Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครต่อลง ACCESS POINT มั้งครับ อยากรู้ว่ามันต่อลงได้เลยหรือต้องตั้งค่าอะไรก่อนไหมอ่ะครับ

แล้วตัวนี้มันมีกล่องกันฟ้าฝ่ามาให้ด้วยไหมครับ

ค่าติดตั้งผม ประมาณ 2500 ทำไมราคาแต่ล่ะคนไม่เข้าเท่ากันเลยอ่ะ - -*

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
      เลื่อนเวลาติดเป็นวันเสาร์ ช่วงบ่ายๆ แล้ว ไม่รู้จะโดนเท่าไหร่ 2 ID 16Mb กะ 6 Mb อยากให้เค้ารวมมาเป็น 22Mbps ไปเลย ไม่อยากเสียตัวที่ 2 น่าจะทำได้ แต่เค้ายอมมั้ยเนี้ย หุๆ
      ค่าแพกเก็ตเท่าไหร่ครับท่าน

Comment

• 1790 + 590 + vat 7% ครับ นัดช่างไว้บ่ายนี้ครับ ขึ้นเสา 18เมตร

Comment

• ช่างมาติดแล้วครับ แค่ สัญญาณ -69 ช่างให้ไม่เกิน 12mb เลยเอา 8 + 12 แต่ test ไม่ได้เกิน 7Mb ซักอัน เดี๋ยวต้องโทรถาม ได้เป็น Airgrid M5 2 อัน

Comment

• ทำไมมัน speed test ไม่ถึงเหมือนเค้าหว่า แต่ โหลด IDM วิ่งเต็ม แต่ bit ก็วิ่งช้า -*- speed test ไม่เกิน 5 Mbps

Comment

• 12+8 เม็ก ขำๆ ตัว 12 mb ยังไม่ค่อย สเถียรครับ ว่าจะลด Speed เอา 8+8+6 หึๆ
              Attached Files
              Last edited by 111111; 12 Feb 2012, 02:48:23.

Comment

• เดี๋ยวนี้ TOT เขามี free wifi ด้วยนี่ครับ ผมก็ใช้อยู่ครับได้ความเร็ว 2m/512 KB ตัดทุกๆ 2 ชั่วโมง

ดีจริงๆ อิอิ โหลด bit ได้ด้วยครับ เต็มสปีดเลย

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                  12+8 เม็ก ขำๆ ตัว 12 mb ยังไม่ค่อย สเถียรครับ ว่าจะลด Speed เอา 8+8+6 หึๆ
                  คุณ 1111111 นี่สมัครมาเปิดร้านอินเทอร์เน็ต หรือว่าใช้เองคนเดียวครับเนี่ย
                  ท่าทางรายเดือนคงแพงน่าดู

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                    คุณ 1111111 นี่สมัครมาเปิดร้านอินเทอร์เน็ต หรือว่าใช้เองคนเดียวครับเนี่ย
                    ท่าทางรายเดือนคงแพงน่าดู
                    เล่นคนเดียวครับ เดือนละ ประมาณ 2400 + vat 7% ครับ ไว้ทุกอย่างเครียก่อน อิอิ

Comment

เล่นคนเดียวครับ เดือนละ ประมาณ 2400 + vat 7% ครับ ไว้ทุกอย่างเครียก่อน อิอิ
                      โหทุ่มทุนจริง ๆ ผมแค่ 590 ยังค้างเลย ฮ่า ๆๆ
                      ใช้ให้มีความสุขนะครับ

Comment

• Forward Port กับทำเป็น Bridge mode ไม่ได้ซะที อยาก Connect PPOE จากคอม ส่วน Forward port แก้ได้โดยเปิด DMZ

Comment

1790 + 590 + vat 7% ครับ นัดช่างไว้บ่ายนี้ครับ ขึ้นเสา 18เมตร
                          ขอดูรูปเสาหน่อยได้ไหมครับ

อยากเอาเป็นแนวทางอ่ะครับ

แล้วท่านใช้สลิงป่าวครับ

Comment

• เสาตอนแรก จะ 18 เมตรครับ เอาไปเอามา ช่างเอาแค่ 10 เมตร Shock อุสส่าจ่ายค่าเสาไป 12000 ราคากันเองครับ เสา 3 เหลี่ยม ไม่มีสลิง

Comment

• อันนี้เปิด Port ผ่านแล้ว ความเร็วขำๆ เดี๋ยวรอ อีกเส้น หึๆ

น่าแปลก โหลด เต็ม Speed แต่ Ping ไม่ขึ้น *0*

ต้องหา HDD 3TB มาซักลูกสองลูกละ

เต็ม Max เกือบๆ 3000Kb/s
                              Attached Files
                              Last edited by 111111; 13 Feb 2012, 02:23:46.

Comment

เสาตอนแรก จะ 18 เมตรครับ เอาไปเอามา ช่างเอาแค่ 10 เมตร Shock อุสส่าจ่ายค่าเสาไป 12000 ราคากันเองครับ เสา 3 เหลี่ยม ไม่มีสลิง
                                ทุ่มทุนสร้างจริงๆ

ผมนึกว่าเสา3เหลี่ยมแค่หลักพันน่ะเนี่ย หลักหมื่นเลยหรอ

งั้นผมเอาติดหลังคาตามเดิมดีแระ

Originally posted by 111111 View Post
                                อันนี้เปิด Port ผ่านแล้ว ความเร็วขำๆ เดี๋ยวรอ อีกเส้น หึๆ
                                น่าแปลก โหลด เต็ม Speed แต่ Ping ไม่ขึ้น *0*
                                ต้องหา HDD 3TB มาซักลูกสองลูกละ
                                เต็ม Max เกือบๆ 3000Kb/s
                                เห็นแล้วอิจฉาๆ

Comment

Working...
                                X