Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot ก็แรงใช้ได้นะครับแต่เน็ตชอบหลุดใช้อยู่เซ็งโครตด่าจนไมา่รู้จะด่ายังไงแล้วครับ

Comment

• ส่วนตัวผมใช้งานมายังไม่ครบเดือนแต่ก็ยังไม่มีหลุดเลยนะครับ ฝนตกหนักมาเมื่อวานก็เล่นได้ดี

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
        ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็น แค่ที่เครื่องบ้านผมกับที่ทำงานหรือเปล่า จะเข้าหน้า login ผ่าน 192.168.1.1 เพื่อใส่ U/S และ Pass ไม่ได้ แต่ใช้เน็ตได้ปกติ
        ใครมีอะไรเปลี่ยนแปลงช่วยเสนอแนะหน่อยนะครับ
        [ATTACH=CONFIG]1546231[/ATTACH]
        25มกราคม55
        19.30น โทรไปทวงถามช่างฝ่ายควบคุมศูนย์สุรินทร์ ว่าช่วงหัวค่ำจนสว่าง ทำไมเล่นเน็ตไม่ได้ ได้คำตอบว่า ตอนนี้ช่างจากขอนแก่นกำลังตรวจสอบสาเหตุให้ ณ ตอนนั้นเป็นเฉพาะเบสทีโอที อ.ลำดวน คุยจบก็รอด้วยความหวังนิดๆ
        21.30น.นึกอยากเล่นเน็ตลองต่อดู ปรากฎว่าเข้าเน็ตได้ละ แต่..........เข้าหน้าลอกอิน ไม่ได้แล้ว

Comment

• โทรไปขอตืดจานเหมือกันแต่คำตอบเดียวที่ตอบกลับมาคือ ipstar. เพราะภูเขาบังเยอะไป***ง10กิโล
          ราคาขนาดนี้air card ดูดีกว่าipstarอีก

Comment

• วันจันทร์ที่30 มค ช่างจะมาติดตั้งให้แล้วหลังจากติดต่อไว้เมื่อเดือนกันยายน 54 เห็นบอกค่าติดตั้งรวมอุปกรณ์ประมาณ 4600 ไม่ทราบว่าราคาสมเหตุสมผลมั้ยครับ ระยะทาง 6 โล อยู่โคราชครับ แนะนำด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by muister View Post
              วันจันทร์ที่30 มค ช่างจะมาติดตั้งให้แล้วหลังจากติดต่อไว้เมื่อเดือนกันยายน 54 เห็นบอกค่าติดตั้งรวมอุปกรณ์ประมาณ 4600 ไม่ทราบว่าราคาสมเหตุสมผลมั้ยครับ ระยะทาง 6 โล อยู่โคราชครับ แนะนำด้วยนะครับ
              ตัวเลือกมันน้อย ก็จำใจไป

Comment

• ผมกำลังทำเสา Tower 20 เมตร ไกลจาก Base น่าจะไม่เกิน 8-10 กิโล ใช้ Ubi ตัวใหนดีครับ บอกช่างเลย รึยังไงครับ แล้วให้ช่าง Set เป็น Bridge mode ช่างจะทำให้รึเปล่า
                ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าไกลๆ พวก airGrid จะดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                    ส่วนตัวผมใช้งานมายังไม่ครบเดือนแต่ก็ยังไม่มีหลุดเลยนะครับ ฝนตกหนักมาเมื่อวานก็เล่นได้ดี

อัตรดาวน์โหลดแรงมาก ของผมเคยเต็มที่แค่ 950 กว่าๆ
                    ของท่านสุดยอดจริงๆ โหลดไฟล์จาก Putlockerใช่ไหมนั่น

Comment

• วันนี้มีช่างประมาณ 10 คนมาขอใช้บริเวณหลังบ้านผมติดตั้งเสาเน็ต(พ่อผมเป็นผญ.บ้าน)เห็นขุดกันใหญ่ มาตอน 3 โมง กลับไปตอน 4 ทุ่ม พ่อบอกว่าอีก 3 วันเขาจะมาติดตั้งเน็ตให้

