Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by max15897 View Post
    สัญญาณบางทีไปที่ -90 ก็มีอ่ะครับ ช่วงนั้นเล่นดอทเอแทบไม่ได้เลยหลุด แต่เน็ตก็พอใช้งานได้ปกติอ่ะครับ

ผมว่าไม่ต้องรอช่างแล้วครับ คอนฟิกเดิมๆที่ทาง TOT ตั้งมานั่นหละ แล้วก็ขึ้นเสาให้สูงขึ้น

หรืออย่างแรกเลยตอนนี้ลองเลือกแบบในรูปนี้ดูครับลองหาสัญญาณที่ติดลบน้อยที่สุด

ของผมมัน***ง 14 กิโล แต่อาศัยตั้งเสาสูงบนหลังคาอีกทีครับ

Last edited by siamauto; 24 Feb 2012, 00:11:11.

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
      ผมว่าไม่ต้องรอช่างแล้วครับ คอนฟิกเดิมๆที่ทาง TOT ตั้งมานั่นหละ แล้วก็ขึ้นเสาให้สูงขึ้น
      หรืออย่างแรกเลยตอนนี้ลองเลือกแบบในรูปนี้ดูครับลองหาสัญญาณที่ติดลบน้อยที่สุด
      ของผมมัน***ง 14 กิโล แต่อาศัยตั้งเสาสูงบนหลังคาอีกทีครับ
      ตอนนี้ผมสูงจากหลังคาประมาณ3เมตร

สูงอีกสงสัยต้องขึงสลิง เดี๋ยวลองดูครับ

แต่ปัญหาคือไม่มีช่างทำ

ของท่านสูงจากหลัวงคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ต้องขึงสลิงป่าวอ่ะ(อยากรู้ว่าสูงถึงท่าไหร่ถึงต้องขึงอ่ะครับ)

Comment

• ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าสูงเท่าไหร่ แต่ต่อแปบก็ต้องขึงสลิงแล้วครับไม่งั้นเสาล้มเวลาฝนตกลมแรงอันตรายครับ นี่ผมยังกลัวฟ้าผ่าอยู่เนี่ย - -*

แล้วลองเลือกสัญญาณดูบ้างยังครับ ตามรูป 2 กับ 3 อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by siamauto View Post
          ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าสูงเท่าไหร่ แต่ต่อแปบก็ต้องขึงสลิงแล้วครับไม่งั้นเสาล้มเวลาฝนตกลมแรงอันตรายครับ นี่ผมยังกลัวฟ้าผ่าอยู่เนี่ย - -*

แล้วลองเลือกสัญญาณดูบ้างยังครับ ตามรูป 2 กับ 3 อ่ะครับ
          ครับขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดู
          จริงๆอยากให้ไปอีกด้านนึง แต่เค้าล็อก Mac Addess ซ่ะนี่เซ็งเลย เพราะอีกด้านนึงต้นไม้น้ยกว่า แต่ต้องปรับมุมเงื่อยพอดีเสามันเอียง

Comment

• ช่วงนี้ย่ำแย่สุดๆ

เล่นๆอยู่ก็.....

ซ่ะงั้น

Comment

• Originally posted by wut-ไชยา View Post
              ผมใช้tp-link ของtot แลกซื้อตามโปรของ winet 590+Vat7%ลองสอบถามtotดูครับ
              ขอถามหนอ่ยนะครับ คือว่าจะต่อ wireless เนี่ย แค่เสียบสายแลนเข้า router เลยใช่มั๊ยครับ ? หรือต้องตั้งค่าอะไรซะก่อน ? แล้วเห็นมีพี่คนอื่นบอกให้ Disable DHCP นี้ทำยังไงหรอครับ ? ขอบคุนครับ

Comment

• Originally posted by sovorent View Post
                ขอถามหนอ่ยนะครับ คือว่าจะต่อ wireless เนี่ย แค่เสียบสายแลนเข้า router เลยใช่มั๊ยครับ ? หรือต้องตั้งค่าอะไรซะก่อน ? แล้วเห็นมีพี่คนอื่นบอกให้ Disable DHCP นี้ทำยังไงหรอครับ ? ขอบคุนครับ
                ตั้ง Gateway ให้เลขตรงกับ IP ของ Ubiquiti ที่ท่านใช้อ่ะครับ

