Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้ายประกาศมาติดใหม่ บอกว่า 7 เม็ก 590
    แต่ที่ติดก่อนหน้า แค่นี้เอง 6

Comment

• คงแรงน่าดู ผมกำลังติดรอนานล่ะไม่มาติดให้สักที ทุกวันนี้ใช้ CDMA ของ CAT

Comment

• ดีจัง มีwi-net ใช้ด้วย ของบ้านผมไ่ม่มีเนต เสาไวเนตเลยบ้านผมไป 16กม. แต่ไปติดต่อทีโอที ที่โอทีบอกว่ามีอีกบริการหนึ่งที่จะใช้ได้คือ fiber optic ค่าติดตั้ง 4500 รายเดือน 1490 พอไปติดต่อจิงๆๆมันบอกว่าบ้านผมยังไม่มีบริการนี้ ให้ทิ้งเบอร์ไว้แล้ววันไหนที่มีบริการจะโทรไปบอก คงต้องรอๆๆๆ ***งจากบ้านผมอีก 8กม มีadsl ใช้ละแต่บ้านผมไม่มี 55+++

Comment

• เดี๋ยว ไว้ว่างๆ Test 12+12+12 ครับ Bittorrent นะ ตอนนี้แค่โหลด เต็ม Speed harddisk ก็ดัง แกร๊กๆๆๆ ตลอดละ 12+12+12 Max Download น่าจะ (1024*36)/8 เส้น 12 เป็นของญาติครับ หึๆ ต้องไปซื้อ Wireless USB มาดูด คาดว่าน่าจะ 4.2Mb-4.6Mb persec

Comment

• ใครรู้ให้ IDM มันเปิด Connect tion เกิน 16 บ้างครับ มันไม่ยอมใช้ สายที่ 2 Bitcomet ด้วยเหมือนกัน ต้องคอยปิดเปิด Lan card มันถึงจะทำงาน - -" Windows 7

Comment

• แล้วเวลาเครื่องบิน บินผ่านสัญญาณจะมีปัญหาไหมครับ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                เดี๋ยว ไว้ว่างๆ Test 12+12+12 ครับ Bittorrent นะ ตอนนี้แค่โหลด เต็ม Speed harddisk ก็ดัง แกร๊กๆๆๆ ตลอดละ 12+12+12 Max Download น่าจะ (1024*36)/8 เส้น 12 เป็นของญาติครับ หึๆ ต้องไปซื้อ Wireless USB มาดูด คาดว่าน่าจะ 4.2Mb-4.6Mb persec
                ช่วยบอกวิธีเปิด Port ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมโหลดบิทไม่ค่อยเต็มสปีดเลย แต่ IDM เต็มสปีดเลยครับ

Comment

• เปิด DMZ IP ครับผม

Comment

• เปิดหลายๆ IP น่าจะ 192.168.x.2 , 192.168.x.3

ฮะๆ ลองมั่วดูครับ

Comment

• ติดมาแระ

อยากได้ Ubiquiti NanoStation M5 แต่ได้ Ubiquiti AirGrid M5 เศร้าเลย

แถมสัญญาณ 86 อีก เซ็งเลย

และเข้าไปดูปรับไรไม่ได้ซักอย่าง

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                        ติดมาแระ

อยากได้ Ubiquiti NanoStation M5 แต่ได้ Ubiquiti AirGrid M5 เศร้าเลย

แถมสัญญาณ 86 อีก เซ็งเลย

และเข้าไปดูปรับไรไม่ได้ซักอย่าง

Airgrid แรงกว่า Nanostation ครับ แรงกว่า Airgrid ก็พวก Rockket M NANO Bridge บลาๆ ซึ้งแพงมหาศาล 1หมื่น + ToT ไม่ลงทุนหรอกครับ เสนอซื้อเองอย่างเดียว เสาต่ำไปรึเปล่าครับ เห็นบอกติดหลังคา

ขนาด Airgrid -86 Nano คงไม่เห็นสัญญานครับ ผมติด Airgrid ไกล -9.5 กิโล ได้ -69 DB

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                          Airgrid แรงกว่า Nanostation ครับ แรงกว่า Airgrid ก็พวก Rockket M NANO Bridge บลาๆ ซึ้งแพงมหาศาล 1หมื่น + ToT ไม่ลงทุนหรอกครับ เสนอซื้อเองอย่างเดียว เสาต่ำไปรึเปล่าครับ เห็นบอกติดหลังคา

ขนาด Airgrid -86 Nano คงไม่เห็นสัญญานครับ ผมติด Airgrid ไกล -9.5 กิโล ได้ -69 DB
                          จริงหรอครับนี่ งั้นก็แจ่มเลยผม พอดีเห็นราคาถูกกว่านึกว่าไม่ค่อยดีอ่ะครับ

พอดีช่างเค้าขึ้นเสาไปแล้วลืมปรับมุมเงือย เค้าเลยตามน้ำไปอ่ะครับเพราะแดดมันร้อนมากๆเลยไม่อยากเอาลงมา
                          ก็เลยหาสัญญาณที่ดีที่สุดได้เท่านี้อ่ะครับ

แล้วบางจุดมีต้นไม้มากๆด้วย

แต่เค้าบอกเล่นได้ไม่มีปัญหา + เกรงใจช่างก็เลยโอเคกับเค้าอ่ะครับ

ตอนนี้เล่น dot a ก็โอเคแระ

ตอนนี้อยากได้ พาส แล้วจะตั้วเสาใหม่เอง ไม่ทราบว่าของท่านไหน พอรู้พาสมั้งไหมครับ ช่วย PM บอกผมที

Comment

• สังเกตุเป็น Wireless Mode: Station WDS เขาอาศัยคุณเป็นทางผ่านหรือป่าว
                            Network Mode : Router

Comment

• Originally posted by chan_hott View Post
                              สังเกตุเป็น Wireless Mode: Station WDS เขาอาศัยคุณเป็นทางผ่านหรือป่าว
                              Network Mode : Router
                              ผมเข้าไปแก้เป็น Mode Station เฉยๆ ละ และปรับแต่งอีกนิดหน่อย ดีขึ้นเยอะ

Comment

• ผมติดมา 2 วัน แล้วครับ ช่าง tot สุรินทร์ เอา Nanostation M5 ใสให้ครับ ความเร็วที่ได้พอใจแล้วครับ ขอไป 4 M test ได้ประมาณ 4.5 - 5.5 M ถือว่าทะลุเป้าแล้วครับ รอดูไปก่อน ถ้าแชร์ข้างบ้านที่อยู่***งไป 80 เมตรได้ก็จะขออัพเป็น 7 M เห็นที่อื่นติดกันแค่ 2,500.- อุปกรณ์ชนิดเดียวกัน แต่สุรินทร์ 4,654.- ไม่รู้ทำไมแต่ละที่ราคาไม่เท่ากัน เกี่ยวกับข้อผูกมัดหรือเปล่า สุรินทร์ 16 รอบบิล อยากทราบว่าที่อื่นนี่กี่รอบบิลครับ

Comment

Working...
                                X