Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเพิ่งขอไป รวมรายชื่อได้ 12 บ้าน ที่จะัติดตั้งเค้าเลยว่าจะมาติดเสาในหมู่บ้านให้ เค้าเพิ่งมาสำรวจพื้นดูเอง ยังไม่ได้มาติดตั้งและลองสัญญาณเลย สงสัยท่าทางจะนาน อยากได้มากๆบ้านนอกสุดๆๆ

Comment

• Originally posted by siamauto View Post

ผมใช้ Air Grid M5 อยู่ถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้ rocket m5 จะได้มั้ยแล้วถ้าได้ต้องตั้งค่าเหมือน AirGrid มั้ย

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
        คิดว่าน่าจะเป็นทั้งจังหวัดนะ หลังจากช่างจากขอนแก่นมาแก้ไข คงเพิ่มเรื่องความปลอดภัยไว้อีก ช่างสุรินทร์คงทำไม่ได้
        ต้องมาพิ่งช่างต่างถิ่นซะ
        แล้วจะมีทางเข้าหน้า login ได้เหมือนเดิมไหมน้อ

Comment

• เพิ่งได้วันนี้หลังจากรอมานานครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับเทสส.jpg

Comment

• ดูจุดติดแล้วเสียว เป็นสายล่อฟ้าอย่างดี

Comment

• เล่นเกมออนไลน์ของไทยนี่เล่นได้สบายไหมครับ คือผมสงสัย บ้างคนว่าเล่นไม่ลื่น เลยสงสัย

Comment

• Ping ต่ำขนาดนี้ เล่นไม่ลื่น ก็ต้องไปจั้มสายใน CO-Lo เล่นแล้วงัฟ แหะๆ >.<

ชิวๆ ครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                  Ping ต่ำขนาดนี้ เล่นไม่ลื่น ก็ต้องไปจั้มสายใน CO-Lo เล่นแล้วงัฟ แหะๆ >.<

ชิวๆ ครับ
                  ได้รู้งี้ยิ่งอยากได้ไวๆ เมื่อไรช่างจะมาติดตั้งซะทีรอเหนื่อยๆๆ

Comment

• ผมอยู่สุรินทร์ ถามTOT เขาบอกค่าอุปกรณ์ 4,654.50 ทำไมค่าอุปกรณ์สุรินทร์ แพงกว่าที่อื่นจัง บ้านอยู่***งจากเสา 4.5 กม เอง

Comment

• ความหวังของชาว ตจว.

ส่วนคน กทม. แบบผม อ่านแล้วก็เห็นใจจริงๆ ความเจริญมันแตกต่างกันมาก

บ้านผมนี่เลิกจ่ายค่า internet เดือนละเกือบพันบาทไปนานแล้ว รอบๆบ้านนี่มีตัวปล่อยสัญญาณ public wifi เยอะมาก
                      มีทั้ง true , 3BB ,แถมสัญญาณเดิมๆ ก็มาแรงเกือบเต็มละ

หา AP ที่จับสัญญาณได้แรงๆไกลๆ มา repeat ก็ใช้ฟรีได้เลย

ผมทำแบบนี้มาเกือบปีแล้ว จ่ายเดือนละ 100บาท ใช้ 3bb hotspot ฟรี เน็ตวิ่ง 4-5m
                      (แถมใครบอกว่ามันตัดทุก 3 ชม จริงๆแถวบ้านผมมันตัดทุก 24 ชม แต่ก็เพียงพอแล้ว ต่อเนตใหม่ วันละครั้งก็โอเค)

วันไหน 3bb ห่วย ก็เปลี่ยนไปเกาะ truewifi แทน วิ่งได้ 3-4m ตัดทุก 3ชม ฟรีอีกเหมือนกัน
                      วันไหนสุดทนจริงๆ ก็ TOT 3G แทนยังพอถูไถ วิ่ง 2-3m ใช้แก้ขัด

สรุป มีเน็ตให้ใช้ตลอดปี เสียเงินน้อยมากๆ

Comment

• ผมเข้าไปคุยกับผู้จัดการ แล้วก็บริจาคซื้อชุดเซคเตอร์1ตัวเพื่อส่งมาที่บ้านผมหลังเดียว 2 วันมาติดให้เลย จ่ายค่าบริจาคไป 14000 ที่บ้านผมมีเสาสูงเก่าของ tot อยู่แล้วจึงได้เร็ว