Comment

• ทำยังไงหรอครับ T0T ตอนนี้ผมซื้อ tp link มาตัวนึงแล้วฮ่ะ แต่ยังใช่ไม่ได้เลยย ของวิธีทำอย่างละเอียดด้วยนะครับบบ T______________T" ขอบคุณครับๆ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ wi-net tot อยู่ รับสัญาณได้ -77 สปีดเต็มดีครับ สอบถามว่าถ้าผมทำเสาให้สูงขึ้น รับสัญญาณ ได้ดีขึ้น จะมีผลดีอย่างไบ้างครับ

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                      ตอนนี้ผมใช้ wi-net tot อยู่ รับสัญาณได้ -77 สปีดเต็มดีครับ สอบถามว่าถ้าผมทำเสาให้สูงขึ้น รับสัญญาณ ได้ดีขึ้น จะมีผลดีอย่างไบ้างครับ
                      เช็คยังไงหรอครับ ว่าเรามีสัญญานเท่าไหร

Comment

• Originally posted by max15897 View Post
                        ช่วงนี้ย่ำแย่สุดๆ

เล่นๆอยู่ก็.....

ซ่ะงั้น
                        โดนเหมือนกันครับ เป็นตั้งแต่วันอาทิตย์ช่วงบ่าย 4
                        "AP Mac : Not associated" โทรไปแจ้งเสียที่ 1100
                        วันจันทร์ หกโมงเย็นช่างมาหาแต่ไม่อยู่ เลยนัดวันอังคารเช้า
                        วันอังคารเช้า-บ่ายช่างมาแก้ไห้ แต่ก็ยังแก้ไม่ได้
                        วันนี้มาอีกรอบแก้ไขได้แล้ว เล่นได้ปกติแล้วครับ
                        Last edited by nibor; 29 Feb 2012, 12:49:44.

Comment

• Originally posted by nibor View Post
                          โดนเหมือนกันครับ เป็นตั้งแต่วันอาทิตย์ช่วงบ่าย 4
                          "AP Mac : Not associated" โทรไปแจ้งเสียที่ 1100
                          วันจันทร์ หกโมงเย็นช่างมาหาแต่ไม่อยู่ เลยนัดวันอังคารเช้า
                          วันอังคารเช้า-บ่ายช่างมาแก้ไห้ แต่ก็ยังแก้ไม่ได้
                          วันนี้มาอีกรอบแก้ไขได้แล้ว เล่นได้ปกติแล้วครับ
                          ของผมเสียมา4วันแล้วโทรหาช่างๆบอกว่าต้องรอให้หัวหน้าสั่งก่อนถึงจะมาดูให้ไม่ร้เป็นไรทางกรุงเทพไม่สามารถรีโหมดเข้ามาแก้ได้ทุกครั้งที่เสียของผมจะมีช่างที่กรุงเทพทำให้เพราะtotไชยาไม่มีช่างwinet

Comment

• Originally posted by sovorent View Post
                            ทำยังไงหรอครับ T0T ตอนนี้ผมซื้อ tp link มาตัวนึงแล้วฮ่ะ แต่ยังใช่ไม่ได้เลยย ของวิธีทำอย่างละเอียดด้วยนะครับบบ T______________T" ขอบคุณครับๆ
                            ของผมให้ช่างtotมาทำให้ครับลองหาคนที่เก่งคอมมาช่วยในนี้มีคนเก่งและมีน้ำใจพร้อมที่จะช่วยหลายคนครับ

Comment

• ปิด DHCP ของ TP-Link ให้ตัว Ubiqiti ( Router Wi-net ) เป็นตัวแจก IP ให้

Comment

• Originally posted by nibor View Post
                                1100 โทรได้ทั่วประเทศเลยป่าวครับ

Comment

Working...
                                X