[/ATTACH]

ค่า AirMax Quality กับ AirMax Capacity ต่ำมากแก้ยังไงครับ

ค่า TX/RX Rate ก็ต่ำเหมือนกัน 45 - 80 อ่ะครับ
                                45 - 80 นั้นไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่ครับยังสูงกว่าสปีดที่เราขอ ปัญหาคือ CCQ ต่ำ ครับ ทำให้ค่า TX/RX แกว่ง เน็ตไม่นิ่งครับ ได้ลองเทสสปีดดูหรือยัง ปิงเท่าไหร่ ได้สปีดเท่าไหร่ สัญญาณ -75 นั้นดีแล้วนะ บางที่ผมไปเจอตั้ง -85 เน็ต 6 M วิ่งเต็มตลอด ถ้า CCQ นิ่งนะ ถ้าปิงมาดี สปีดมาดีอย่าไปเอาอะไรกับมันมากครับ

Comment

Working...
                                X