ถ้าใครอยากติดเร็วผมแนะนำให้เข้าไปคุยกับผู้จัดการเลย เพราะคนที่จะตัดสินใจให้ติดได้หรือไม่คือท่านผู้จัดการท่านเดียวเลย จริงๆๆ ผมลองมาแล้ว

Comment

• ตอนนี้ผมก็ใช้ NanoStation M5 อยู่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วย แต่ตอนนี้เริ่มจะไปไม่รอดละ สัญญาณอ่อนเหลือเกิน
                          อยากเปลี่ยนมาใช้ Rocket M5 เหมือนข้างบนบ้าง แต่เขาบอกว่า Rockter M5 มันเป็น sector (เป็นตัวจ่ายสัญญาณไม่ใช่ตัวรับ ) แป่ว อดใช้ rocket เลย
                          เศร้า นึกว่าจะมีตัวอื่นมาแทน จะได้แรงๆกับเขาบ้าง
                          ปล.ขอรบกวนถามนิดนึงนะครับว่า มีตัวไหนทำหน้าที่รับเหมือน NonaStation M5 บ้าง และดีกว่า หรือ รับสัญญาณได้แรงๆกว่า Nano M5 บ้างครับ (เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลักครับ ) ขอบคุณครับ

Comment

• ของผมช่างบอกว่าค่าอุปกรณ์1605บาทแต่หาเสาเอาเอง อยากรู้ว่าจะได้อุปกรณ์ของอะไรอ่ะ ราคานี้อ่ะ ได้แต่รอๆๆๆ

Comment

• เนตผม 8 เมก ตอนนี้เทสเวลา ping เสดรอค่อนข้างนานกว่าเข็มจะวิ่ง ping ประมาณ 20 ได้เมกกว่าๆ เซ็ง มันเป็นที่อะไรครับใครรู้บ้างแล้วจะแก้ไขยังไงครับ (วันนึงจะตกครั้งหนึ่งถ้าตกแล้วยาวเลย)

ขี้เกียจโทรไปให้เจ้าหน้าที่รีให้ถ้าเป็นเสาร์อาทิตย์หมดสิทธิ์ครับ
                              Last edited by BOBZAA; 3 Feb 2012, 21:02:57.

Comment

• Originally posted by ainiikuyo View Post
                                ตอนนี้ผมก็ใช้ NanoStation M5 อยู่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วย แต่ตอนนี้เริ่มจะไปไม่รอดละ สัญญาณอ่อนเหลือเกิน
                                อยากเปลี่ยนมาใช้ Rocket M5 เหมือนข้างบนบ้าง แต่เขาบอกว่า Rockter M5 มันเป็น sector (เป็นตัวจ่ายสัญญาณไม่ใช่ตัวรับ ) แป่ว อดใช้ rocket เลย
                                เศร้า นึกว่าจะมีตัวอื่นมาแทน จะได้แรงๆกับเขาบ้าง
                                ปล.ขอรบกวนถามนิดนึงนะครับว่า มีตัวไหนทำหน้าที่รับเหมือน NonaStation M5 บ้าง และดีกว่า หรือ รับสัญญาณได้แรงๆกว่า Nano M5 บ้างครับ (เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์เป็นหลักครับ ) ขอบคุณครับ
                                ผมก็ใช้ Rockter M5 นะครับ

อันนี้รูปเก่าของผมเพิ่งติดไปเมื่อต้นเดือนนี่หละครับ

Originally posted by siamauto View Post
                                มาเป็นสมาชิก TOT winet ด้วยคนครับ

ค่าติดตั้งของผม 20,200 (ไม่ลงบิล) ราคาคนรู้จัก

ถ้าไม่รู้จักกับคนที่ติดตั้งผมก็คงไม่ได้เล่น เพราะเขาบอกว่าถ้าติดบ้านเดียวเขาก็ไม่มาติดตั้งให้ มันยากต่อการตรวจเช็ค แต่ผมว่าราคาอุปกรณ์มันก็ไม่น่าจะราคานี้นะ
                                ตอนที่มาติดตั้งผมยังไม่รู้เลย อุปกรณ์มีอะไรบ้าง ตอนแรกบอกว่า 15,000 ไม่น่าเกิน พอเอาเข้าจริงๆ บานปลายครับ - -"

สปีดยิ่งดึกยิ่งมาแรกกว่าเน็ตที่เราขอไป

หน้านี้ผมเคยเห็นช่างเขาปรับอยู่น่าจะเลือกสัญญาณ ยิ่งติดลบน้อยยิ่งดี

Last edited by siamauto; 5 Feb 2012, 00:12:25.

Comment

Working...
                                X