ไม่แน่ใจว่าจะเป็น Wi-NET หรือปล่าว ผมเคยขอเน็ต ADSL ไปหลายค่ายแต่ได้คำตอบมาว่ายังไม่มีคู่สายเพราะบ้านผมอยู่ไกลพอสมควร ทั้งหมู่บ้านมีคอมไม่ถึง 5 เครื่อง ทุกวันนี้ต้อง

ใช้เน็ตต่อบลูธูทกับมือถือ พอถูๆไถๆไป หวังว่าผมจะได้ใช้เน็ตเร็วๆกับเขาสักที..

Comment

• ที่แรงๆ ดีๆ พากันไปกระจุกอยู่แต่ในเมือง
                        บ้านอกยังไงก็คงต้องรอครับ
                        เห็น Wi-Net ตอนแรกก็ดีใจว่าได้เล่นจ่ายเบาๆกับเค้าแล้ว
                        สรุปรอมาปีหนึ่งแล้ว แถวบ้านมาเทสสัญญาณยังไงก็ไม่ได้
                        กับอีกค่าย AirNet ก็ไม่มีความคืบหน้าเลย
                        จะหวังพึง 3G ก็นะ ติดตรงไอ้ * เล็กๆที่บอกไว้ว่าใช้งานเกิน 3-4GB ความเร็วจะลดเหลือ 256-384Kbps
                        แล้วมันทำออกมาทำไมถ้าจะมาคุมกันแบบนี้ จะเล่นให้ดีไม่ต้องนอนรอบิลหน้าเหรอ

ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ
                        จะลงทุนซื้อ Rocket Dish M5 ให้ แต่ศูนย์บอกไม่รับ ต้องใช้อุปกรณ์ของเค้าอย่างเดียว (เพราะมันจะไม่แมทกับอุปกรณ์ที่อยู่ต้องทาง ..เค้าอ้างมานะ)
                        ก็รู้ทั้งรู้ว่าต้นทางใช้ Rocket M5 + Sector แล้วมันจะไม่เข้ากันยังไง เว้นแต่ว่าระบบกับทีมทางของพวกคุณเองต่างหากที่ยังไม่ได้คุณภาพ
                        นี่แหล่ะครับหัวอกและความรู้สึกของคนที่อยู่บ้านนอกห่ า งจากในตัวเมืองแค่ 20 กม. แต่ไม่มีเน็ตดีๆเล่นกับเค้า
                        ปล. CDMA ก็จะปิดตัวลงอีกไม่ช้า แล้วจะเอาอะไรมาออนไลน์อีกนิ คิดแล้วสงสารคนไทย...

Comment

• Originally posted by TTPH View Post
                          ที่แรงๆ ดีๆ พากันไปกระจุกอยู่แต่ในเมือง
                          บ้านอกยังไงก็คงต้องรอครับ
                          เห็น Wi-Net ตอนแรกก็ดีใจว่าได้เล่นจ่ายเบาๆกับเค้าแล้ว
                          สรุปรอมาปีหนึ่งแล้ว แถวบ้านมาเทสสัญญาณยังไงก็ไม่ได้
                          กับอีกค่าย AirNet ก็ไม่มีความคืบหน้าเลย
                          จะหวังพึง 3G ก็นะ ติดตรงไอ้ * เล็กๆที่บอกไว้ว่าใช้งานเกิน 3-4GB ความเร็วจะลดเหลือ 256-384Kbps
                          แล้วมันทำออกมาทำไมถ้าจะมาคุมกันแบบนี้ จะเล่นให้ดีไม่ต้องนอนรอบิลหน้าเหรอ

ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ
                          จะลงทุนซื้อ Rocket Dish M5 ให้ แต่ศูนย์บอกไม่รับ ต้องใช้อุปกรณ์ของเค้าอย่างเดียว (เพราะมันจะไม่แมทกับอุปกรณ์ที่อยู่ต้องทาง ..เค้าอ้างมานะ)
                          ก็รู้ทั้งรู้ว่าต้นทางใช้ Rocket M5 + Sector แล้วมันจะไม่เข้ากันยังไง เว้นแต่ว่าระบบกับทีมทางของพวกคุณเองต่างหากที่ยังไม่ได้คุณภาพ
                          นี่แหล่ะครับหัวอกและความรู้สึกของคนที่อยู่บ้านนอกห่ า งจากในตัวเมืองแค่ 20 กม. แต่ไม่มีเน็ตดีๆเล่นกับเค้า
                          ปล. CDMA ก็จะปิดตัวลงอีกไม่ช้า แล้วจะเอาอะไรมาออนไลน์อีกนิ คิดแล้วสงสารคนไทย...
                          ผมก็***งจากตัวเมือง 10 กว่ากิโล เคยใช้ CAT CDMA จ่ายราคาแพงแถมได้เน็ตไม่ถึง mb มาใช้ครับแต่ก็ต้องจำใจเพราะไม่มีเน็ตจะเล่น

ตอนนี้ผมก็ใช้ wi-net ได้แล้ว แต่เป็นอุปกรณ์ของทาง TOT ทั้งหมด ผมใช้ Rocket M5 กับจานรับ ซึ่งราคาถ้าซื้อเองผมว่าถูกกว่าแน่นอน

Last edited by siamauto; 29 Jan 2012, 16:49:35.

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                            25มกราคม55
                            19.30น โทรไปทวงถามช่างฝ่ายควบคุมศูนย์สุรินทร์ ว่าช่วงหัวค่ำจนสว่าง ทำไมเล่นเน็ตไม่ได้ ได้คำตอบว่า ตอนนี้ช่างจากขอนแก่นกำลังตรวจสอบสาเหตุให้ ณ ตอนนั้นเป็นเฉพาะเบสทีโอที อ.ลำดวน คุยจบก็รอด้วยความหวังนิดๆ
                            21.30น.นึกอยากเล่นเน็ตลองต่อดู ปรากฎว่าเข้าเน็ตได้ละ แต่..........เข้าหน้าลอกอิน ไม่ได้แล้ว
                            ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะในจังหวัดสุรินทร์หรือเปล่าหรือทุกที่ เพราะของผม 2 ID เข้าหน้า login ไม่ได้ทั้งสอง อยู่ท่าตูมครับ

Comment

• Originally posted by jpg992547 View Post
                              ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะในจังหวัดสุรินทร์หรือเปล่าหรือทุกที่ เพราะของผม 2 ID เข้าหน้า login ไม่ได้ทั้งสอง อยู่ท่าตูมครับ
                              คิดว่าน่าจะเป็นทั้งจังหวัดนะ หลังจากช่างจากขอนแก่นมาแก้ไข คงเพิ่มเรื่องความปลอดภัยไว้อีก ช่างสุรินทร์คงทำไม่ได้
                              ต้องมาพิ่งช่างต่างถิ่นซะ

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
                                ผมก็***งจากตัวเมือง 10 กว่ากิโล เคยใช้ CAT CDMA จ่ายราคาแพงแถมได้เน็ตไม่ถึง mb มาใช้ครับแต่ก็ต้องจำใจเพราะไม่มีเน็ตจะเล่น

ตอนนี้ผมก็ใช้ wi-net ได้แล้ว แต่เป็นอุปกรณ์ของทาง TOT ทั้งหมด ผมใช้ Rocket M5 กับจานรับ ซึ่งราคาถ้าซื้อเองผมว่าถูกกว่าแน่นอน

ยินดีด้วยครับ ที่เปลี่ยนเป็น wi-net ได้แล้ว ผมยัง CDMA ไม่เกิน เม็กเหมือนเดิม ไป ขอ wi-net บอกจะมาวัดสัญญาณป่านนี้ยังไม่มาเดือนกว่าแระ บ้านก้ออยู่หลัง ToT ไม่เกิน 3กม. เอ่อแล้วของท่านต้องเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X